• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho HTC G2 T-Mobile thất bại và không biết làm gì tiếp tục?

ACEdance

Em mún úp rom có sense và đã download ROM từ trang http://www.virtuousrom.com cho G2

Và theo như trang này nói mún úp đc cái ROM này thì fải có hboot của HTC DZ và em đã làm theo hướng dẫn ở đây http://www.virtuousrom.com/2011/06/t-mobile-g2-users-migrating-to-desirez.html

Đến bước thứ 10 thì vẫn diễn ra đúng theo mô tả nhưng đến khi thực hiện câu lệnh ở bước 11 thì nó báo erro device not found , thế là nó chỉ hiện chữ HTC

Em đã xem nhiều topic và cách khắc fục để mong có thể júp em nó trở lại như ngày ấy nhưng ko đc , các bác júp em với :(( , bây h em muốn biết cách khắc fục và cách úp rom như ở link trên , các pro júp em với :((

barclays

Em mún úp rom có sense và đã download ROM từ trang http://www.virtuousrom.com cho G2

Và theo như trang này nói mún úp đc cái ROM này thì fải có hboot của HTC DZ và em đã làm theo hướng dẫn ở đây http://www.virtuousrom.com/2011/06/t-mobile-g2-users-migrating-to-desirez.html

Đến bước thứ 10 thì vẫn diễn ra đúng theo mô tả nhưng đến khi thực hiện câu lệnh ở bước 11 thì nó báo erro device not found , thế là nó chỉ hiện chữ HTC

Em đã xem nhiều topic và cách khắc fục để mong có thể júp em nó trở lại như ngày ấy nhưng ko đc , các bác júp em với :(( , bây h em muốn biết cách khắc fục và cách úp rom như ở link trên , các pro júp em với :((

tháo pin, mở máy, đợi cho nó lên chữ HTC rồi cắm vô, làm theo bước 11 lại
nếu ko được thì tháo pin bấm volume down + power, nó sẽ vô bootloader, chọn factory reset là vào được CWM (Nếu ko vào được CWM thì down lai file ở bước 3 chép vào thẻ nhớ bấm volume down + power, có hỏi gì thì cứ yes nó sẽ trả lại như bước 8). Đến đây thì bạn biết phải làm gì tiếp theo rồi

ACEdance

Em làm như bác rồi nó cứ báo "ERROR : DEVICE NOT FOUND" thì sao mà làm bác , em có nói ở trên mà :(

barclays

xóa cái file PC10IMG.zip trên thẻ rồi bấm volume down + power vô bootloader rồi chọn factory reset coi đc vô đc CWM ko

ACEdance

em làm như bác vô đc rồi mà em lỡ xóa cái CWM trên thẻ từ tối qua rồi =.,=,nó báo

E:can't mount /cahe/recovery/command
E:can't mount /cahe/recovery/log
E:can't open /cahe/recovery/log
E:can't mount /cahe/recovery/last_log
E:can't open /cahe/recovery/last_log

h làm sao bác

Chỉnh sửa cuối:

ACEdance

bây h em fải làm sao để máy trở về hiện trạng cũ trc khi up rom vì cái CWM nó lỗi rồi em ấn vào nó chỉ hiện con mắt đội mũ ấn tiếp thì ra menu

-------------------------

Khi em cài cái PC10IMG.zip từ cái trang trên vào máy làm tới bước 10 thì từ bước 11 trở đi thì adb sẽ bị lỗi error: device not found, xóa nó đi thì máy kết nối lại , tuy nhiên cái này nó kết nối lại đc sau khi em bỏ file adb.exe ; AdbWinApi.dll ; AdbWinUsbApi.dll vào \system32 trong win

-------------------------

bác barlays hướng dẫn em úp bản Virtuous Unity v1.27.0 với , nếu em làm đến bước 11 lỗi thì sao mà flash rom

Chỉnh sửa cuối:

barclays

làm lại từ đầu nhé, không cần adb gì cả.
1. Chép cái file PC101IMG vào thẻ. Bấm volume down + power, đợi chút nó hỏi thì yes
Chờ cho nó báo complete. Xong bước này là bác có Eng hboot .84, partition theo kiểu của Desire Z và cả CWM luôn. Nhưng không có ROM, dĩ nhiên
2.Chép ROM vào thẻ sẵn
Bây giờ để up rom thì phải vào được CWM. Bằng cách vô bootloader (volume down + power) chọn factory reset
Vô đc CWM rồi thì chọn install zip from sdcard hay gì đại loại vậy, chọn tiếp choose zip from sdcard sau đó chọn cái file .zip của ROM hồi nãy chép lên thẻ. Kiên nhẫn ngồi chờ cho xong rồi chọn reboot system hoặc tháo pin mở lại

Những cái lỗi mà CWM báo như bác nói ở trên là bình thường>>>> "You should now be in Clockwork Recovery. A few errors about failing to mount /cache will scroll by, this is normal. Select “factory reset” to clear data/cache, as you would during a full wipe"
>>>> Chỉ cần bác vô đc CWM là coi như thành công đó

ACEdance

nhưng mà lúc em ấn power vào 1 số tùy chọn nó chỉ nổi bật cái con mắt đội cái mũ lúc này menu biến mất chỉ còn biểu tượng CWM nổi lên nhưng mà em ấn tiếp power lần nữa thì nó lại trở về menu, .

em thắc mắc là tại sao lúc ấn vào các tùy chọn của CMW trên máy em nó ko hề biểu hiện là đang load hoặc chạy chương trình j chỉ nổi mỗi cái logo của nó, kể cả em ấn vào cái choose zip from sd card chả thấy nó báo hay hiện j ngoài cái logo CWM

barclays

với CWM thì xài trackpad mà di chuyển và bấm, power thì nó trở lại menu trước hoặc tắt màn hình:)):))

ACEdance

ax ôi xấu hổ quá đi mất ,h em đang ở ngoài,tối về em làm lại, bác chỉ em cách tìm rom ship cho g2 ở đâu đc ko ?

ACEdance

em hỏi cách down rom ship cơ mà =.,= , h em mún tìm rom ship thì phải tìm ở đâu , em tìm trên t-mobile ko có mà trên htc thì chỉ có htc sync chứ có thấy rom riếc hay firmware j đâu ?? h làm sao để tìm fw hay rom ship chỉ em với

Hoden

Super V.I.P
em hỏi cách down rom ship cơ mà =.,= , h em mún tìm rom ship thì phải tìm ở đâu , em tìm trên t-mobile ko có mà trên htc thì chỉ có htc sync chứ có thấy rom riếc hay firmware j đâu ?? h làm sao để tìm fw hay rom ship chỉ em với

Rom ship cửa G2 t-mo khác déire z không thể up chung, desire z thì phải up rom của nó G2 T-MO thì phải dùng rom của nó, nếu muốn G2 tmo có rom ship của Z sênse thì phải xài rom côk thôi 2 dòng khác nhau bạn à.
nếu up lộn rom DESIRE Z thì nó không vào rom được chỉ dứng ờ HTC thôi

vào đây

barclays

Cẩn thận với ROM ship, vài trường hợp có thể mất root >>brick
Em chưa dám thử vụ này, đang dùng G2 lại thích Sense UI nên chỉ xài ROM custom thôi :-s

ACEdance

h em mún úp Virtuous Unity 1.27.0, bác nào hướng dẫn giúp em đc ko , hoặc cho em bản nào sense ổn định chạy tốt ko lag hay đại loại ít lỗi nhất và hướng dẫn cho em cách up step by step lun nha :D

barclays

h em mún úp Virtuous Unity 1.27.0, bác nào hướng dẫn giúp em đc ko , hoặc cho em bản nào sense ổn định chạy tốt ko lag hay đại loại ít lỗi nhất và hướng dẫn cho em cách up step by step lun nha :D

bác cứ chép ROM vào thẻ nhớ, vô CWM chọn wipe date/cache sau đó chọn install zip from sd rồi úp thôi

ACEdance

cám ơn các bác nhiêu em đã úp thành công và đang trải nghiệm,bước đầu thấy rất ok ạ :)),ôi thích quá

ACEdance

cho em hỏi sao ko có hiệu ứng autofocus trong camera mún có thì fải làm sao vậy các bác