• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Mình vừa cài bản 2.02.00Final thì thấy RAM ít quá, chưa đến 27MB, tụt ram khá nhiều. Bản rom này ko có sẵn phần mềm phục hồi RAM nên càng thảm hại.
Bác nào có phần mềm phục hồi RAM hiệu quả up lên cho mình xin với.
Thank !

Bạn cài cái mình gửi vào Main của PPC nhé.Nó tích hợp sẵn Soft TrayLunch với cả Hibernate dùng để phục hồi Ram nhanh đó.Thân!
http://www.box.net/public/7v7n6nngyx

longnhi88

Sao mọi người cứ quan trọng việc RAM nhiều nhỉ.Liệu có ai xài hết nổi 30MB RAM không mà cứ yêu cầu cao vậy,RAM giữ ở mức trên 20MB là quá ổn rồi.Đúng là được voi đòi tiên

tepbi

mình đang dùng bản 2.00.07PV được hơn 1 tháng rồi...nhưng chiều nay mình mới để ý thì thấy...khi có điện thoại gọi đến nếu mình để chuông reo hết bài hát(mình cài làm chuông) thì đúng ra nó sẻ repeat lại từ đầu cho đến khi hết tín hiệu cuộc gọi...nhưng đằng này nó không repeat lại bài hát đó mà sau bài hát đó nó chỉ còn rung không thôi...không biết điều này có bị lâu chưa...vì thường khi có điện thoại đến thì mình nghe máy liền chứ k để lâu...chiều nay khi đang tắm thì mới phát hiện..mình dùng điện thoại khác goi vào để test thì đúng là bị tình trạng đó..ae theo dỏi thử có phải k?

Chỉnh sửa cuối:

HungCo

Mình mới mua con MDA pro, không bít có up được rom 2.00.07 không? Mong mọi ngừoi cho ý kiến!

Huycl2507

Mình mới mua con MDA pro, không bít có up được rom 2.00.07 không? Mong mọi ngừoi cho ý kiến!

MDA pro cũng là dòng Uni mà sao không Up được bản Rom 2.00.07:-?

mình đang dùng bản 2.00.07PV được hơn 1 tháng rồi...nhưng chiều nay mình mới để ý thì thấy...khi có điện thoại gọi đến nếu mình để chuông reo hết bài hát(mình cài làm chuông) thì đúng ra nó sẻ repeat lại từ đầu cho đến khi hết tín hiệu cuộc gọi...nhưng đằng này nó không repeat lại bài hát đó mà sau bài hát đó nó chỉ còn rung không thôi...không biết điều này có bị lâu chưa...vì thường khi có điện thoại đến thì mình nghe máy liền chứ k để lâu...chiều nay khi đang tắm thì mới phát hiện..mình dùng điện thoại khác goi vào để test thì đúng là bị tình trạng đó..ae theo dỏi thử có phải k?

Mình xài bản Rom này lâu rồi thấy đâu có bị tình trạng như bạn nói đâu nhỉ:-?.Bạn thử khắc phục bằng cách sử dụng chương trình Photo Contact Pro thử xem sao nha:D

vat1984

Em vẫn ko thể turn on wifi được, em đang dùng bản 2.06, bác nào chỉ cho em với

Nemmatlanh

Mình đã dùng bản 2.06 rồi nhưng mà không thấy bị hiện tượng như bạn.Bạn thử cài File Fix Wifi của anh Lương Quang lên xem sao.Mình thấy rất ngon mà.Không được nữa thì bạn Up lên Rom 2.07 hoặc 2.08 mới đi.Thân!
http://www.box.net/public/6ro5d178bo

rockone1909

vấn đề ram có thể bỏ qua được vì mình nghĩ mức tụt như các bro nói cũg không ảnh hưởng lắm, nếu có ảnh hưởng thì kéo nó lên, he, điều quan trọng là nó có chạy nhanh không, có hay bị lỗi không, khả năng thích ứng soft cao, thế là tạm ổn rồi,
sáng nay mới bị treo dt một phát khi có ngừoi nháy sau 2 ngày test bản 08pv. hiện thời thì vẫn chấp nhận được

thanhtung183

Trước mình dùng bản 2.00.07PV và bản 2.01.08PV thì cũng ko bật wifi lên được. Nhưng mình up bản chính thức 2.02.00 thì lại bật ngon. Bác thử up bản đó xem.
Thân!

vat1984

Cái link down 2.02 hỏng rồi bác ơi, chỉ còn cái link cho Exec là ok, Mda pro vẫn chơi được cái đó chứ?

bdgroup

Đúng là bản này hay treo thật. Đặt biệt khi SR, phải vài lần mới được.

FilterKings

Cái link down 2.02 hỏng rồi bác ơi, chỉ còn cái link cho Exec là ok, Mda pro vẫn chơi được cái đó chứ?

MDA pro cũng là dòng Uni mà, chơi tuốt luốt. Nhưng xong rùi bác phải chỉnh lại reg 1 tí cho đúng với bàn phím MDA.
H_L_M\Software\OEM\Qwerty chỉnh Layout giá trị của DWORD từ 66569 thành 66567. SR một cái là OK nhé.
Chúc bác up "tai qua nạn khỏi" =))

hp2

mình cài nhiều bản WM6 thấy vẫn bị lỗi treo máy khi có phone, có bản thì hiện tượng đó xảy ra rất ít nhưng vẫn không yên tâm lắm. hiện nay có bản nào không bị lỗi này nữa không các bác

Tommy2005

mình cài nhiều bản WM6 thấy vẫn bị lỗi treo máy khi có phone, có bản thì hiện tượng đó xảy ra rất ít nhưng vẫn không yên tâm lắm. hiện nay có bản nào không bị lỗi này nữa không các bác

Mình cũng vậy, nhất là các bản 2.01.07/08 thì bị rất thường xuyên. Sau khi đổi qua đổi lại các radio stack 1.09/11/13/14 mà vẫn bị giờ đành trả lại ROM WM6 1.1 của Helmi (2.01.02). Mấy hôm nay chưa thấy bị lần nào. Trên xda mình chỉ thấy 1 trường hợp báo xài Helmi CB 1.1 bị trường hợp này!

duythuytien

Mình cũng vậy, nhất là các bản 2.01.07/08 thì bị rất thường xuyên. Sau khi đổi qua đổi lại các radio stack 1.09/11/13/14 mà vẫn bị giờ đành trả lại ROM WM6 1.1 của Helmi (2.01.02). Mấy hôm nay chưa thấy bị lần nào. Trên xda mình chỉ thấy 1 trường hợp báo xài Helmi CB 1.1 bị trường hợp này!
DTT đã cài 2.00.07 cũng như 2.01.08 của Bác Quang, nhưng chưa bao giờ bị treo khi có phone như các bạn nói cả. Không hiểu sao các bạn lại bị treo.

exec1984

Active Member
Tán thành với DTT việc treo máy khi có phone có thể do các phần mềm bạn cài đặt không tương thích minh up 2.01.08 của bác Quang cũng không gặp hiênn tượng này ,bạn mình cũng up nhưng nó dùng phonealarm (bản cũ) cũng bị treo nhưng khi xóa đi cài lại bản mới 1.60b3(build 112)full thì không còn bị treo khi có cuộc gọi nữa .các bạn xem lai coi

LPT

Tán thành với DTT việc treo máy khi có phone có thể do các phần mềm bạn cài đặt không tương thích minh up 2.01.08 của bác Quang cũng không gặp hiênn tượng này ,bạn mình cũng up nhưng nó dùng phonealarm (bản cũ) cũng bị treo nhưng khi xóa đi cài lại bản mới 1.60b3(build 112)full thì không còn bị treo khi có cuộc gọi nữa .các bạn xem lai coi

Nếu do cài phần mềm không tương thích thì mọi người không kêu nhiều như thế đâu bro, như mình, không cài bất kỳ một soft gì, nhưng vẫn treo khi có phone đến như thường. Hiện tượng này chỉ xảy ra khi bro để rung+chuông, nó sẽ rung liên tục và treo máy; chứ nếu để mình chuông hoặc mình rung thì không bị.

ztung

Bạn HR lại xem sao,rồi chép nhạc chuông vào device.thử xem còn bị trường hợp như vậy o ?

Status
Không mở trả lời sau này.