• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

kabivn

Cám ơn nhé.Mình làm được rồi nhưng phải bản tiếng Đức,đang đi tìm bản tiếng Anh đây.

bạn mốn có bản tiếng anh thì quay lại mấy trang đầu hoặc sài bản rom mới nhất của WM6 cua bác nghianga thì sẻ được thui

các bác ạ em sài bản wm6 thấy rất good hầu như không thấy lổi gì hết các bác check kỹ thêm chứ em sài thấy good vô cùng

langtuvn7

bạn mốn có bản tiếng anh thì quay lại mấy trang đầu hoặc sài bản rom mới nhất của WM6 cua bác nghianga thì sẻ được thui

các bác ạ em sài bản wm6 thấy rất good hầu như không thấy lổi gì hết các bác check kỹ thêm chứ em sài thấy good vô cùng

bác thử nysc xem pin có tụt kô.. Điên nhất là chơi WWP mà kô bắn đc :-?? ^^

quang10ntp

Problem storage card

Mình đang xài WM6 tạm ổn, các lỗi về charge và pin nói chung là có thể sống chung, nhưng hiện tại mình mới phát hiện một lỗi rất bực mình về thẻ nhớ: P.Off một thời gian khi bật lên lại thì một số file trên thẻ nhớ không đọc được, các soft cài trên thẻ nhớ không chạy được, mặc dù File Explorer vẫn vào được thẻ nhớ, phải soft reset hoặc tháo thẻ nhớ ra gắn vào lại mới đọc được. Mình đã thử format thẻ nhớ nhưng vẫn không thay đổi.
Các bạn đang dùng WM6 có ai gặp tình trạng như mình không, có giải pháp nào thì chỉ giáo giúp nhé.:-?

tristar

Các bác cho em hỏi, em đang dùng dopod 818 pro thì có phải dòng prophet không, nó là g3 hay g4?

toanh04

Mình đang xài WM6 tạm ổn, các lỗi về charge và pin nói chung là có thể sống chung, nhưng hiện tại mình mới phát hiện một lỗi rất bực mình về thẻ nhớ: P.Off một thời gian khi bật lên lại thì một số file trên thẻ nhớ không đọc được, các soft cài trên thẻ nhớ không chạy được, mặc dù File Explorer vẫn vào được thẻ nhớ, phải soft reset hoặc tháo thẻ nhớ ra gắn vào lại mới đọc được. Mình đã thử format thẻ nhớ nhưng vẫn không thay đổi.
Các bạn đang dùng WM6 có ai gặp tình trạng như mình không, có giải pháp nào thì chỉ giáo giúp nhé.:-?
mình cũng dùng 2006 nhưng không bị như bạn, bạn thử đổi thẻ nhớ khác xem sao...

Các bác cho em hỏi, em đang dùng dopod 818 pro thì có phải dòng prophet không, nó là g3 hay g4?

dopod 818pro cũng là dòng prophet, bạn reset lại nếu thấy trên màn hình là: IPL 2.15.0001 thì là G4. nếu là IPL 2.15.0002 thì là G3...

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

Mình thấy bản rôm này pin xai rất ngon.
Sau khi cắm máy dzo PC roi SR lại thì sạc rất lâu nhưng sau khi sạc xong thì thời gian sử dụng dc khoảng 3 ngày (hồi đó mình ít khi nào xài quá 2 ngày :D)
Giao diện thì quá cool, chỉ ghét mỗi cái là phần tin nhắn thì phím cứng bên trái là DEL chứ ko phải là NEW như máy room trước nên mỗi phần soạn tin nhan mới thì lại dzo menu chọn new

kabivn

bác thử nysc xem pin có tụt kô.. Điên nhất là chơi WWP mà kô bắn đc :-?? ^^

cái vụ không sách pin khi cắm vào PC thì bạn vào regedit tìm khóa USB charge sửa 0 thành 1 sẻ hết ngay ấy mà

toanh04

cái vụ không sách pin khi cắm vào PC thì bạn vào regedit tìm khóa USB charge sửa 0 thành 1 sẻ hết ngay ấy mà
Thế bác đã làm thử chưa mà phát biểu vậy??? Mặc định của nó đã là 1 rồi...

Chỉnh sửa cuối:

kabivn

Thế bác đã làm thử chưa mà phát biểu vậy??? Mặc định của nó đã là 1 rồi...

dạ em đã làm roài bác ạ. thế bác đã thử chưa. bác thử đi rùi sẻ thấy em nói đúng hay sai nhé.

tìm EnableUsbCharing

sửa 1 thành 0 thử nhé các bác.

BinladenVN

Ko biết có ai bị lỗi như bin tui ko :
Đang nhắn tin thì có 1 tin nhắn tới --> máy rung liên tục (mặc dù đã đọc và del tin nhắn vừa tới, thoát ra khoi chương trinh tin nhắn cũng vẫn bị) khi nào SR thì mới hết.
- Sau khi sử dụng xong nhấn nút nguồn bên tay phải để tắt DT, để một lúc lâu (1h) thì tư nhiên bật máy lên ko dc, phải SR thi mới lên dc, nhưng đau nhứt là lỗi này : trong thời gian 1h mà mình tắt DT thì người ta gọi, nhắn tin tới đều không thấy máy báo gì cả, mặc dù người gọi bên kia vẫn nghe đổ chuông đều đều, nhắn tin thì thấy báo là máy mình đã nhận dc... sau khi SR lại thì những thông tin về cuộc goi và tin nhắn bị mất hết (Hôm qua con ghệ tui tưởng tui làm chuyện gì mờ ám vì gọi DT và nhắn tin hoài ko thấy tui trả lời---> tình ngay lý gian)
Hic hic..

ThangTMT

Các bạn cho hỏi nhờ 1 chút. Hôm nay 26/2 rồi, có bản WM6 của MS chưa vậy? Khi nào có các bạn cho mình xin link down nha.
Thanks.

toanh04

dạ em đã làm roài bác ạ. thế bác đã thử chưa. bác thử đi rùi sẻ thấy em nói đúng hay sai nhé.

tìm EnableUsbCharing

sửa 1 thành 0 thử nhé các bác.

Sao bài trên bác bảo là sửa 0 thành 1, bây giờ lại là 1 thành 0 ? Máy của tôi mặc định giá trị :
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1

Bác up bản Rom nào vậy..???:-?

Chỉnh sửa cuối:

kabivn

Ko biết có ai bị lỗi như bin tui ko :
Đang nhắn tin thì có 1 tin nhắn tới --> máy rung liên tục (mặc dù đã đọc và del tin nhắn vừa tới, thoát ra khoi chương trinh tin nhắn cũng vẫn bị) khi nào SR thì mới hết.
- Sau khi sử dụng xong nhấn nút nguồn bên tay phải để tắt DT, để một lúc lâu (1h) thì tư nhiên bật máy lên ko dc, phải SR thi mới lên dc, nhưng đau nhứt là lỗi này : trong thời gian 1h mà mình tắt DT thì người ta gọi, nhắn tin tới đều không thấy máy báo gì cả, mặc dù người gọi bên kia vẫn nghe đổ chuông đều đều, nhắn tin thì thấy báo là máy mình đã nhận dc... sau khi SR lại thì những thông tin về cuộc goi và tin nhắn bị mất hết (Hôm qua con ghệ tui tưởng tui làm chuyện gì mờ ám vì gọi DT và nhắn tin hoài ko thấy tui trả lời---> tình ngay lý gian)
Hic hic..

bác đã úp bản rom mới nhất fix mấy cái lỗi reset, pin .... còn cái lỗi để 1 H không sài bấm nguồn không lên thì bác thử vào cho setting\system\backlight bỏ hết các chế dộ turn off backlight thử coi có hết hông

BinladenVN

bác đã úp bản rom mới nhất fix mấy cái lỗi reset, pin .... còn cái lỗi để 1 H không sài bấm nguồn không lên thì bác thử vào cho setting\system\backlight bỏ hết các chế dộ turn off backlight thử coi có hết hông

ac ac, bin tui đâu có noob dữ vậy đâu, khi nhấn nút nguồn ko lên tui SR lại rồi dzô settings kiếm tra mấy phần về pin và màn hình rồi, tât cả đều bình thường (tính năng chạm dzô màn hình khi màn hình đang tắt đã dc chọn)

Các bạn cho hỏi nhờ 1 chút. Hôm nay 26/2 rồi, có bản WM6 của MS chưa vậy? Khi nào có các bạn cho mình xin link down nha.
Thanks.

Tui mới lên website của Microsoft hiện nay (11h15 ngày 26/02/07) đang có bản mới nhất của .......AS 4.5 thui (cập nhật 13/02/07), còn WM 6.0 thì chưa thấy :D
Chắc là còn đợi lâu nữa.:-?

Last edited by a moderator:

langtuvn7

Sao bài trên bác bảo là sửa 0 thành 1, bây giờ lại là 1 thành 0 ? Máy của tôi mặc định giá trị :
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1

Bác up bản Rom nào vậy..???:-?

cái này bác lôi ở đâu ra vậy :D:D :D
vẫn chưa thấy bản chính thức đâu các bác nhẩy ^^

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

cái này bác lôi ở đâu ra vậy :D:D :D

Bác cài 1 chương nào có thể chỉnh sửa registry của máy là có thể Lôi đc cái key đó liền.
Mọi người thường dùng registryen trong diễn đàn có up lên rôi đó (hoặc là các gói phần mềm của Resco đã có tích hợp cái này lun rồi)

tristar

Các bác cho tôi hỏi, máy tôi đang dùng có thông số như sau:
ROM version 2.13.9.23 WWE
ROM date 2/23/06
Radio version 02.07.20
protocol version 413.1.03
ExtROM version 2.13.9.112
Theo kinh nghiệm của các bác thì có cần up lên không?
Nếu có thì up bản nào? Tôi đang dùng dopod 818pro.
Cảm ơn các bác nhiều nhé.

quang10ntp

Không còn nghi ngờ gì nữa, bản Prophet_WM6 của bác nghinga có lỗi đọc storage card với thẻ nhớ loại RS-MMC, mình đã quay lại up bản Rom AKU3.3 của ASERG thì hết bị hiện tượng không đọc được thẻ nhớ. Có bác nào dùng thẻ RS-MMC bị hiện tượng như mình không, chắc phải đợi một thời gian mới có bản WM6 cho Prophet ổn hơn.:(

zungnn

Các bác ơi, bản Bản Prophet_WM6 của bác nghinga có cài được cho máy G4 không?

Status
Không mở trả lời sau này.