• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho HTC Touch Cruise báo lỗi 262?

netvietcomputer

Tôi có con HTC Touch Cruise Lúc up Rom đến màn hình bắt đầu từ 0% và cứ treo ở đó. Lúc sau trên PC báo lỗi 262. Mặc dù tớ đã H.Reset lại mấy lần. Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này bày giùm với

netvietcomputer

Cảm ơn bác bravedoan! Nhưng Down cái TOOL UNLOCK CHO HTC Touch Cruise (Polaris) Olipro v2.20 về chạy nó báo lỗi như hình sau:

PhamQuang

Manager
Máy của bạn chưa chạy HardSPL báo lỗi trên là đúng rồi.
Chưa có HardSPL mà chạy Up ROM rất nguy hiểm, dễ die máy đó.
Đã có Thread chạy HardSPL rồi đó, bạn hãy vào đó tham khảo và tự làm nhé.
Các bước hướng dẫn rất cụ thể và dễ làm thôi.

netvietcomputer

:((
Máy của bạn chưa chạy HardSPL báo lỗi trên là đúng rồi.
Chưa có HardSPL mà chạy Up ROM rất nguy hiểm, dễ die máy đó.
Đã có Thread chạy HardSPL rồi đó, bạn hãy vào đó tham khảo và tự làm nhé.
Các bước hướng dẫn rất cụ thể và dễ làm thôi.
Không được rồi bác Quang ơi! E làm như hướng dẫn của bác. Lúc chạy HardSPL bước 1 máy copy và cài cái gì đó vào PPc sau đó đưa PPC về Bootloader. Nhưng chạy 1 lúc cứ treo ở 0% sau đó báo lỗi 262.Em Exit rồi chạy bước 2. Đến 99% thì PC lại báo lỗi 262.Rút máy ra khởi động lại thì chỉ vào được màn hình bootloader. Cứu e với!:((

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đã thực hiện trên máy tính chạy HDH gì vậy,hãy nói cụ thể hơn.Đồng thời bạn có chuẩn bị cho mình bản ROM Ship WM6.0 cho máy chưa?

netvietcomputer

Bạn đã thực hiện trên máy tính chạy HDH gì vậy,hãy nói cụ thể hơn.Đồng thời bạn có chuẩn bị cho mình bản ROM Ship WM6.0 cho máy chưa?
Cảm ơn bác nhattoai! Đầu tiên em chạy trên WinXP và xuất hiện tình trạng trên. Sau đó em chạy trên WinVista nhưng cũng chẵng cải thiện được gì. Bây giờ lúc em cắm dây USB vào và kết nối sang PC thì lại xuất hiện màn hình Bootloader trên. Cho em hỏi như thế nó ko thể nạp được pin phải không ạ? Còn ROM Ship WM6.0 là gì hả bác. E mới vọc con HTC này nên còn nhiều bở ngỡ. Mong bác chỉ giáo giùm!

NhatToai

Super V.I.P
Nếu như máy hiện tại không vào win được mà chỉ ở bootloader thì bạn cần phải tìm download bản ship ROM 6.0 của dòng máy bạn để up vào cho máy.Nếu thành công thì sau đó hãy tiến hành unlockCID lại.Bạn cần kiểm tra và ghi nhớ các yếu tố chính sau:
- Khi thực hiện unlock hoặc up ROM thì PPC phải được sạc pin trên 50% và thẻ nhớ phải tháo bỏ ra.
- Máy tính phải cài Microsoft Active Sync 4.5(cho WinXP) hoặc Windows Mobile Device Center (cho Win Vista).
- Sync cho PPC với PC kết nối hoàn chỉnh,nên dùng cáp zinc để kết nối.Nên tắt hoặc exit trình diệt virus của PC.

Còn bây giớ nếu là mình trong vị trí của bạn thì mình sẽ lấy pin ra khỏi máy một lúc rồi gắn lại.Khởi động thử có vào win dược không,nếu được sẽ tiến hành unlock lại.Còn không phải tìm ngay ROM Ship của máy up vào.

netvietcomputer

Nếu như máy hiện tại không vào win được mà chỉ ở bootloader thì bạn cần phải tìm download bản ship ROM 6.0 của dòng máy bạn để up vào cho máy.Nếu thành công thì sau đó hãy tiến hành unlockCID lại.Bạn cần kiểm tra và ghi nhớ các yếu tố chính sau:
- Khi thực hiện unlock hoặc up ROM thì PPC phải được sạc pin trên 50% và thẻ nhớ phải tháo bỏ ra.
- Máy tính phải cài Microsoft Active Sync 4.5(cho WinXP) hoặc Windows Mobile Device Center (cho Win Vista).
- Sync cho PPC với PC kết nối hoàn chỉnh,nên dùng cáp zinc để kết nối.Nên tắt hoặc exit trình diệt virus của PC.

Còn bây giớ nếu là mình trong vị trí của bạn thì mình sẽ lấy pin ra khỏi máy một lúc rồi gắn lại.Khởi động thử có vào win dược không,nếu được sẽ tiến hành unlock lại.Còn không phải tìm ngay ROM Ship của máy up vào.
E tải bản Rom Ship và chạy, nó chạy được 1% đang khấp khởi mừng thầm thì nó lại báo lỗi 294 như hình sau:

NhatToai

Super V.I.P
Lỗi ROM không đúng với máy roài.
Bạn chụp hình máy và thông số kỹ thuật của máy bạn post lên đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

netvietcomputer

Mình sợ lúc chạy HardSPL bị trục trặc nên giờ chạy Rom nào nó cũng báo như vậy. dù sao cũng post lên nhờ các bác. Còn bác nhattoai cần thông số gì? Máy tớ HTC Touch Cruise - IMEI: 355980012159517 - S/N: HT815GE14268 - P/N: 99HDZ029-00 B

NhatToai

Super V.I.P

netvietcomputer

Vẫn thế bác à! Rom bác cho vẫn như thế. chạy đến 1% lại báo lỗi 294. Còn cách nào khác không hở bác! Giúp e với! tất nhiên là ko thể vào Information được rồi

PhamQuang

Manager
ROM gốc thì có thể là WM6.0 hay WM6.1 cũng được cả.
ROM gốc cho máy tức là ROM đáp ứng các đ/k sau:
- Language: Ngôn ngữ ban đầu của máy.
- Country: xuất xứ của máy, khu vực máy được xuất bán.
- Thương hiệu: máy HTC, Dopod hay O2...
ROM phải phù hợp các tiêu chuẩn trên Up cho máy mới được, nếu máy chưa có HardSPL.
Ngoài ra cũng có thể Up bằng 1 số cách khác, tuy nhiên với trình độ như bạn trên, chạy HardSPL mà chưa được thì e rằng có đưa cách khác lên chỉ thêm rối bời lên mà thôi.
Khuyên bạn hãy tìm KTV nào đó có hiểu biết, nhờ họ làm giúp, chắc là hay nhất.
Sau này muốn mày mò thì nhớ chạy xong HardSPL đã rồi hãy nghịch. Ngược lại việc biến máy thành "cục sắt" là điều không mấy khó khăn đâu. :D

BraDo

Mình sợ lúc chạy HardSPL bị trục trặc nên giờ chạy Rom nào nó cũng báo như vậy. dù sao cũng post lên nhờ các bác. Còn bác nhattoai cần thông số gì? Máy tớ HTC Touch Cruise - IMEI: 355980012159517 - S/N: HT815GE14268 - P/N: 99HDZ029-00 B
Vậy là máy bạn xuất xứ Indo, bạn vào đây nhập số S/N để tải bản ROM đúng theo máy http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=59&cat=2&dl_id=227. Nếu up thành công thì làm đúng theo hướng dẫn UnlockCID và UnlockSIM của bác Quang sẽ ok thôi. Nhân đây cũng nói luôn, bạn nên đọc & tham khảo hết các bài post thắc mắc trong box HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK trước khi thực hiện, sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn xử lí những tình huống xảy ra mà ko bị...hoảng rồi vô tình làm cho tinh hình trở nên tệ hơn. Bạn nên HardSPL hay up ROM trên XP se tránh những trục trặc & ổn định hơn. Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

netvietcomputer

Vậy là máy bạn xuất xứ Indo, bạn vào đây nhập số S/N để tải bản ROM đúng theo máy http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=59&cat=2&dl_id=227. Nếu up thành công thì làm đúng theo hướng dẫn UnlockCID và UnlockSIM của bác Quang sẽ ok thôi. Nhân đây cũng nói luôn, bạn nên đọc & tham khảo hết các bài post thắc mắc trong box HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK trước khi thực hiện, sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn xử lí những tình huống xảy ra mà ko bị...hoảng rồi vô tình làm cho tinh hình trở nên tệ hơn. Bạn nên HardSPL hay up ROM trên XP se tránh những trục trặc & ổn định hơn. Chúc bạn thành công.
Tớ có vào trang HTC rồi. Đúng như link bác cho. Nhưng lúc nhập S/N vào và nhấn Submit thì không thể vào được nữa. Mà sau lưng máy tớ ghi là Made in Taiwan chứ không phải là Indo đâu.

BraDo

Tớ có vào trang HTC rồi. Đúng như link bác cho. Nhưng lúc nhập S/N vào và nhấn Submit thì không thể vào được nữa. Mà sau lưng máy tớ ghi là Made in Taiwan chứ không phải là Indo đâu.

Nói đúng hơn là máy bạn sản xuất cho thị trường Indo đó.
Mình tải đc mà....:-?

Chỉnh sửa cuối:

netvietcomputer

Nói đúng hơn là máy bạn sản xuất cho thị trường Indo đó.
Mình tải đc mà....:-?
Lạ thật. Tớ thử cả 2 trình duyệt - Internet Explorer và cả Firefox và thử ngay cả 2 đường truyền - ở cơ quan và cả ở nhà nhưng vẫn không thể submit được. Nếu được nhờ bác bravedoan down về rồi up vào link nào đó cho e down nhé. Cảm ơn bác trước.Hoặc bác up vào mediafire với user:netvietcomputer@yahoo.com pass: 123654