• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM MS800 cho ATOM V

Nguyenson318

Có bác nào bị như tôi không?

Sau khi up ROM của MS800 cho Atom V thì màn hình chỉ hiện lên Logo "GSMART" rồi đứng im cả tiếng đồng hồ. Không có cách nào để Up ROM lại được nữa, đã thử Bootloader... rồi, vẫn bó tay! Trước đó Up bản ROM khác của MS800 vẫn sử dụng OK, vậy mà bản này lại không được!

Giúp tôi nhé!

nhh0612

Mình cũng UP nhiều lần,Thậm chí mình còn Up Rom 6.5RUU_MW700 cho Atom V nữa nhưng chưa gặp trường hợp như bạn, Có lẽ mình gặp may chăng. Bạn nên UP bằng thẻ nhớ thì an toàn hơn. Trương hợp của bạn theo mình là do Rom bi lỗi. Bạn thử HR xem sao. Chúc thành công

Nguyenson318

Mình cũng UP nhiều lần,Thậm chí mình còn Up Rom 6.5RUU_MW700 cho Atom V nữa nhưng chưa gặp trường hợp như bạn, Có lẽ mình gặp may chăng. Bạn nên UP bằng thẻ nhớ thì an toàn hơn. Trương hợp của bạn theo mình là do Rom bi lỗi. Bạn thử HR xem sao. Chúc thành công

Tui up bằng Thẻ nhớ đấy, chắc do ROM bị lỗi. Bạn hướng dẫn lại cho mình biết cách HR, vì tui đã thao tác nhưng không thấy HR hay BL gì cả!

nhh0612

Tui up bằng Thẻ nhớ đấy, chắc do ROM bị lỗi. Bạn hướng dẫn lại cho mình biết cách HR, vì tui đã thao tác nhưng không thấy HR hay BL gì cả!

HR Atom V . Press Camera + Softreset 1 cái. Giữ nguyên nút Camera cho den khi màn hình hiện FORMAT.... , sau đó SoftReset lần nữa.
Mình nghỉ chắc sẽ được thôi. Lần trước đang úp Rom thì bị sự cố và mình HR, sau đo UP lại vẫn ok ma.

Nguyenson318

HR Atom V . Press Camera + Softreset 1 cái. Giữ nguyên nút Camera cho den khi màn hình hiện FORMAT.... , sau đó SoftReset lần nữa.
Mình nghỉ chắc sẽ được thôi. Lần trước đang úp Rom thì bị sự cố và mình HR, sau đo UP lại vẫn ok ma.

Tui đã làm như bạn hướng dẫn... Nhưng không thấy HR gì cả! Có lẽ bị nặng rùi. Không biết chố bảo hành có xử lý được hay không nhỉ!

ngoclycn

rrrrrrrom 6.5!

Bạn ui cho mình xin bản 6.5 đó cho con atom V của mình với nha. Thanks bạn nhìu!

trungkien1989

các bác cho em hỏi tý nhé. em đang ngắm con atom v này lâu rồi nhưng chưa dám mua vì sợ pin của nó kém quá. các bác đang dùng rồi cho em xin ý kiến về chất lượng của pin nhé.

1 điều nữa là em thấy các cửa hàng đang bán con này với giá 3tr2 liệu em có sợ bị mua dính hàng dựng không ạ .

em xin cảm ơn !

mwgsving

Mình đang dùng Atom V, thời gian đầu pin dùng được hơn 1 ngày, nhưng được 1 năm thì pin yếu dần. Bi chừ chỉ được 1 ngày. Đã vậy, khi pin được khoảng 50%, nếu Soft Reset thì máy không thể khởi động được do pin yếu quá. Pin mình không biết mua ở đâu nữa. Máy này hay treo lắm. Tóm lại là không nên mua.

DTRUNG

Atom V xài rất tốt nhất là tính năng GPS chạy đảm bảo không sợ lạc. Mức giá 3tr2 là hơi cao, theo mình khoảng 2tr7 là chấp nhận được, máy pocket cũ nào khi mua cũng bị lỗi về pin và dòng này cũng vậy( đặc biệt pin kiếm cực khó, nếu có phải đặt hàng khoảng 1 tuần mới có). Nếu giá 3tr2 thì bạn nên mua HTC Tuoch Cruise là tốt nhất ( Bạn có thể tham khảo giá tại trang 5giây.vn, lưu ý: nên chọn cấp độ thành viên khi mua máy. Cấp 4 trở lên là ổn)