• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update 2G từ firmware bất kỳ lên FW 2.1

vtp9x

Mình đã làm khá nhiều máy và cũng đã từng bị "dính" mấy em "no wifi" và phải ngậm ngùi làm phần cứng nhưng bây giờ thì khác căng bệnh đó không khó mai mắn thì mất vài giờ hoặc 1 ngày là có thể kíu. Nói chung mỗi người có 1 cách, tránh được bệnh càng tốt - tóm lại xài ok là được.

poseidon0380

^^ trình độ bác được bao nhìu..mình là cửa hàng chuyên bán IP,mình xài IP lúc bạn chưa biết cái Ip là gì nữa đó ^^:D

Quá dữ! Thua bác rồi! Mình dân đen mới biết xài máy ko biết núi cao thôi! Sorry nhen! :D :D :D

@: kỹ thuật viên bán máy quát tháo với một thằng kỹ sư tin học, trình độ ông bao nhiêu, biết tui bán bao nhiêu máy tính rồi không? =)) =)) =))
One more thing: có những thằng hacker trẻ tuổi không biết nó dùng máy tính trước mình hay sau mình ta?
=)) =)) =))

AnhTu

Super V.I.P
Quá dữ! Thua bác rồi! Mình dân đen mới biết xài máy ko biết núi cao thôi! Sorry nhen! :D :D :D

@: kỹ thuật viên bán máy quát tháo với một thằng kỹ sư tin học, trình độ ông bao nhiêu, biết tui bán bao nhiêu máy tính rồi không? =)) =)) =))
One more thing: có những thằng hacker trẻ tuổi không biết nó dùng máy tính trước mình hay sau mình ta?
=)) =)) =))
:)):)):)):)):))HAY!!!
Sẵn spam luôn:
Bữa trước máy tính của bà cô bị mát mát, nghi do card màn hình, nên tháo ra, nhưng do vướng ở chỗ là màn hình đang xài cổng DVI, còn main thì là VGA (ai chả biết), thế là phi ra cửa hàng tin học gần đó nói: "Bán cho em đầu nối chuyển từ DVI qua VGA", cha chủ cửa hàng hỏi kỹ rồi đưa ra 1 sợi dây VGA 2 đầu và 1 cổng từ DVI qua VGA, và khẳng định như đinh đóng cột là "làm là OK hết". Lơn tơn chạy về gắn vào, thì phát hiện ra sợi dây VGA 2 đầu này thì gắn vào main OK, nhưng chả có chỗ nào để gắn lên màn hình (màn hình chỉ có 1 đầu dây ra tên là DVI :D), tức tốc chạy ra cửa hàng yêu cầu trả lại cái cổng DVI qua VGA, đòi tiền lại thì cửa hàng kg cho, mình nói đủ kiểu và chủ cửa hàng phán cho 1 câu: chả biết gì về kỹ thuật, anh nói rõ thì mới bán, mua về gắn không được là tại anh kg giải thích kỹ (coi như tiền ngu mình mua cái cổng), ghét quá đòi bằng được và cuối cùng đã được =))
Bực nhất cái câu: "Tui bán cả ngàn cái máy, ông không biết gì về kỹ thuật, ra hỏi thì tui bán, giờ kêu không gắn được là do ông không biết, ông có ra Phong Vũ Hoàn Long thì nó cũng bán như vầy", hehe, mình ráp máy, cài máy từa lưa hết dzậy mà dám nói mình như dzậy nữa chứ. Ai rảnh cafe tui kể hết cho nghe =))
Nói chung, các trường hợp up iếc, chết wifi chỉ là 10% số nhỏ, nhưng nó cũng gây khá nhiều bực bội, đối với người biết sửa wifi thì không nói, dân đen thì còn phải tốn "gạo" để nhờ cao thủ làm dùm...

poseidon0380

:-?Cái này là lỗi của AnhTu rồi! Người ta đã nói là cửa hàng, bán biết bao nhiêu cái! Anh Tu có làm bằng người ta đâu mà nói thế, :D :D :D.
==> đòi tiền được là may roài! Gặp Q là ko trả đâu! he he he!
hồi xưa (ko lâu lắm cỡ 5ys) lúc đó mới lên chức ở cty cũ (CIS=chief of Info services=> sến như con hến), người nhà cũng nhờ mua dùm cái modem (loại quay số hồi xa xưa) hồi đó nếu ai biết thì có loại là voice có loại là ko voice! Mình mới hỏi anh kỹ thuật ở đó là voice là sao ko voice là sao? Anh kỹ thuật mới nói là voice là lúc nó kết nối nó kêu è e é là voice! Nghe xong chảy máu cam luôn! Đi dìa!

@: bác cửa hàng kia chắc là trình độ về IP dữ dằn lắm! Cho mình hỏi cái nhen! Hiện tại cty mình đang có nhu cầu mua mấy cái PDA để mấy xếp uống cafe đọc mail chơi! Định mua Nokia E71! Nhưng mình thích IP hơn, do gà quá ko biết setup IP nhận mail từ Exchange Server ra sao? Mà gặt nỗi à phải thông qua SSL ko biết bác cửa hàng có biết làm hay ko? Biết thì để mình qua hốt vài con IP 3G/G về cho mấy sếp xài chơi!
@AnhTu: sorry bữa chủ nhật trước nhen! hic hic hôm nay cũng mới nhậu dzìa nên hơi tưng tưng!
Để bài này vài hôm để bác cửa hàng đọc xong giúp em nhen các Mod, sau đó del dùm luôn, nhìn chuối lắm! hic hic
:-?:-?:-?:-?

AnhTu

Super V.I.P
:-?Cái này là lỗi của AnhTu rồi! Người ta đã nói là cửa hàng, bán biết bao nhiêu cái! Anh Tu có làm bằng người ta đâu mà nói thế, :D :D :D.
==> đòi tiền được là may roài! Gặp Q là ko trả đâu! he he he!
hồi xưa (ko lâu lắm cỡ 5ys) lúc đó mới lên chức ở cty cũ (CIS=chief of Info services=> sến như con hến), người nhà cũng nhờ mua dùm cái modem (loại quay số hồi xa xưa) hồi đó nếu ai biết thì có loại là voice có loại là ko voice! Mình mới hỏi anh kỹ thuật ở đó là voice là sao ko voice là sao? Anh kỹ thuật mới nói là voice là lúc nó kết nối nó kêu è e é là voice! Nghe xong chảy máu cam luôn! Đi dìa!

@: bác cửa hàng kia chắc là trình độ về IP dữ dằn lắm! Cho mình hỏi cái nhen! Hiện tại cty mình đang có nhu cầu mua mấy cái PDA để mấy xếp uống cafe đọc mail chơi! Định mua Nokia E71! Nhưng mình thích IP hơn, do gà quá ko biết setup IP nhận mail từ Exchange Server ra sao? Mà gặt nỗi à phải thông qua SSL ko biết bác cửa hàng có biết làm hay ko? Biết thì để mình qua hốt vài con IP 3G/G về cho mấy sếp xài chơi!
@AnhTu: sorry bữa chủ nhật trước nhen! hic hic hôm nay cũng mới nhậu dzìa nên hơi tưng tưng!
Để bài này vài hôm để bác cửa hàng đọc xong giúp em nhen các Mod, sau đó del dùm luôn, nhìn chuối lắm! hic hic
:-?:-?:-?:-?
Đưa đây setup choa >:)
(Mấy bài spam sẽ được xóa sau, chủ yếu up bài cho anh em dễ theo dõi và làm theo tutorial ở bài đầu :D)

poseidon0380

Cái này em ko dám đố A Tú nhưng Anh Tu setup Ex binh thường thì có thể!!! Nhưng SSL thì ko được đâu :D :D :D tối mai tám tiếp >:)