• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

KaKaShi3391

mọi người ơi cho em hỏi máy em là tytn ii up lên android rồi bây h làm sao để về lại WM được? em không tài nào bấm được bootloader trên android

mọi người ơi cho em hỏi máy em là tytn ii up lên android rồi bây h làm sao để về lại WM được? em không tài nào bấm được bootloader trên android
Tắt hẳn máy hay tháo pin ra rồi lắp lại và đưa máy về Bootloader nhé...

vẫn không được anh ơi hic, bấm giữ nút power với ok rồi chọt reset thì nó chỉ reset lại và không hiện màn hình trắng lên
Phím OK ở bàn phím trượt nhé chứ không phải phím OK cạnh phím Power đâu... Ủa mà TyTN II chạy được Android hả bạn??:-?

huhuhu412

Cho e hõi kai phần e không hỉu:
+ Down link trên về giải nén vào máy tính
+ Để PPC trong win rồi sau đó cắm cáp nối với PC (điều kiện máy tính đã cài ActiveSync4.5)
+ Bộ tool này khi ta kích hoạt file AUTO_Unlock_v3a.bat sẽ chạy gần như hoàn toàn tự động ngoài những bước ta nhấn yes trên PPC đề xác nhận cho tới khi kết thúc
+ Tới đây máy đã được Unlock SIM và CID cùng với phiên bản HardSPL-1.40
cái phần chữ màu đỏ có nghỉa sao vậy mấy a?

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Cho e hõi kai phần e không hỉu:
+ Để PPC trong win rồi sau đó cắm cáp nối với PC (điều kiện máy tính đã cài ActiveSync4.5)
+ Bộ tool này khi ta kích hoạt file AUTO_Unlock_v3a.bat sẽ chạy gần như hoàn toàn tự động ngoài những bước ta nhấn yes trên PPC đề xác nhận cho tới khi kết thúc
cái phần chữ màu đỏ có nghỉa sao vậy mấy a?

Là PPC của bạn đã và đang hoạt động,là đã boot vào win.

thanhbg

chào các bạn , các bạn cho mình hỏi chút nhé
máy của mình là softbank X01HT , mình đã unlock sim và CID rồi , chạy sang win 6.1 rồi thông số máy như sau
HERM 200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro

ROM version: 3.62.03.DVH
ROM date: 04/10/08
Radio version: 1.14.01.10
Protocol version: 32.50.7018.00H

nhưng con này có 1 vấn đề là lắp sim của việt nam vào là hiện simlock ( nhập code unlock vào thì mới dùng tiếp được)
mình đã thử up Radio lại , quá trình updata đều OK không sảy ra lỗi gì , nhưng có 1 vấn đề là khi up radio xong thì vào máy kiểm tra vẫn báo radio version : 1.14.01.10
vậy các bạn có thể giúp mình unlock con này được kông?

Dunahoang

uprom X01HT

Hướng dẫn Unlocker SIM & CID cho các loại máy thuộc dòng HTC Hermes
HTC TyTN / O2 Xda Trion / T-Mobile MDA Vario II / Vodafone 1605 VPA Compact III / Orange SPV M3100 / HTC & CHT 9000 / i-mate JASJAM / Dopod 838 Pro / NTT DoCoMo & HTC Z / Qtek 9600 / Cingular 8525 / AT&T 8525 / Swisscom XPA v1605 / SoftBank X01HT / Vodafone PDA 1605 / Vodafone PDA 9600 / Era MDA Vario II

Hiện tại topic Unlocker SIM & CID cũ ở bài đầu giời thiệu phiên bản cũ nên mình đã tạo 1 topic mới cũng với tiêu đề này để chúng ta cùng thảo luận về các bước Unlock SIM và CID của phiên bản mới hơn để tiện theo dõi

HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a
Hoặc Link HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a

Nếu muốn thao tác thủ công thì có thể làm theo các bước sau:
1. Cóp file SSPL/SSPL-HERM.exe trong tool vào PPC rồi chạy nó để đưa phone về BootLoader.
2. Màn hình bootLoader 3 màu hiện lên
3. Bỏ chọn allow USB connections của activesync trên PC (file -> connection settings -> uncheck "allow USB connections")
4. Cắm cáp nối với máy tính.
5. Chạy file RUU/RUU_HERM_Unlock_v3a.exe trong thư mục tool
6. Bảng Flash hiện ra (chọn vào "I understand..." sau đó là "I completed..." để cập nhật)
7. Kết thúc tiến trình PPC sẽ tự khởi động lại
8. Cóp file HERM_Unlock_v3.exe trong tool sang PPC và chạy.
9. Click vào nút Unlock, chọn unlock option. Sau đó chọn SIM/CID để lựa chọn.
10. Click "Unlock!" và đợi cho tới khi kết thúc.
11. Sau khi hoàn thành thì tắt phone trong vòng 10 giây sau đó khởi động lại.

Chú ý : Riêng dòng máy SoftBank nhất là đời sản xuất sau này thì việc unlock SIM hơi khó và đôi khi không thành công.

Chúc thành công=D>

Chào các bác! mình mới học xài PPC. mới tậu 1 em HTC X01HT của softbank, mua code hết một đống tiền VNĐ. bậy giờ cần up rom lên bản nào mới nhất cho đẹp và tiện dụng. các bác cho mình hỏi hiện giờ bản rom nào mới nhất dùng được cho X01HT và cho biết up rom ở cửa hàng tốn bao nhiêu tiền?
xin chân thành cảm ơn!