• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP WM6.0 rồi UP ngược lại WM5.0 bản gốc?

QPhuc

em có cây minis : em up nên W6 sài đc mấy ngày nó tự nhien đứng kô vào đc chương trình nên em up ngược lại W5 up lại bản gốc của nó .nó chạy song 100% thì kô sáng đèn màn hình nữa cắm sạc vào cũng kô dỏ đèn ! bác nào biết chỉ dùm với.....

phuongtuan

Bác vào Bootloader và up lại thử xem sao. Chắc do quá trình up bị lỗi thôi. Good luck!

Tuan1412

em có cây minis : em up nên W6 sài đc mấy ngày nó tự nhien đứng kô vào đc chương trình nên em up ngược lại W5 up lại bản gốc của nó .nó chạy song 100% thì kô sáng đèn màn hình nữa cắm sạc vào cũng kô dỏ đèn ! bác nào biết chỉ dùm với.....
bạn sạc đầy pin vào rồi làm theo hướng dẫn up lại rom xem>:)

linhlk

Mình cũng bị giống như bạn 1 lần rồi,bạn nên up lại bản superRom,máy của bạn thuộc chip nào thì dùng bản superRom đấy nhé.Chúc may mắn

binhlerhm

Bro vào đây: http://ppctuning.org/?page=images
tải bản rom ROM CID-locked edition verze 1.1
sau đó vô chế độ botloader để up lại rom này. sau khi up rom xong bạn có thể up bất kỳ rom nào khác .

hooliganboy

Bro vào đây: http://ppctuning.org/?page=images
tải bản rom ROM CID-locked edition verze 1.1
sau đó vô chế độ botloader để up lại rom này. sau khi up rom xong bạn có thể up bất kỳ rom nào khác .

Rom này là rom gì vậy huynh , nó có tự động unlock cid ko ????? Em thấy trong này còn nhiều bản superrom , vậy thì mấy bản này đó dùng được ko ???????

binhlerhm

Rom này là rom gì vậy huynh , nó có tự động unlock cid ko ????? Em thấy trong này còn nhiều bản superrom , vậy thì mấy bản này đó dùng được ko ???????

Bản rom này chỉ để dùng cứu hộ khi úp rom thất bại, có thể dùng cho cả máy chưa unclock CID , còn unclock phải tự tay mình làm. Trên trang web đó có nhiều bản supper rom nhưng bạn chỉ chọn bản tiếng Anh v1.1WWE thôi, bản này là wm5 chạy rất good

vnlaptops

Tôi đang dùng O2 miniS, thỉnh thoảng vẫn up rom bình thường nhưng tự dưng bây giờ không up được rom nào nưa toàn bị báo lỗi :
Error { 260} Lỗi kết nối hoặc lỗi sau :
The ROM Update Utility has encountered communication erors during the update process. The program will . . .

cho dù là dùng ROM gốc WM 5.
Giúp tôi với

khuyetdanh

Em có con O2 miniS. Khi mới mua thì dùng Rom 1.5.4.02. Em up lên 2.24.10 của T-Mobile rất ngon lành. Hiện nay em muốn up lên Rom WM6 nhưng không được.
Up PV4 thì sau khi làm theo hướng dẫn : Unlocked Cid đầy đủ, máy up xong 100% ( đã báo là Up thành công ) thì tự khởi động lai. Rom vẫn là 2.24 như cũ.
Đã tải lại Rom gốc là 1.5.4.02 và Rom 2.21 nhưng đều không Up về được.
Xin các bác giúp em.

binhlerhm

Em có con O2 miniS. Khi mới mua thì dùng Rom 1.5.4.02. Em up lên 2.24.10 của T-Mobile rất ngon lành. Hiện nay em muốn up lên Rom WM6 nhưng không được.
Up PV4 thì sau khi làm theo hướng dẫn : Unlocked Cid đầy đủ, máy up xong 100% ( đã báo là Up thành công ) thì tự khởi động lai. Rom vẫn là 2.24 như cũ.
Đã tải lại Rom gốc là 1.5.4.02 và Rom 2.21 nhưng đều không Up về được.
Xin các bác giúp em.

Trước tiên tải cái rom này về, uprom CID- locked này trước--> xong up tiếp rom 1.5.4.02 -->unclock (Xem lại cách unclock nhé) và bây giờ bạn mới có thê uprom thoải mái

khuyetdanh

Cách này mình làm rùi. Up Cid-Locked thấy báo thành công 100%, máy tự khởi động lại thì thấy Rom vẫn là T-Mobile 2.24 như cũ nên không thể Up 1.5.4.02 được.
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

Các bạn còn cách nào chỉ giúp mình với.
P/S: Liệu mình có thể dùng ShellTool ( dùng đển up cho chip G4 ) để up cho chip G3 không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

Okêy bạn ạ, mình cũng bị như bạn , không up rom cho máy theo cách thông thường được . Mình toàn dùng shelltool để up thôi , bạn chỉ cần thực hiện đúng như từng bước hướng dẫn khi up shelltool là được . Máy mình đã up rất nhiều lần , đều thành công cả , mình hiện đang dùng rom NBD v7.7
Chúc bạn thành công

next

Mình cũng bị giống như bạn 1 lần rồi,bạn nên up lại bản superRom,máy của bạn thuộc chip nào thì dùng bản superRom đấy nhé.Chúc may mắn

BẠn cho hỏi bản super rom của máy T_mobie download ở đâu.hiện mình đang sử dụng bản rom wm6.0 pro 3 nhưng thấy không vừa ý lắm,vì kết nối với pc hay bị lỗi và âm thanh điều khiển trên màn hình cảm ứng nghe cũng không hấp dẫn lắm.Với lại lúc trước mình mua lại máy O2 miniS của một người bạn thì mình thấy bản rom đó có nhiều cái hay lắm âm thanh và nhiều chương trình chỉnh overlocker cho cpu của Pocket Pc nữa.Cũng tại là thành viên của trang pdaviet.net nên mình tò mò up rom nhưng thật sự n1 lại không hấp dẫn,chắc có lẽ mình nên up lại bản rom gốc của Tmobile thì tốt hơn vậy.Các bạn nào có thì share với mình nhé,thanks advance

Chỉnh sửa cuối:

binhlerhm

BẠn cho hỏi bản super rom của máy T_mobie download ở đâu.hiện mình đang sử dụng bản rom wm6.0 pro 3 nhưng thấy không vừa ý lắm,vì kết nối với pc hay bị lỗi và âm thanh điều khiển trên màn hình cảm ứng nghe cũng không hấp dẫn lắm.Với lại lúc trước mình mua lại máy O2 miniS của một người bạn thì mình thấy bản rom đó có nhiều cái hay lắm âm thanh và nhiều chương trình chỉnh overlocker cho cpu của Pocket Pc nữa.Cũng tại là thành viên của trang pdaviet.net nên mình tò mò up rom nhưng thật sự n1 lại không hấp dẫn,chắc có lẽ mình nên up lại bản rom gốc của Tmobile thì tốt hơn vậy.Các bạn nào có thì share với mình nhé,thanks advance

Rom gốc Tmobile và bản supper rom ở đây

Cách này mình làm rùi. Up Cid-Locked thấy báo thành công 100%, máy tự khởi động lại thì thấy Rom vẫn là T-Mobile 2.24 như cũ nên không thể Up 1.5.4.02 được.
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

Các bạn còn cách nào chỉ giúp mình với.
P/S: Liệu mình có thể dùng ShellTool ( dùng đển up cho chip G4 ) để up cho chip G3 không nhỉ?

Về bản rom CID-locker chỉ chứa OS nên sau khi up vẫn thấy chỉ số IPL/SPL không thay đổi, sau đó mới up tiếp bản rom 1.05 sau đó mới tiến hành unclock CID .Dúng cách này tuy hơi phiền nhưng bảo đảm thành công (đã unclock cho Tmobil, miniS đều được) . Khi unclock thành công máy có supper CID úp rom thoải mái hơn so với xài selltool

next

cảm ơn bạn binhlerhm đã gửi cho mình thread để down nhưng hình như link bị chết rồi.Còn bản rom nào mà wm6.0 tốt cho dòng Tmobile thì bạn up cho mình luôn nhé.Cảm ơn nhiều

khuyetdanh

Máy mình khi Up lên PV4 thì chết cứng ở màn hình ngoài. chỉ hiện lên IPL và SPL rồi im luôn. Mình phải giải quyết sao bây giờ?

binhlerhm

cảm ơn bạn binhlerhm đã gửi cho mình thread để down nhưng hình như link bị chết rồi.Còn bản rom nào mà wm6.0 tốt cho dòng Tmobile thì bạn up cho mình luôn nhé.Cảm ơn nhiều

Linl vẫn còn tốt :
RomTmobil oficial 2.26
http://rapidshare.com/files/17611929/RUU_TMobile_US_226102_22610105_022511_WWE_Ship.exe.html

Máy mình khi Up lên PV4 thì chết cứng ở màn hình ngoài. chỉ hiện lên IPL và SPL rồi im luôn. Mình phải giải quyết sao bây giờ?

up bằng selltool hay up bình thường, nếu uprom bình thường ( đã unclock CID) thì vào bootloader -->cắm dây sync vào PC khi nào PC báo đã nhận usb lúc đó bắt đầu uprom lại ( tốt nhất up đúng lại bản rom vừa rồi nếu không có thể pc bào tình trạng kết nối bị lỗi. nếu muốn thay đổi rom khác chỉ nên thay file nk trong bộ rom vừa up xong )