• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update Iphone2G lên 3G bị mất sóng !!!!! Giúp em

ng_luong

Đang Firmware 1.1.4 em up lên từ 2.0 cho đến 2.0.2 mà vẫn chưa có sóng ?
xin các anh chỉ cho em nó bị gì không ?
Hiện trạng bây giờ là gắn SIM vào Chỉ có 1 một cột sóng không hiện nhà điều hành ! không nghe gọi được :-??:-??:-?? Xin giúp em thank!

vtp9x

1.Tiêu đề bạn đặt rất ngây thơ ( 2G sao thành 3G ), và vì thế có lẽ bạn restore lộn FW chăng ?
FW 2G : 1,1_2x
FW 3G : 1,2_2x
2. Bạn nên nói rõ hơn là khi restore xong bạn unlock bằng công cụ gì ? hay chỉ restore fw custom ?
Tham khảo lại bài này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=34172

nhatminh305

ý bác ấy là retone nhưng chưa có JB hay Unclock gì hết nên mới chưa có sóng - Đơn giản thôi :-??

XuanTruong

Super V.I.P
Hiện trạng bây giờ là gắn SIM vào Chỉ có 1 một cột sóng không hiện nhà điều hành ! không nghe gọi được :-??:-??:-?? Xin giúp em thank!

Chạy Jailbreak thử coi xem sao?;;):D

TaQuangDuc

Đó là với bản Custom Bạn ơi!:p8-|

bác cứ đùa em, custom thế nào, chính em vừa làm hôm qua 4 lần, chơi thẳng từ 2.0.2 lên 2.1 bằng iTunes 8, chưa jailbreak đã có thể nghe gọi ngon lành (mà hình như có ông nào tên là XuanTruong nói về cái này rồi, để em tìm bài đó cho bác nhé :)))
Ở đây bác ợ
nguyên văn tác giả nhé:
Mã:
...
Bước 3: Bấm phím Shift + Update rồi chỉ đến nơi chứa FW 2.1 Original đã Download về.

Bước 4: Ngồi uống Cafe chờ đến khi iTunes chạy xong là đã Alô và SMS được rồi đó, nếu ai bận thì có thể cầm máy đi Test và khoe hàng, đến khi nào rảnh mới Fix các lỗi tiếp. 
...

cãi em đi =)) hố hố
vấn đề này hồi 2.0 hay 2.0.1 đã có rồi cơ

Chú Em dẫn chứng ghê quá!:)):)):))​

Last edited by a moderator:

TaQuangDuc

giờ bạn tìm các bài và đưa iPhone về 1.1.4, jailbreak (dùng cái ZiPhone cho nó nhanh và dễ vì mình sẽ không dùng 1.1.4 nhiều nữa), dùng lại xem có sóng không, để cho lành thì up lên bản 2.0 custom trước (đỡ mất công jailbreak vì mình cũng sẽ không dùng bản này), sau đó up tiếp lên 2.1 gốc rồi hẵng jailbreak. Nếu ở 1.1.4 ngon thì đảm bảo làm các bước sau sẽ ngon.
Chúc vui!

vtp9x

Nhân chứng hem có nhưng vật chứng đã có "TaQuangDuc" win :D . Chủ topic này đã im hơi lặng tiếng :O có vẽ đã "luyện" xong :-?. Tại hạ xin các hạ đừng giao chiến nữa :))