• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

longnhi88

sao các link chả link nào down dc het vậy giúp mình với

Bạn xem lại mạng của mình sao đi chứ,mình vừa down dứt xong nè:| ,tốc độ download rất nhanh,chỉ khoảng 10 phút à.Thử dùng soft hỗ trợ download xem có được không nào?

tmn

Bình thường down trên server của micmeo nhanh lắm, sao mình down cả tiếng mới được 3%.

Với lại đã bác nào đã UP ROM cho Exec trên Vista chưa ah???

longnhi88

Bình thường down trên server của micmeo nhanh lắm, sao mình down cả tiếng mới được 3%.

Với lại đã bác nào đã UP ROM cho Exec trên Vista chưa ah???

Windows Vista không sử dụng Active Sync bạn ạ mà nó dùng Windows Mobile Device Center(tên dài quá) phiên bản này không hỗ trợ việc Up ROM,chịu khó dùng lại WinXP SP2 đi bạn

tmn

Vâng, thanks bác longnhi88, nhưng giả sử em HR con Exec rồi đưa về bootload, sau đó cắm vào 1 con máy PC khác chạy XP nhưng không cài Active-Sync, sau đó chạy file Update của bản ROM mới có được không các sư huynh???

Vấn đề ở đây vì là nếu em sợ sync với 1 con PC khác nó sẽ sync hết contact... sang máy đó hết.

cachep2006

Mình có ý kiến

Vâng, thanks bác longnhi88, nhưng giả sử em HR con Exec rồi đưa về bootload, sau đó cắm vào 1 con máy PC khác chạy XP nhưng không cài Active-Sync, sau đó chạy file Update của bản ROM mới có được không các sư huynh???

Vấn đề ở đây vì là nếu em sợ sync với 1 con PC khác nó sẽ sync hết contact... sang máy đó hết.

Việc sync bạn ko cần phải lo về vấn đề Contact ( Phải cài đặt vào Sync ). Up rom mà ko có Sync thì ko thể nào làm đc ! Theo mình là vậy. Ko biết các bạn thì sao ???

Thân chào !

tranducnam

Active Member

Chào Bác. nếu Bác đưa PPC sang máy PC không cài Active-Sync thì không Up được Rom đâu Bác nhé. :D

0909393007

I read on xda-developers that build 5.5 í a "fake number" , it's a 5.2 in reality í it true ?

Do u think so that? can u give a link for everybody to read that messages?
i also am in interested with ur message! =D> =D> =D> =D>

-------------------
XDA - Exec
Rom: 2.00.06 PV
Radio: 1.14.10

striimii

Yep! 5.5 is fake. Latest WM6 build i seen is 5.2.700
Microsoft said that never will change WM6 version from 5.2 to 5.5

bmd

Tôi mới up bản PDa v2.00.06. KHi sd dụng tai nghe bluetooth chỉ nghe tiếng lào sào, kg activesyn bằng bluetooth được với PC ( đến phần nhập passcode thì báo lỗi " Your device đi not connect with PC_abc. The connection failed or pascode is incorect" và tự động tắt bluetooth. Nhờ các Bác xem giùm. Thanks
TB: Các bộ Rom trước tôi kg bị trường hợp này

Chỉnh sửa cuối:

kitaro

Tôi mới up bản PDa v2.00.06. KHi sd dụng tai nghe bluetooth chỉ nghe tiếng lào sào, kg activesyn bằng bluetooth được với PC ( đến phần nhập passcode thì báo lỗi " Your device đi not connect with PC_abc. The connection failed or pascode is incorect" và tự động tắt bluetooth. Nhờ các Bác xem giùm. Thanks

Mình đang dùng rom này và tai nghe Bluetooth nè đâu có sao đâu 8-|

vincepoussin

cause I can not send a PM to tom_codon, here is my little question :

"is there a difference between this 2.0.6 rom and the tom_codon wm6 test rom 2.0.6 I found before it was deleted " ? (cooked on 31 January)

cheers

nnquynh

Tôi cũng bị tình trạng không sử dụng tai nghe bluetooth được, khi nhận phone bằng tai nghe bluetooth chỉ nghe tiếng lào xào.

longnhi88

cause I can not send a PM to tom_codon, here is my little question :

"is there a difference between this 2.0.6 rom and the tom_codon wm6 test rom 2.0.6 I found before it was deleted " ? (cooked on 31 January)

cheers
The Mind you say it be what the ROM, isn't it. what a this 2.00.06 ROM to newly who is today introduce be on the forum the elution whom

GrayWolf

O.K people that is my 2cents opinion about this ROM.

I don’t know whether the version number is a fake or not but in fact I don’t care as long it performs.

After 12hours testing I can say it is really faster than Helmi's 1.1; it is stable no problem at all.

The only think is Helmi’s Widcom BT stack does not function in this ROM at all. I install the BT stack but it leads that the device soft reset his self. Love WCBT futures do not want to miss it anymore.

Furthermore AVantGo also doesnt function, It starts and showing massage updating fonts after that it shuts down. This issue was as well in previous PDAVIET ROMs.

Frankly speaking, the ROM is good but BT stack and AvantGO is a issue for me

Tom_codon

Super V.I.P
Các bạn dùng tại nghe Blue Tooth thì dùng bản patch dưới đây để cài vào sẽ thấy Blue Tooth làm việc bình thường và có đầy đủ các chức năng như các bản 03 và 04 pro mình đã giới thiệu.
Chúc vui.

Link Here

nncuong

Administrator
Bản ROM 2.00.06 không chịu kết nối với tai nghe HS-12W. Cứ đánh pass vào thì đều báo sai pass.

Tom_codon

Super V.I.P
nncuong thứ bản patch chưa ????
Test thử xem có làm việc không nha !Tại Tom ko có tai nghe BT nên ko test được.(^_^)
Cảm ơn

ztung

O.K people that is my 2cents opinion about this ROM.

I don’t know whether the version number is a fake or not but in fact I don’t care as long it performs.

After 12hours testing I can say it is really faster than Helmi's 1.1; it is stable no problem at all.

The only think is Helmi’s Widcom BT stack does not function in this ROM at all. I install the BT stack but it leads that the device soft reset his self. Love WCBT futures do not want to miss it anymore.

Furthermore AVantGo also doesnt function, It starts and showing massage updating fonts after that it shuts down. This issue was as well in previous PDAVIET ROMs.

Frankly speaking, the ROM is good but BT stack and AvantGO is a issue for me

Try this graywolf , I hope it will solve the BT stack with the rom 2.06,but it will cost you 7MB of main storage,sorry bro,everything has its price b-) .sorry,can't help the avantgo issue

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Universal/Cooked_ROMs/helmi_c/UNSIGN_UNI1.7.6.0500.zip

Status
Không mở trả lời sau này.