• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

bdgroup

Em thấy bản 2.02.00 WWE
- Mọi thứ vẫn như 2.01.08 (Có tích hợp font tiếng việt (?))
hay hơn:
- Không tích hợ các PM khác nhiều (Điều này em nghĩ không nên)
- Ngày tháng có hiển thị thứ (trong trường hợp set kiểu united kingdom)
- Font chuẩn hơn

Khuyết điểm chung: Cái task manager. này hay làm treo ứng dụng quá Nhất là ứng dụng phone !

cuong77

mình dùng Rom05 của Exec đang xài bình thường, up lên 06 tự nhiên bị lỗi phone, điện thoại tới đổ chuông 5,6 lần mới hiện số gọi tới, hay bị treo máy nữa, up lại 05 vẫn bị lỗi Phone, mặc dù mình đã clean ExtRom, Storage nhưng vẫn bị, không như trước nữa, các Mod chỉ dùm, thank.

honluong

Đang sử dụng ROM 2.01.08 PV, ROM chạy khá nhanh, ổn định, đã cài nhiều chương trình chưa thấy bị lỗi gì, nhưng có một thắc mắc (hay là do mình không biết chỉnh lại): phần CONTACTS hiện cả số trong SIM và trong máy(đồng bộ với OUTLOOK trên PC), làm sao cho nó hiện số trong máy thôi (lúc trước em dùng WM5, em nhớ nó chỉ hiện số trong máy thôi), thanks

Utxd

Đang sử dụng ROM 2.01.08 PV, ROM chạy khá nhanh, ổn định, đã cài nhiều chương trình chưa thấy bị lỗi gì, nhưng có một thắc mắc (hay là do mình không biết chỉnh lại): phần CONTACTS hiện cả số trong SIM và trong máy(đồng bộ với OUTLOOK trên PC), làm sao cho nó hiện số trong máy thôi (lúc trước em dùng WM5, em nhớ nó chỉ hiện số trong máy thôi), thanks

Qua chủ đề chỉnh sửa Registry xem nhé

thanhtung183

Công nhận bản rom 2.01.08PV này chạy nhanh hơn bản 2.00.07PV. Nhưng máy em vẫn bị cái bệnh cũ của của bản 2.00.07PV là ko thể bật wifi lên được (WM5 vẫn tốt). Bác nào có cao kiến gì chỉ mình với.

Nemmatlanh

Công nhận bản rom 2.01.08PV này chạy nhanh hơn bản 2.00.07PV. Nhưng máy em vẫn bị cái bệnh cũ của của bản 2.00.07PV là ko thể bật wifi lên được (WM5 vẫn tốt). Bác nào có cao kiến gì chỉ mình với.

Bệnh này của bạn thì mình không bị kể cả với Rom 07 và 08.Nhưng tự nhiên lên Rom 08 thì khi Pin mình còn 30% là máy ngóm luôn.Trong khi đó dùng Rom 97 thì dùng đến khi nào cạn thì thôi.Có bạn nào bị như mình không?Để mình biết xem liệu có phải do Rom hay do Pin.Thanks!

anhmda

Bệnh này của bạn thì mình không bị kể cả với Rom 07 và 08.Nhưng tự nhiên lên Rom 08 thì khi Pin mình còn 30% là máy ngóm luôn.Trong khi đó dùng Rom 97 thì dùng đến khi nào cạn thì thôi.Có bạn nào bị như mình không?Để mình biết xem liệu có phải do Rom hay do Pin.Thanks!
không phải tại pin đâu. lúc đầu mình up bản 2.0.07 cũng bị thế. sau up lại thì không bị làm sao. bây giờ uprom 2.2.00 cung không làm sao.
bản 2.2.00 dùng cung rất nhanh. giống như bản 08. cài các ứng dụng chưa bị lỗi gì

letuvu

theo mình 30% pin mà tắt may luôn thì cũng phải, mình có vài lần khi còn pin dưới cái mức này thì con ppc chạy cà khùng cà điên. ước gì cái khoản này nó thông minh như các dòng khác nhỉ?

xtitan

không phải tại pin đâu. lúc đầu mình up bản 2.0.07 cũng bị thế. sau up lại thì không bị làm sao. bây giờ uprom 2.2.00 cung không làm sao.
bản 2.2.00 dùng cung rất nhanh. giống như bản 08. cài các ứng dụng chưa bị lỗi gì

yeah, nếu có đk thì mượn 1 cục pin về thử là biết ngay mà bạn :)

jamestommy

hiện nay máy mình cũng bị còn 30% pin là tắt luôn. Trước đây dùng rom 07 cũng bị, up rom tới lui mấy lần thì tự nhiên hết. Bây giờ lên rom 08 lại bị lại ... mình nghĩ rằng việc này là do trong quá trình up rom, để khắc phục chắc phải chờ mấy mod thôi...hic hic

thanhtung183

Có ai bị lỗi ko bật được wifi ko vậy? Xin các mob giúp em fix lỗi được ko ạ?

exec1984

Active Member
em đang ở trung Quốc ,sau khi up bản rom 2.01.08 của các mod chẳng hiểu sao không vao được internet
các mod giúp em với em đang rất cần thank nhiều
nó cứ bắt cài proxy

hoangcuky

Bạn vào settings , connections , connections , My ISP ( add a new modem connection ) , ở phần select a modem chọn Cellular Line ( gprs , 3G ) rồi next , next , finish ( không cần ghi gì cả ).
Chúc vui !

cuunon

Mới thử Bluetooth, dùng comm , nói chung dùng tai nghe thoại tốt, nếu ai dùng tai nghe stereo nghe nhạc thì cài xong không thể xài liền đc, fải soft-reset, dzụ này thì nghay từ bản WM05 cho BA đã vậy. Mình dùng tai nghe i-tech s38 .Wifi vẫn chưa thật tốt, dung Comm lúc đc thì không sao, Scan k đc thì soft rì xét lại đc liền, tuy nhiên vào web mình cảm thấy k ngọt lắm mặc dù ngòi cách trạm phát chỉ độ 15m thôi. Bản rom này khá tốt với mình , chỉ phiền mỗi cái giao diện fone thôi. Đã test 95% rùi .

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Reset call duration timers

Minhsu đã thành công reset call duration timers theo hướng dẫn của jas_pik như đã nói ở bài trước. Thời gian gọi đến và đi đều = 0 hr. 0 min. 0 sec.

Minhsu đã làm thử nhiều lần và đều được cả, cần phải theo thật đúng hướng dẫn của jas_pik.

Cám ơn Tom nhắc cách gởi kèm hình.

Mình rất thích vụ này, sau khi thử đi lại nhiều lần kết quả vẫn là 0 nhưng thời gian gọi đến, đi đều còn nguyên bác Minhsu có thể hướng dẫn cụ thể thêm được ko ạ, dòng lệnh rtask b thì gõ được nhưng đến dòng lệnh at@talk=270f,270f thì phải gõ mù phải ko ạ, cám ơn bác rất nhiều nếu vụ này thành công

nguyên bản mà mình làm :
USB>rtask b
Radio AT command debug with security check.
SD:Waiting for card insert.........

CMD3 for SD, it's OK, ready to get RCA from response.

SD:Detected one card

SD:ready for transfer OK

d.total_lba=F5C00
d.block_size=200
d.RCA=2
d.drv_type=40000000
d.busWidth=1
Total card size=1EB80000

0
0

rockone1909

Em thấy bản 2.02.00 WWE
- Mọi thứ vẫn như 2.01.08 (Có tích hợp font tiếng việt (?))
hay hơn:
- Không tích hợ các PM khác nhiều (Điều này em nghĩ không nên)
- Ngày tháng có hiển thị thứ (trong trường hợp set kiểu united kingdom)
- Font chuẩn hơn

Khuyết điểm chung: Cái task manager. này hay làm treo ứng dụng quá Nhất là ứng dụng phone !

bác cho e xái link để tải bản 2.02.00 wwe về với, e đang test xem bản nào dùng hay hơn, nhưg mà không tải đc qua ftp, không thể vào nổi, nó báo lõi,
NHân tiện cho mình hỏi luôn, có cách nào làm cho tốc đôj chứ hiện ra nhanh hơn không, khi mình oánh bằng phím cứng ấy, chứ như bg nhìn sốt ruột lắm,

Chỉnh sửa cuối:

bdgroup

bác cho e xái link để tải bản 2.02.00 wwe về với, e đang test xem bản nào dùng hay hơn, nhưg mà không tải đc qua ftp, không thể vào nổi, nó báo lõi,
NHân tiện cho mình hỏi luôn, có cách nào làm cho tốc đôj chứ hiện ra nhanh hơn không, khi mình oánh bằng phím cứng ấy, chứ như bg nhìn sốt ruột lắm,

ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Universal/Jwrightmcps/Crossbow/Betas/O2_2.02.00_RUU.zip

bác không tải được link này hả?
em khoái bản này hơn bản 08PV
em đánh chữ nó chạy bình thưừong mà? Bác xem bản 2.02.00 thử

Status
Không mở trả lời sau này.