• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

BinladenVN

Có gì đâu. Mình đang Build lại 1 bản ROM mới, đang chạy thử thấy nhanh và chiếm RAM ít hơn, nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi sạc qua Sync.
Và có 1 lỗi là không gửi file qua IR được.

Bác cứ up lên cho a, e tét phụ đi.. Lỗi xạc wa sync thì chiu khó SR lại là ok roi`, gui file wa Ỉ cung ko wan trong lắm..
Nghe nói có room mới là ghiền rồi, pót lên đi Nghia ui ... mấy lỗi nhỏ đó từ từ sửa sau cung dc ma... :)

e2vn

Mình đang bị lỗi này không biết là lỗi gì mong các bạn chỉ giúp"
Mình đang dùng Dopod 818pro, nhưng lại up Rom của Qtex nhưng chỉ up dc bản RUU_propet.... 220734....NVID.exe còn các bản khác đều không được. Sau đó mình up bản WM06 của bác Nghianga thì được nhưng thấy lỗi playsound thì mình lại up bản khác sử dụng .nbf thì chạy xong 100% nhưng khi reset lại thì chỉ đến màn hình Booloader thì không chạy nữa. Màn hình chỉ hiện chữ IPL 1.00 và SPL 2.00 và không up được bản nào nữa. Không biết đây là hiện tượng gì, nhờ các bạn chỉ giúp cách khắc phục với. Thank

quang10ntp

Có gì đâu. Mình đang Build lại 1 bản ROM mới, đang chạy thử thấy nhanh và chiếm RAM ít hơn, nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi sạc qua Sync.
Và có 1 lỗi là không gửi file qua IR được.

Lỗi xạc qua Sync theo mình không thành vấn đề lắm, Sreset cũng được mà. Còn lỗi về đọc thẻ nhớ mới là vấn đề đó, mình theo dõi trên xda forum và pdaviet cũng có nhiều bạn bị lỗi không đọc được thẻ nhớ như mình, phải tháo thẻ ra rồi gắn lại thì bất tiệt lắm, mình đang sử dụng thẻ RS-MMC, mong bác nghianga nghiên cứu vấn đề ngày để fix luôn một thể trong bản Rom mới

ThangTMT

không được bạn ơi, mình up nó thông báo như sau:

ERROR [296]: UPGRADE ONLY
This NBF file can not be used for your PDA Phone. Please get newer NBF file.
vậy là sao hả bạn?

Giống máy mình, up lại chục lần, thế nào cũng đc, trước đó, mình đem cả ra Trần Quốc Toản cũng thấy họ chào, về nhà chịu khó, thế là Okie liền.

BinladenVN

các bác ơi cho em hỏi , dùng qtek S200 thì có nên up lên WM6 ko ?

Nếu chưa có kinh nghiệm thì nên up mấy bản room 5.0 trước vì mấy bản này xài ổn định hơn 6.0.
sau này hãy up 6.0
Mình cung dang xai S200 như bạn, xài 6.0 ngon lanh :d

anhmt

Giống máy mình, up lại chục lần, thế nào cũng đc, trước đó, mình đem cả ra Trần Quốc Toản cũng thấy họ chào, về nhà chịu khó, thế là Okie liền.

hicccc giờ máy mình còn không lên cả màn hình nữa, tối om, hic làm sao bây giờ?:((

toanh04

hicccc giờ máy mình còn không lên cả màn hình nữa, tối om, hic làm sao bây giờ?:((

Chắc là bị hết Pin rồi, Trước hết bạn kiếm bản Rom gốc của máy, tìm cách Xạc đầy pin sau đó đưa máy về Bootloader rồi up lại là được...

YonexRDS_001

mình thấy bản này vẫn còn nhiều lỗi quá.mình up xong hardreset lại chỉ thấy hiện màn hình bootloader rồi dừng luôn. mấy lần đều bị như vậy.

a76vna

Máy bị "đơ" khi uprom hoặc up rom không thành công có nhiều cách khắc phục như sau:
1. Đưa về trạng thái Bootloader rồi up bản ROM gốc, sau đó có thể up bản nào đó thì tùy.
2. Chọn file RUU đúng phiên bản với bản ROM cần up và đúng với máy của bạn là OK thôi.
Tôi cũng up vài lần rồi,lúc đầu có thể sai nhưng sau có kinh nghiệm là ngon thôi. 100 phát 100 trúng.
(cần phiên bản gì cứ PM cho mình)

sadwind5117

Hôm wa em đang xài bản Smart1 thì tự nhiên ko đọc được file trên thẻ nhớ.Thử HR rồi nhưng vẫn ko đọc được?Up lại rom khác nó cứ bắt format thẻ,format xong vẫn ko đọc được,Explorer ra thì ko thấy phần thẻ nhớ trên PC lẫn PPC

langtuvn7

em vẫn dùng đc bình thường. nhưng hình như vẫn chưa sửa đc lỗi xạc = usb và em thấy bản smart1 này pin tụt nhanh kinh khủng :((

nthvnn

Mình cũng bị tụt pin ghê wa. một ngày pải sạc một lần. con lại thì vẫn dùng tốt không thấy hiện tượng không đọc được thẻ nhớ

dai_ca

Dùng bản rôm này, mỗi lấn sử dụng chương trình hoặc dữ liệu trên thẻ nhớ thì lại phải rút thẻ nhớ ra và cắm lại. Hic hic, các cao thủ mau tìm cách sửa chữa nhé

ThangTMT

Mà sao đến hôm nay chưa có bản rom của MS hả các bạn? Thèm nó để vọc quá. Phần mềm nào cũng có 1 phần lỗi nhất định, nhưng có để mà cùng bàn bạc thì hay biết mấy.

huunghiaru

Có bản ROM mới: Consam "Prophet_WM6_OS_CHS_m_s_xBeta_Consam_v1" của Tàu. Mới upload ngay 3.3.07 theo địa chỉ: _http://ifolder.ru/1281941.
Nghe giới thiệu là đã sửa được lỗi nạp điên qua USB và một số lỗi nhỏ khác. Chưa có thời gian cài. Bạn nào cài bản này cho biết ý kiến nhé!

O2XDAEXEC

Mấy bác ơi,ko biết O2 Neo có xem hình động được không nữa mà sao máy của em không xem được hình động gì cả,trong khi đó những máy Nokia và Samsung đều xem được ầm ầm,hic hic.Em cũng dùng O2 Exec xem hình động cũng ok,vậy mà Neo lại ...hic hic.Mấy bác giúp em với.
Thanks!

toanh04

Mấy bác ơi,ko biết O2 Neo có xem hình động được không nữa mà sao máy của em không xem được hình động gì cả,trong khi đó những máy Nokia và Samsung đều xem được ầm ầm,hic hic.Em cũng dùng O2 Exec xem hình động cũng ok,vậy mà Neo lại ...hic hic.Mấy bác giúp em với.
Thanks!
1- Bác hỏi không đúng chỗ rồi, Mọi thắc mắc về sử dụng xin bác hãy vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=699
2- Bác vào box ứng dụng tìm cái Picvew (RescoPhotoViewer) về mà cài...
3- Các mod xóa dùm 2 bài này cho rộng chỗ nhé...

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

XIn lõi các mod , bin tui hỏi câu này nếu có gì sai thi bỏ qua, nếu ko sai thì trả lời dùm Bin tui 1 cái :
Tui phát hiện thấy ThangTMT dùng 2 nick để lấy thanks, ThangTMT cũng thừa nhận lỗi của mình. Các mod ko khen thuong nói năng gì hết mà lại đi del bài của Bin tui dzay :((

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.