• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up Rom cho PDA trong Windows 7, possible!

thinhletien

e up cho con 8125 trong win7 mà cứ vào bootloader xong là gãy, ko chạy típ nữa, program stopped working, chẳng hiểu thế nào, mún up lên 6.5 mà mãi chẳng up dc T_T ai hướng dẫn e với

PhamHien

e up cho con 8125 trong win7 mà cứ vào bootloader xong là gãy, ko chạy típ nữa, program stopped working, chẳng hiểu thế nào, mún up lên 6.5 mà mãi chẳng up dc T_T ai hướng dẫn e với

Có khả năng do virus nữa bạn à

toancntt2k5

mình sài win 7 nhưng khi mình kết nối PDA vào PC sau đó vào internet thì nó không vào được vậy, PC vẩn vào internet bình thường. Ai biết chỉ mình với.

lapnghiep_t

Member
uh mình cũng dùng win 7 vẫn up rom 6.5 cho touch 3g như thường thôi.Có phần mềm đồng bộ giưa w7 và ppc mà

skyxedapdien

mình xài win vista,o2 atom lìe,gà về mấy vụ này quá,mún up room mới cho o2 mà chẳng bít j cả,có ai pro giúp mình với.sky_xedapdien@yahoo.com
cám ơn nhìu nhìu

TranMinhMan

Super V.I.P
mình xài win vista,o2 atom lìe,gà về mấy vụ này quá,mún up room mới cho o2 mà chẳng bít j cả,có ai pro giúp mình với.sky_xedapdien@yahoo.com
cám ơn nhìu nhìu

Nếu bạn dùng Vista (kể cả Win7 cũng vậy) thì nên connect USB với PPC bằng ctr Windows Mobile Device Center.
Tuy nhiên, lưu ý bạn 1 điều là nếu dùng O2 Atom Life thì ko nên up Rom qua kết nối USB với PC nhé, vì Atom Life ko giống các máy Atom kia, khi up Rom qua USB sẽ rất dễ biến máy bạn thành "cục chặn giấy" lắm đấy! Chỉ nên up bằng thẻ nhớ thui!;)

Chỉnh sửa cuối:
Nói chung là các dòng PPC ra gần đây thì úp rom trên Vista/7 ngon lành qua MDC, còn các dòng máy cũ ra lâu rồi thì hơi khó thôi...

viet_cdct

Bác nào chỉ em với, ROM của em 6.0 up lên 6.1 thì mất trình điều khiển GPS ( i-mate 8502 Ultimate ). Lợi thế của việc up ROM từ 6.0 lên 6.1 có tác dụng gì không? Ví dụ:

- Pin có lâu hơn không
- Vào wifi nhanh hơn không, bớt lỗi không
- Cài các trình tạo giao diện đẹp hơn không?
...

Bác nào làm rồi chỉ em với!

DucLong

Super V.I.P
Bác nào chỉ em với, ROM của em 6.0 up lên 6.1 thì mất trình điều khiển GPS ( i-mate 8502 Ultimate ). Lợi thế của việc up ROM từ 6.0 lên 6.1 có tác dụng gì không? Ví dụ:

- Pin có lâu hơn không
- Vào wifi nhanh hơn không, bớt lỗi không
- Cài các trình tạo giao diện đẹp hơn không?

...

Bác nào làm rồi chỉ em với!
Mỗi người có một ý thích riêng, chắc không ai giải thích dùm cho bạn được nên bạn phải tự tìm hiểu mà up ROM rồi xem cái nào phù hợp với mình hơn. Riêng phần mềm dùng GPS bạn có thể tìm file cab rồi cài vào máy.

McQueen

Nói chung là các dòng PPC ra gần đây thì úp rom trên Vista/7 ngon lành qua MDC, còn các dòng máy cũ ra lâu rồi thì hơi khó thôi...
Hiện nay wind7 up được hết tất cả các dòng rồi Mod ơi kể cả các dòng máy củ.

huynhtuananh

Tức là trong win7 bạn ấy dùng XP mode(ảo hóa trong Win7) để úp rom như trong Win XP bình thường.

Theo mình, Xp, Vista hay bây giờ là W7 cũng như nhau thôi! Chỉ cần có chương trình kết nối PPC với PC là có thể up ROM tuy các thao tác có thể khác nhau đôi chút!

Các bạn chỉ cần nhấn chuột phải vào file .exe, chọn run as administrator để uprom bình thường thôi, không có gì đặc biệt cả đâu.

mình up rom trên win7 ko được nè ... đành phải quay về XP uprom

kyo_cnb07

chac bi sao chu' , m up lần đầu còn lớ ngớ, làm theo hdan trên 4net...ngay lần đầu đã oki...sau vì ngốn pin lại quay về Rom cũ:D...

chenjinda

van de up nhu the nao moi dc chu? co bac nao chi day cho a e bit cach ko vay? sorry mod e len bang dt nen ko viet duoc tieng viet.

yongmei

van de up nhu the nao moi dc chu? co bac nao chi day cho a e bit cach ko vay? sorry mod e len bang dt nen ko viet duoc tieng viet.
mình mới up thành công trên win7 Ultimate nè! an toàn, nhẹ nhàng. bạn tìm trong dd nhé! có nhiều bài viết bổ ích lắm đó!! có j pm cho mình nhé! thân