• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho O2s lên WM2K5 nhưng ko vào được Win?

huysmall

híc em cũng bị như bác nhưng sau khi Hardreset thì bình thường không bít tại sao:
Em có 2 cục pin(ngày nào cũng thay pin hết à nghịch nhiều qué).Hôm nay tháo cục pin mới (còn 12%pin) thay vào cục pin cũ thì vào win không được cứ đến chỗ winmobile 6.1 thì đứng yên ,tháo ra thay con pin mới vào thì bật không lên lúc ấy cắm cả sạc vào vẫn lên đèn sạc,thay lại con pin cũ vào vẫn bị vậy .Cắm thử 1 lúc sạc ngoài cho pin mới rồi lắp thử vào cũng không được ,thế là cho cục pin cũ vào Hardreset thì lại ngon ,không hiểu cơ chế đang sạc thử lại pin mới bằng sạc ngoài có gì sẽ thông báo lại sau.

Các bro nên sạc đầy pin trước khi up hay down. Pin còn 12% nhưng ko vào dc win trọn vẹn vì khi khởi động máy hút dòng lớn, nếu pin ko đảm bảo dòng thì ko thể start dc máy.

MichelTrang

Theo kinh nghiệm của em là khi các bác muốn về các bản ROm thấp thì các bác phai format may lại và về Rom 2k3 truóc rồi mới lên các Rom cao hơn.Chúc các bác thành công;;)

T

TODAYCAUDAYA

Guest
híc em cũng bị như bác nhưng sau khi Hardreset thì bình thường không bít tại sao:
Em có 2 cục pin(ngày nào cũng thay pin hết à nghịch nhiều qué).Hôm nay tháo cục pin mới (còn 12%pin) thay vào cục pin cũ thì vào win không được cứ đến chỗ winmobile 6.1 thì đứng yên ,tháo ra thay con pin mới vào thì bật không lên lúc ấy cắm cả sạc vào vẫn lên đèn sạc,thay lại con pin cũ vào vẫn bị vậy .Cắm thử 1 lúc sạc ngoài cho pin mới rồi lắp thử vào cũng không được ,thế là cho cục pin cũ vào Hardreset thì lại ngon ,không hiểu cơ chế đang sạc thử lại pin mới bằng sạc ngoài có gì sẽ thông báo lại sau.

Máy Vẫn BÌnh Phường Phù

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Các bro nên sạc đầy pin trước khi up hay down. Pin còn 12% nhưng ko vào dc win trọn vẹn vì khi khởi động máy hút dòng lớn, nếu pin ko đảm bảo dòng thì ko thể start dc máy.

Nhưng bạn giải thích sao về vấn đề pin cũ?

nhh0612

Các bác giúp em với. Tình hình là con BA của em cái chổ để chọt Reset bi hư rồi (ko chọt reset được), mình thích WM6,5 quá nên dùng phần mềm softreset để vào bootloader và UP. Tuy nhiên, sau khi UP xong thi bị treo màn hình với 4 vạch màu thôi. ko có cách nào để hardreset được. Các bác có cách nào giúp mình HR em nó được ko vậy? Mình có thể tháo pin ra và chờ đến khi cạn pinbackup được ko? Mong các bác quan tam dùm. Cám ơn nhiều

trungnguyenppc

Các bác giúp em với. Tình hình là con BA của em cái chổ để chọt Reset bi hư rồi (ko chọt reset được), mình thích WM6,5 quá nên dùng phần mềm softreset để vào bootloader và UP. Tuy nhiên, sau khi UP xong thi bị treo màn hình với 4 vạch màu thôi. ko có cách nào để hardreset được. Các bác có cách nào giúp mình HR em nó được ko vậy? Mình có thể tháo pin ra và chờ đến khi cạn pinbackup được ko? Mong các bác quan tam dùm. Cám ơn nhiều

Mình có thể giúp bạn / đảm bảo 100% la ok
ban cứ up rom như bình thường. khi ban reset máy sẽ hiện lên 4 vạch. Bạn phải tiếp tục bấm vào hinh lá thư phía trên mặt của máy đó. Trên đó có 4 nút thì bạn bấm vào hình lá thư đó nhe', nhớ là giữ khoảng 2 phút rồi thả tay ra.
mình chúc bạn thành công. Đây là kinh nghiệm mình đã chữa được cho nhiều người. Chúc bạn thành công.;)

thanhcong_to

máy mình up 6.1 hay 6.5 cũng đều treo ở màn hình windows mới đau chứ! nó ko chạy tiếp được!

đó là cái thứ nhất! con 2s còn lại thứ 2 nó bị đơ sao ấy! cứ bật máy là lao ngay vao boot opitions! treo luôn ở đó! không làm gì được cả! hiếm lắm mới vào được win! rom vẫn up bình thường, ko tài nào up được radio!

Chỉnh sửa cuối: