• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.1 không cần HardSPL, không cần làm 2 step

bây h máy em lại chỉ còn IPL và SPL thôi chắc do quả Pin nên hôm qua Up lại Rom khác bây h nó lại về boot rồi ạ e Up dở bản PV_Temp dc 80% thì die
Bạn chú ý là khi bạn HSPL cho dòng máy có chíp G4 mà ở Bootloader thông số SPL là 2.G3 thì máy bạn đã chết DOC không cứu được chỉ còn cách thay DOC thôi. Khi máy chết DOC thì bạn úp rom chỉ được 80% là báo lỗi ngay...

ngoctuyen

Chạy file ProphetSPLTool.exe , nếu máy bạn là chip G3 thì chọn G3, chip G4 thì chọn G4. Nhớ phải chọn đúng kô thì chết toi con máy (nó để mặc định là G3 nên các bác chip G4 càng phải cẩn thận nhé); sau đó bấm JumSPL.

-Nó sẽ mở 1 chương trình dạng Dos và bảo mình "Press any key to continue..), bạn bấm phím bất kì cho nó copy file sang PPC. Nếu trên màn hình PPC có hỏi Yes; No để JumpSPL thì chọn Yes . Màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng.

Em làm đúng như hướng dẫn trên nhưng tới đoạn này Nếu trên màn hình PPC có hỏi Yes; No để JumpSPL thì chọn Yes . Màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng. thì không thấy màn hình PPC của em chuyển về màu trắng các bác ạ. vẫn Up dc Rom như thường nhưng sau khi up xong máy về chế độ boot không HR dc

NguyenTu

Super V.I.P
Chạy file ProphetSPLTool.exe , nếu máy bạn là chip G3 thì chọn G3, chip G4 thì chọn G4. Nhớ phải chọn đúng kô thì chết toi con máy (nó để mặc định là G3 nên các bác chip G4 càng phải cẩn thận nhé); sau đó bấm JumSPL.

-Nó sẽ mở 1 chương trình dạng Dos và bảo mình "Press any key to continue..), bạn bấm phím bất kì cho nó copy file sang PPC. Nếu trên màn hình PPC có hỏi Yes; No để JumpSPL thì chọn Yes . Màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng.

Em làm đúng như hướng dẫn trên nhưng tới đoạn này Nếu trên màn hình PPC có hỏi Yes; No để JumpSPL thì chọn Yes . Màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng. thì không thấy màn hình PPC của em chuyển về màu trắng các bác ạ. vẫn Up dc Rom như thường nhưng sau khi up xong máy về chế độ boot không HR dc

Có thể máy bạn đã được JunSPL rồi, bạn hãy cẩn thận khi load rom về đó, up nhầm rom G3 cho G hoặc ngược lại là tèo đó

ngoctuyen

Có thể máy bạn đã được JunSPL rồi, bạn hãy cẩn thận khi load rom về đó, up nhầm rom G3 cho G hoặc ngược lại là tèo đó

máy em chip G4 ạ e đã xem và up rất cản thận rồi nhưng sao bây h khôgn up dc lên Rom 6.1 nữa bác ạ

máy em chip G4 ạ e đã xem và up rất cản thận rồi nhưng sao bây h khôgn up dc lên Rom 6.1 nữa bác ạ
Bạn tải JumpSPL về, xả nén, xóa của G3 đi, copy toàn bộ file trong folder G4 (có 3 file là JumpSPL.exe, SPL.lnk và SPL.nb) vào My Device (không để trong thư mục nào nhé, chép thẳng vào My Device luôn) rồi chạy SPL.lnk, lúc đó màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng, bạn cắm cable kết nối với PC và bạn nên bật loa vi tính lên khi nào nghe thấy tiếng "bing" thì là đã kết nối, dù đã kết nối nhưng màn hình PPC của bạn vẫn trắng bóc và không hiện bất cứ thông tin gì nhé. Giờ bạn úp bản rom mình thích thôi, nhớ là làm nhanh nếu không sẽ hết tác dụng của JumpSPL nhé...

Nhược điểm của phương pháp JumpSPL này là phải thực hiện lại khi muốn úp rom khác nhưng ưu điểm là không sợ chết DOC...

ngoctuyen

Bạn tải JumpSPL về, xả nén, xóa của G3 đi, copy toàn bộ file trong folder G4 (có 3 file là JumpSPL.exe, SPL.lnk và SPL.nb) vào My Device (không để trong thư mục nào nhé, chép thẳng vào My Device luôn) rồi chạy SPL.lnk, lúc đó màn hình PPC sẽ chuyển sang màu trắng, bạn cắm cable kết nối với PC và bạn nên bật loa vi tính lên khi nào nghe thấy tiếng "bing" thì là đã kết nối, dù đã kết nối nhưng màn hình PPC của bạn vẫn trắng bóc và không hiện bất cứ thông tin gì nhé. Giờ bạn úp bản rom mình thích thôi, nhớ là làm nhanh nếu không sẽ hết tác dụng của JumpSPL nhé...
Nhược điểm của phương pháp JumpSPL này là phải thực hiện lại khi muốn úp rom khác nhưng ưu điểm là không sợ chết DOC...

vâng em đang thử ạ, chép vào My Device rồi ạ bây h màn hình thắng nhưng không nghe tiếng "bing" như anh nói em đang tiến hành Up rom WM 6.1 build 21054 TouchFlo Look II.exe

Chỉnh sửa cuối:
vâng em hiểu rồi ạ trong khi up Rom thì màn hình PPC là màu trắng có đúng không ạ, của em báo Finish rồi ạ
thank bác nhiều lắm em đã up lên dc 6.1 ạ
Lần sau muốn úp rom khác (trừ bản PV_Temp và Ship Rom gốc của máy) thì bạn lại thực hiện JumpSPL lại như thế nhé. Tuy hơi phức tạp nhưng em Prophet của bạn sẽ không bị die đâu...:D

ngoctuyen

Lần sau muốn úp rom khác (trừ bản PV_Temp và Ship Rom gốc của máy) thì bạn lại thực hiện JumpSPL lại như thế nhé. Tuy hơi phức tạp nhưng em Prophet của bạn sẽ không bị die đâu...:D

vâng cám ơn anh nhiều ạ, đúng là học thầy không tày học bạn, bây h em Prophet của em dùng ngon lành rồi ạ

phamtinthanh

Ban oi. Cái file JumpSPL áy la minh chay truc tiëp trên ppc ha? , và sau khi chay xong JumpSpl thì minh moi' kët noi ppc voi pc ha? ban.
Minh là thành viên tâp su nên còn lúng túng,Ban thong cam?..

phamtinthanh

Mấy anh giúp em vấn dè này với. Chuyện là em vừ down về 1 bản rom6.5.1 của bác wapvis. Khi em chạy thử bản rom đó trên PC thì nó xuât hiện lên hình chiếc prophet trong đó có bảo chọn G3orG4 thi em chọn g4 vi máy em là..01. Nhưng ở dứơi em thấy có 2 ô Visa gì đó và HSPL,cái ô HSPL nó để chọn sẳn con cái ô Visa..gì đó em không bik có chọn hay không nên nhờ các anh chỉ thêm cho. Ak wên trong wá trình up rom ta có đc gõ vào bàn phim của pc không ạ.Lần đầu tiên úp rom nên còn bỡ ngỡ,các anh tư vấn cho em thêm ạ.
Thank !!!...

Ban oi. Cái file JumpSPL áy la minh chay truc tiëp trên ppc ha? , và sau khi chay xong JumpSpl thì minh moi' kët noi ppc voi pc ha? ban.
Minh là thành viên tâp su nên còn lúng túng,Ban thong cam?..

Mấy anh giúp em vấn dè này với. Chuyện là em vừ down về 1 bản rom6.5.1 của bác wapvis. Khi em chạy thử bản rom đó trên PC thì nó xuât hiện lên hình chiếc prophet trong đó có bảo chọn G3orG4 thi em chọn g4 vi máy em là..01. Nhưng ở dứơi em thấy có 2 ô Visa gì đó và HSPL,cái ô HSPL nó để chọn sẳn con cái ô Visa..gì đó em không bik có chọn hay không nên nhờ các anh chỉ thêm cho. Ak wên trong wá trình up rom ta có đc gõ vào bàn phim của pc không ạ.Lần đầu tiên úp rom nên còn bỡ ngỡ,các anh tư vấn cho em thêm ạ.
Thank !!!...
Hướng dẫn khá chi tiết trên post 1 đó. Bạn copy toàn bộ 3 file trong thư mục G4 trong JumpSPL vào My Device (mở File Explorer) của PPC rồi sau đó chạy file SPL.ink, lúc này màn hình Prophet sẽ trắng bóc, bạn cắm cable kết nối với PC (chú ý nên bật loa vi tính để khi có tiếng kêu "binh" thì đã kết nối) rồi chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe, bảng úp rom hiện ra bạn tích vào ô I understand.., Next, tích tiếp vào ô I completed..., Next, Upgrade (hay Update), Next, đợi 100% rồi nhấn Finish, rút cable ra rồi thưởng thức thôi.

Bộ công cụ úp rom bạn tải tại đây, chú ý xóa file ROMUpdateUtility_NV_G3.exe đi nhé. Còn bộ JumpSPL bạn tải tại đây, nhớ xóa thư mục G3 đi nhé.

Có gì khó hiểu cứ hỏi, add nick Yahoo của mình vào, nick là dinhtuandung2012.

phamtinthanh

Hi. Cam? on anh Düng nhiêu. Em vüa up thành công ban? rom 6.1 cho con neo,dung là cäm giác tu tay minh up dc rom cho de iu that tuyet anh ak.
Cam on anh TD & các mod pdaviet, chúc diën dan pdviet ngày môt lon manh.
Ak anh oi,khi mình up rom prophet len 6.5 roi thi minh có the? dùng công cu JumpSPL úp lùi ve 6.1 dc ko ha? anh.
Thank !!!.

phamtinthanh

hj. cam on anh tuandung nhieu nge.. tuyêt wa. the thj tha hô voc roi.Mà anh dung oi sao cái ''bluetooth'' moi? khi em ''Add new device..'' thi' nó báo ''prolem with bluetooth no rdware'' nghia? là sao ha? anh, em phai? làm thê nào dê? cài dc bluetooth ha? anh.
cam? on anh dung !!!.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: