• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Man ơi,Man cho cháu xin Link khác được không ạ?Cháu Down nó toàn báo là Cannot login ftp sever!hixhix!Thanks!

PhamQuang

Manager
Man ơi,Man cho cháu xin Link khác được không ạ?Cháu Down nó toàn báo là Cannot login ftp sever!hixhix!Thanks!

Mình đã Build lại, thay đổi một chút nhỏ cho hợp với người Việt và đang Up vào MegaUpload. Sau ít phút nữa sẽ đưa Link lên sau.

0909393007

HELMI ROM (CrossBow) v1.1​

Helmi vừa cho ra bản v1.1 ROM CrossBow dành cho UNI.
Một phiên bản ROM rất mộc mạc, trả lại tên Extended_ROM thay vào Storage.
Và rất nhiều điều thú vị khác, kèm theo BT Stack,...

Đã Up và đang test, sẽ có nhận xét cụ thể về ROM sau.

Link tải ROM tại đây:

ftp://82.94.251.233/Universal/Cooked_ROMs/helmi_c/Dont_Download/x.rar

Rom này đã có ngày 26/01/2007. Nhưng tôi không dám Up vì vào fpt thấy Helmi_c ghi "DON'T DOWNLOAD" nên mình nghĩ chắc rom này chưa làm xong đâu. Chưa đưa ra cộng đồng test đâu. hihihi;)

calvin42

I cant download the ftp link for helmi's rom anyone have another link? rapidshare or megaupload or similar?

calvin

PhamQuang

Manager
NHẬN XÉT ROM HELMI v1.1​

Sau khi Up và test phiên bản ROM mới v1.1 của Helmi, xin có mấy nhận xét:

- ROM Helmi v1.1 CrossBow đã được chỉnh sửa khá tốt, tối ưu hệ thống Registry.
- Chạy rất ổn định và nhanh.
- RAM khá ổn định và cao, bình thường khoảng 28-30Mb, sau khi cài đủ các ứng dụng thì trung bình là 24-25Mb, so với 20-21 ở các bản ROM khác.
- ROM Helmi này chưa có ứng dụng gì thêm, mới là ROM "mộc"
- Có kèm theo bộ CAB để người dùng tự chọn, trong đó có cả Stack BT mới nhất.

Để tiện cho người dùng Việt, tôi đã thay đổi một chút ít mà không ảnh hưởng tới "bản quyền" và sự "nguyên thủy" của ROM là thay System Fonts TV mà thôi. Còn lại vẫn giữ nguyên vẹn.

Đặc biệt trong ROM này khái niệm "ExtendedROM" đã được "trả lại". Sau khi Up ROM xong bạn phải dùng Tool cũ mà chạy để ExtROM hiển thị ra.
Điều này sẽ thú vị để chúng ta có thể Cook ROM theo ý muốn.

Link tải ROM Helmi v1.1 với System Fonts TV dưới đây:

http://www.megaupload.com/?d=0KG2QFUU

Pass. Check Link: PDAVIET

Dưới đây tôi gửi kèm theo 1 CAB File bao gồm:

- Hiển thị Battery trên thanh bar dưới.
- Hiển thị Runnings Programs và Hibernate trên thanh bar dưới.
- Đưa thêm TrayLaunch, psShutXP, và một số Fonts hỗ trợ để đọc eBooks TV.
Các bạn có thể tải dùng.

duythuytien

Bác Tom thân mến, khi nào thì Bác sẽ có phiên bản Rom mới hả Bác, Bác nhớ xem lại vấn đề send email và attachment file đính kèm nhé. DTT nghỉ đây cũng là 1 chức năng rất cần thiết cho người sử dụng PDA làm việc đó Bác ạ. Vì mail được mà không thể gủi file đính kèm thì thật là hỏng việc. Cám ơn Bác.

longnhi88

Bác Tom thân mến, khi nào thì Bác sẽ có phiên bản Rom mới hả Bác, Bác nhớ xem lại vấn đề send email và attachment file đính kèm nhé. DTT nghỉ đây cũng là 1 chức năng rất cần thiết cho người sử dụng PDA làm việc đó Bác ạ. Vì mail được mà không thể gủi file đính kèm thì thật là hỏng việc. Cám ơn Bác.

Có lẽ là bác Tom một thời gian nữa mới cho ra phiên bản Rom tiếp theo.Bạn thử các Rom của Helmi,indra,midget xem có bị lỗi như thế không ???
Hình như đây là lỗi chung của các bản Rom thì phải.

MicMeo

Helmi_c Base ROM v.1.1 và Helmi_c Base ROM v.1.1 với VN System font đều được mirror tại đây nhé:

http://micmeo.com/UNI/index.php?dir=WM6

Nhân tiện nhắn các bác đang cống hiến thời gian cho sự phát triển của BlueAngel và Universal: Mỗi khi thấy bản ROM nào mới, hoặc tự phát triển được bản ROM ưng ý xin để offline msg cho MicMeo tại micmeo82@yahoo.com. MicMeo sẽ host tại host riêng của mình để phục vụ cho mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

0909393007

Tại sao mình sync qua máy tính thì không vào internet được. Các bạn có ai gặp trường hợp giống mình không. Mình kô cài file CAB kèm theo nào hết. Hi vọng các bạn hướng dẫn mình. Cám ơn:(

Utxd

Tại sao mình sync qua máy tính thì không vào internet được. Các bạn có ai gặp trường hợp giống mình không. Mình kô cài file CAB kèm theo nào hết. Hi vọng các bạn hướng dẫn mình. Cám ơn:(

Xem hướng dẫn ở đây

saodo

Có phải rom Crossbow (WM6) nào cũng bị hiện tượng không thể tắt chế độ tự động đoán chữ khi soạn văn bản không? Mình đã thử vài Rom rồi nhưng kết quả tương tự.

Saodo@

Tom_codon

Super V.I.P
Có phải rom Crossbow (WM6) nào cũng bị hiện tượng không thể tắt chế độ tự động đoán chữ khi soạn văn bản không? Mình đã thử vài Rom rồi nhưng kết quả tương tự.

Saodo@

Vẫn hoạt động tốt như WM5.0 bạn ạ.Khi viết một từ nó đưa ra cho chúng ta 4 hoặc 5 từ để chúng ta chọn nhanh.
Chúc vui

O2XDAEXEC

Trong quá trình up ROM,em thấy bác PhamQuang nói là tắt MS Activesync đi,vậy thì làm sao kết nối PPC với PC được,vậy thì làm sao upROM được?Em chưa upROM bao giờ nên xin bác hướng dẫn cho em với.Em tìm hoài mà vẫn không thấy bài hướng dẫn cách upROM của bác PhamQuang ở đâu cả?

saodo

To Tom@: Mình muốn tắt chế độ đó mà không được, bạn làm thử đi Tom, tắt nó đi, 1,2' sau nó tự bật lại. Vậy mới bực mình chứ.

Saodo@

Tom_codon

Super V.I.P
Trong quá trình up ROM,em thấy bác PhamQuang nói là tắt MS Activesync đi,vậy thì làm sao kết nối PPC với PC được,vậy thì làm sao upROM được?Em chưa upROM bao giờ nên xin bác hướng dẫn cho em với.Em tìm hoài mà vẫn không thấy bài hướng dẫn cách upROM của bác PhamQuang ở đâu cả?

Bạn tắt 2 ô Allow USB connectinons và Allow connections one of the following.Để giảm thiểu hiện tượng sốc điện.Và thực hiện up Rom một cách bình thường.
Chúc vui

To Tom@: Mình muốn tắt chế độ đó mà không được, bạn làm thử đi Tom, tắt nó đi, 1,2' sau nó tự bật lại. Vậy mới bực mình chứ.

Saodo@

Bạn vào settings--->input--->word completion ----> bỏ suggest words when entering text đi là ok
Mình test tất cả làm việc bình thường

Chỉnh sửa cuối:

0909393007

rom helmi v1.1 không tắt được GPRS. Bạn nào có cách khắc phục không? Hình như mình thấy Rom helmi v1.1 bị tuột Ram nhiều hơn khi chạy ứng dụng so với rom 04pro của TOM. Các bạn thấy như thế nào ?

saodo

Tom ơi, mình đọc 28 trang rồi nhưng ko tìm được Link down 2.0.0.04 PRo, link Rapdid cung ko dc, Link bác PhamQuang thì die, bạn cho mình link mới cái.

Saodo@

imisim

Saodo@

Gắn cái cab file vào để fix nó.

Status
Không mở trả lời sau này.