• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up rom gốc 6.5 i8000 bằng PM kies ( win 7 + vista)

tvh_90

khong biết co ai pots chưa nhưng vì mấy hôm nay mình tìm cach để up con i8000 của mình ma tìm hoài mà thấy phức tạp wa
lang thang trên mạng tìm được cái này pót lên chắc cũng có nhìu người chưa bit
đầu tiên các bạn vào http://www.samsung.com/sg/support/download/supportDown.do?type=mobile-phone&type_cd=01010000&subtype=archived+models&subtype_cd=archived-models&model_nm=GT-I8000&mType=SW&vType=L&prd_ia_cd=01010600&disp_nm=GT-I8000
tải pm samsung kies về cài đặt xong chay chưong trình nâng cấp phần mem trong khin nang cap chuong trinh tu động download ban rom moi nhat tu samsung va chỉ can ngoi cho khong 30' la ok

quá hay phải khong đây là bản rom chính thức cua samsung luon chạy rat ổn định
thấy hay thi thank nha các bạn khích lệ tinh thần

enjoi;;)

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Bác cho cả hướng dẫn sử dụng để anh em còn đọc kỹ trước khi dùng chứ. Bác thấy có hay bằng dùng Octan 2.14 không ?

tvh_90

có gi dau mà phải hướng dãn bạn chỉ can tải phần mềm kies theo link ve cài đặt ( ngôn ngữ việt cho dễ hỉu )

tvh_90

THU RỒI ĐANG SÀI HƠN 1 THÁNG MÀ KHÔNG HỀ CÓ MỘT LỖI NHỎ TẤT CẢ MỌI CHỨC NĂNG OK HẾT BẠN KHONG UP DC MÌNH NGHĨ CHẮC LÀ VÌ BẠN ĐANG LÀ ROM 6.5 RỐI TẠI VÌ KHI MÌNH UP LÊN 6.5 THÌ BẢN 6.1 CỬA MINH CÒN ZIN

NhatToai

Super V.I.P
THU RỒI ĐANG SÀI HƠN 1 THÁNG MÀ KHÔNG HỀ CÓ MỘT LỖI NHỎ TẤT CẢ MỌI CHỨC NĂNG OK HẾT BẠN KHONG UP DC MÌNH NGHĨ CHẮC LÀ VÌ BẠN ĐANG LÀ ROM 6.5 RỐI TẠI VÌ KHI MÌNH UP LÊN 6.5 THÌ BẢN 6.1 CỬA MINH CÒN ZIN

Không viết in HOA cả bài như vậy nhé bạn,đồng thời lưu ý cần gõ TV có dấu đầy đủ.

binhhdda

Mình không hiểu ý bạn nói, bạn có thể hướng dẫn thêm được không?

Coaxecva

Xin hỏi bạn là bạn up thẳng như vậy thì sau khi up room của máy là như thế nào vây? (nhấn *#1234# ấy)

tvh_90

mình kiểm tra *#1234# rồi nó như vầy nè

mình không rành về mấy cái vụ này lắm chỉ là vô tình cài phần mềm kies như đã nói trên thui, vì khi mình up rom = Pm Kies thì rom của mình là rom 6.1 gốc
các bạn thử tìm cách đưa về rom gốc 6.1 rùi thử lại coi .
cố gắng thử thành công sài rom nay ok nuôn khỏi mất time up rom lung tung vừa hại máy ... sau đó muốn sài giao diện or phần mềm nào thì cứ cài vào chạy vi vu
hồi trước mình sai i900 một tuần không up rom dưới 5 lần , mình nói thật đó vì cứ được cái này lại mất cai kia