• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

smile188

Các bác cho em hỏi các mtty là gì thế? Em đọc nhưng ko hiểu và không test thử được :(

pipiupapa

Minhsu muốn lưu ý với Mod Tom về ClearVuePDF nhằm nhấn mạnh đến vấn đề tốc độ, Rom 2.00.07 PV rất nhanh so với các rom khác, minhsu rất hay dùng tư liệu .PDF nhưng ClearVuePDF version mới lại có hạn chế là mở các trang rất chậm so với các version cũ nên đề nghị như vậy, tùy Mod Tom xem lại có hợp lý không.

Mới tìm thấy trên website này:

http://buzzdev.net/index.php?option=com_phorum&Itemid=125&phorum_query=read,40,8283

jas_pik

Re: RESET THE CALL DURATION TIMERS :: 15.02.2007 22:11
You have to find proper version of mtty ( I use mtty.exe) ,
[Enter] mean push button ENTER on yout PC
You have to type command not Copy/Paste

Turn your UNIVERSAL into Bootloader mode
Run mtty
Chose USB not Com port ( in open port setting ,nothing else)
[Enter] to got USB> propmt
Enter by typing rtask b
[Enter]
Enter at@talk=270f,270f
[Enter]
You will see nothing after first command , after second You will see "0"
Done
Close connection
Soft Reset
You are happy

Mínhu có thể cho mình xin link download mtty.exe được ko ? mình ko tìn thấy cái này ở đâu cả. Xin cám ơn

pipiupapa

theo mình nghĩ bạn mínhu nên hướng dẫn kỹ lại. Tại mình thấy bài trên đó có nhiều chỗ ko rõ lắm : ví dụ : chữ enter có trong ngoặc hay không có ngoặc >>>> hiểu làm sao đây ?
Có thẻ hay ko có thẻ đều báo lỗi >> làm sai chỗ nào vậy ...
mình nghĩ bạn nên hướng dẫn rõ hơn

longnhi88

Minhsu đã làm được rồi thì nên có 1 bài hướng dẫn tiếng Việt cho anh em dễ hiểu,bạn có thể lập thêm 1 topic nữa bàn về vấn đề này

LEDU

Hình như chủ đề này là ROM WM6.0 cho Universal thì phải. Mình nghĩ cần thiết làm topic khác cho vấn đề Timecall Reset.

Nhân dịp đầu năm mới, Mod TOM_codon có ý kiến gì về bản Rom PDA2.0.08 trong tương lai gần chưa?

Mtty đã được Up lên tại ĐÂY
Link lại đi, link ngay trang 1 là sao?

Last edited by a moderator:

cuunon

Bản .07 của bác Tom thất ấn tượng về giao diện và tốc độ nhưng mình có một vài thắc mắc nhỏ :
- Ext-rom mình chạy UNI_ExtROM_Unlock_PQ nhưng OK 2 lần xong vào lại thì chỉ có thư mục EXT chứ k có các cab bên trong , vậy mình đã có 10M của EXTRom chưa ?

- Tai nghe Bt sd khó mặc dù chạy fix rùi (không biết fix đúng không vì chi3 thấy ghi fix chứ khơng biết fix gì ), lúc pair đc lúc k, sử dụng chức năng thoại thì khá nhỏ, thậm chí không nghe đc (ngày trước mình sd bản Logout fix2 WM05 trên BlueAngle thì khá to) , tai nghe của mình là i-tech s38 nghe nhạc luôn

-ActiveSync 4.5b lạ thiệt , cắm vào thì sync, sync 1 lúc đèn màn hình tắt thì nó cũng tắc, không làm sao đc , chỉ còn cách restart PC luôn .

-Giao diện mình hơi choáng , cái nà chắc do thói wen , hy vọng thích nghi đc.

Hy vọng vào bản rom mới cả bác Tom.

Chào thân ái và quyết thắng .

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Link lại đi, link ngay trang 1 là sao?

Cái bạn cần mình gửi kèm theo đây nhé.Và nếu bạn nào có Reset thành công CallDuaration nữa thì lên nói cho mọi người biết nhé.Mình đã làm thử và chưa thành công :( .Thân!

@cuunon : Như thế là bạn đã có thêm 10MB để cài Soft rồi đấy.Chúc vui!

cangcua

Mình đã up xong bản 2007 thông số như sau:
ROM version: 2.00.07 PV
ROM Date: 02/09/09
Radio version: 1.04.10
Protocol version: 42.37.P8
ExtROM version: 1.30.162 WWE

Các bạn cho mình hỏi sao cái ExtROM của mình no ko fai là 2.00.07 PDAVIET vậy. Hay là mình còn thiếu phần nào nữa. Mong các bạn giúp đở.
Cám ơn nhiều.

LuongQuang

Super V.I.P
Các bản ROM sử dụng nền của WM6 thì gần như bỏ ExtROM, chính vì vậy thông số của ExtRom gần như không quan trọng nữa vì làm gì có phần mềm gì đâu! Nếu thích thì bạn có thể đặt thông số của ExtRom theo ý bạn mà! :-??

Bạn có thể sử dụng Tool để Unhide Unlock ExtRom và format nó để cài soft, thông số Extrom hiện của bạn là do có từ bản Rom cũ đó!

Chúc vui! :D :D :D

cangcua

Các bản ROM sử dụng nền của WM6 thì gần như bỏ ExtROM, chính vì vậy thông số của ExtRom gần như không quan trọng nữa vì làm gì có phần mềm gì đâu! Nếu thích thì bạn có thể đặt thông số của ExtRom theo ý bạn mà! :-??

Bạn có thể sử dụng Tool để Unhide Unlock ExtRom và format nó để cài soft, thông số Extrom hiện của bạn là do có từ bản Rom cũ đó!

Chúc vui! :D :D :D

Bạn có thể hướng dẫn mình cách đặt lại cái ExtROM ko? Và cái tool bạn nói đến mình có thể tìm nó o đâu vậy? Cám ơn :)

cachep2006

Bạn có thể hướng dẫn mình cách đặt lại cái ExtROM ko? Và cái tool bạn nói đến mình có thể tìm nó o đâu vậy? Cám ơn :)

Vào forum này tìm tool Unhide Unlock ExtRom và format

Link:"ftp://xda@ftp.xda-developers.com/tools/" trong đây có đầy đủ đó bạn !

Chúc bạn thành công !

Pas và User vào xda là chung "xda"

cangcua

Vào forum này tìm tool Unhide Unlock ExtRom và format

Link:"ftp://xda@ftp.xda-developers.com/tools/" trong đây có đầy đủ đó bạn !

Chúc bạn thành công !

Pas và User vào xda là chung "xda"

Cám ơn bạn. Nhưng mình vào bị lỗi : "550 Failed to change diectory"
Sử dụng acc ban vừa cho.:-??

Nemmatlanh

Mình đã up xong bản 2007 thông số như sau:
ROM version: 2.00.07 PV
ROM Date: 02/09/09
Radio version: 1.04.10
Protocol version: 42.37.P8
ExtROM version: 1.30.162 WWE

Các bạn cho mình hỏi sao cái ExtROM của mình no ko fai là 2.00.07 PDAVIET vậy. Hay là mình còn thiếu phần nào nữa. Mong các bạn giúp đở.
Cám ơn nhiều.

Bạn Down File mình gửi về nhé.Sau đó cài vào PPC,sau đó vào StartMenu>>>>>>>>>Program>>>>>>>>>Accessory,bạn nhấn vào ExtromUnlock,rồi ấn Ok,khi nào nó báo Successful và đòi bạn SR máy là được.Sau khi SR máy rồi bạn vào đó xoá hết các thứ bên trong đi.Rồi HR máy lại là mọi thứ sẽ ổn thôi nhé.Thân!
http://www.4shared.com/file/4387626/2b4ca1e7/uni_unlocker_pq.html

cangcua

Bạn Down File mình gửi về nhé.Sau đó cài vào PPC,sau đó vào StartMenu>>>>>>>>>Program>>>>>>>>>Accessory,bạn nhấn vào ExtromUnlock,rồi ấn Ok,khi nào nó báo Successful và đòi bạn SR máy là được.Sau khi SR máy rồi bạn vào đó xoá hết các thứ bên trong đi.Rồi HR máy lại là mọi thứ sẽ ổn thôi nhé.Thân!
http://www.4shared.com/file/4387626/2b4ca1e7/uni_unlocker_pq.html

Cuối cùng mình cũng làm đc rồi.Trống gần 40MB Store =D> . Cái ExtROM giờ là NONE, mình muốn thay = chữ khác thì làm thế nào vậy nemmatlanh. Cám ơn bạn nhiều.

quanghieubcvt

Các bác ơi em theo cái chủ đề này từ đầu, đọc nhiều quá rồi nhưng rồi cuối cùng vẫn không hiểu là cái bản ROM của bac TOM là dùng cho những loại nào nữa. Các bác làm ơn liệt kê ra hộ em được không??
Em thấy cái topic này kéo dài quá mà vẫn chưa thấy có vẻ gì là kết thúc cả.
Bác nào làm nhiều rồi làm ơn tổng hợp cho anh em một bài đi.
Vi du như: ROM phien bản nào cài cho dòng máy nào? Các file và chương trình càn thiết, các bước tiến hành ra sao và một số lỗi thường gặp??
Thank các bác rất nhiều

cuunon

Bác nào biết bản I-mate WM06 gốc ở đâu không ! em tìm mãi không thấy đâu cả, trên web xda thì load về là file .ễ nên không biết cách up. Nhờ các bác chỉ dùm . Tks nhiều

Huycl2507

Các bác ơi em theo cái chủ đề này từ đầu, đọc nhiều quá rồi nhưng rồi cuối cùng vẫn không hiểu là cái bản ROM của bac TOM là dùng cho những loại nào nữa. Các bác làm ơn liệt kê ra hộ em được không??
Vi du như: ROM phien bản nào cài cho dòng máy nào? Các file và chương trình càn thiết, các bước tiến hành ra sao và một số lỗi thường gặp??
Thank các bác rất nhiều

Bạn vào đây tham khảo nha.Nếu đọc xong mà bạn chưa hiểu Topic này Up Rom cho các máy nào thì bó tay luôn:D

skyhorse

Thank các bác rất nhiều

Đọc bài của bạn xong cũng không hiểu là bạn viết gi` nũa!!!
Đây là chủ đề up rom WM6.0 cho HTC UNIVERSAL thì đuogn nhiên những rom trong này sẽ dành cho universal
Các bản rom ver bao nhiu,được cook từ bản rom nào đều đã dc bác Tom giới thiệu rất rõ rồi mà
Các bước up rom đã đc Man PhamQuang hướng dẫn rất là chi tiết,bạn có thể dùng chức năng tìm kím trên diễn đàn
Tóm lại theo mình nghĩ là bạn nên tham khảo trên diễn đàn nhiều hơn,nhất là về rom,nếu so sót thì e ppc của bạn có thể "ra đi" đo'

Nemmatlanh

Cuối cùng mình cũng làm đc rồi.Trống gần 40MB Store =D> . Cái ExtROM giờ là NONE, mình muốn thay = chữ khác thì làm thế nào vậy nemmatlanh. Cám ơn bạn nhiều.

Bạn muốn sửa tên ExtRom thì làm như sau:
Bạn vào Registry của PPC nhé,sau đó làm:
HKLM\SOFTWARE\OEM\3rdversion
Sửa cái Key "MSYSTEM" thành gì tùy ý
Còn nếu bản Rom bạn đang dùng không có khóa "MSYSTEM" thì bạn có thể tạo một StringValue "MSYSTEM" rồi làm như hướng dẫn nhé.Chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.