• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM GỐC TỪ PANTECH CHO SKY A800S

sonrfd2

Chào các bạn, sau nhiều lần up rom tới lui ... bây giờ có thể nói là mình đã đọc gần như hết các bài "up rom" trong forum này rồi (và 1 số forum khác).
Nhân tiện, vừa up rom gốc online xong, mình làm hướng dẫn để anh em nào kg hứng thú rom cook thì up lại rom gốc (bài này mình chỉ hướng dẫn up online)
1. Đưa máy về chế độ S/W (volume up+search+power). cắm dây USB vào và chờ win nhận driver (Theo mình thì driver hỗ trợ tốt nhất cho win 7, trước khi up rom mình dùng win 8 làm hoài kg đc đành cài win 7)

để ý phần trong vòng đỏ, nếu đc như vậy là driver ok, còn có dấu chấm than thì tiếp tục cập nhật driver.
2. Vào bằng IE 8/9: http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html cho tới khi hết xoay xoay và hình mũi tên hiện ra nguyên văn của atulaphan

Đang download firmware về máy
3. Khi nó chạy xong hết (100%) nó sẽ chạy 1 lần verify nữa (100%) xong sẽ tự reboot điện thoại.

Tới đây coi như xong, khởi động lại và vào luôn.

Bonus: ROOT, các bác kia hướng dẫn driver tùm lum, kg biết đâu mà mần. Mình post luôn cái ảnh khi nhận xong driver và root cho các bạn dễ hình dung.

cdastore

tks bạn, mình đã cài rom gốc nhưng ko có tiếng việt, đang phân vân ko biết các cài recovery và cwd ntn để cài rom tiếng việt cho em sky a800s

tuanvt04

Không biết đường dẫn đến file .BINx của rom gốc khi cài Online nó nắm ở đâu anh em nhỉ ?!