• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[update]iSHSHit 1.1.0-14/06/2012 - Lưu SHSH trực tiếp trên iPhone!

AnhPheCT

Cập nhật iSHSHit v1.07
(16/04/2011)

Hổ trợ làm việc trên iOS 4.3.2, Cập nhật free trong Cydia.

• v 1.0.7
  • Blobs can now be downloaded from Apple
  • Downloads 4.3.2 blobs

AnhPheCT

Cập nhật iSHSHit v1.08
(09/05/2011)

Bạn có thể cập nhật Online trong Cydia

Hổ trợ làm việc trên iOS 4.3.3, Cập nhật free trong Cydia.

• Updated to support iOS 4.3.3 and 4.2.8

rottings

sao tôi không babkup được? 'the requested firware í no longer available for signing"...sao lại quá hạn đăng ký nhỉ? mong anh chỉ giúp. Tôi dùng Cydia download iHSHit 1.0.8 thì như vậy. Tôi dùng ip4 , quốc tế và mới up 4.3.2
xin cảm ơn

11511

sao tôi không babkup được? 'the requested firware í no longer available for signing"...sao lại quá hạn đăng ký nhỉ? mong anh chỉ giúp. Tôi dùng Cydia download iHSHit 1.0.8 thì như vậy. Tôi dùng ip4 , quốc tế và mới up 4.3.2
xin cảm ơn

Bạn chọn Firmware muốn downl (hiện tại chỉ lấy được 4.3.3 từ Apple) và bỏ dấu tíc Via Cydia nhé

AnhPheCT

Bạn chọn Firmware muốn downl (hiện tại chỉ lấy được 4.3.3 từ Apple) và bỏ dấu tíc Via Cydia nhé
Lấy được tấc cả các SHSH đã lưu trên Cydia và SHSH mới nhất từ Server Apple.

phachle

Bạn ơi, tôi đả làm rồi, nhưng file lưu trử chỉ có khoảng 60 Kb là sao vậy?

SymbianVIP

mọi người cho e hỏi e đang dùng IP 3G os 4.0, e muốn hạ xuống 3.1.3 thì cần SHSH ko, e vào cydia thì chỉ thấy lưu 4.x trở lên thôi, e cũng muốn lên 4.2.1 nhưng ko biết có gì hay và chạy mượt ko, nếu bị nâng BB thì có sao ko?

AnhPheCT

mọi người cho e hỏi e đang dùng IP 3G os 4.0, e muốn hạ xuống 3.1.3 thì cần SHSH ko, e vào cydia thì chỉ thấy lưu 4.x trở lên thôi, e cũng muốn lên 4.2.1 nhưng ko biết có gì hay và chạy mượt ko, nếu bị nâng BB thì có sao ko?

3G hạ FW 3.1.3 ko cần SHSH. Cứ restore bình thường. FW gốc >=4.1 sẽ bị nâng BB, Nếu muốn restore FW 4.2.1 thì dùng Custom nếu máy Lock.

SymbianVIP

Vậy là shsh chỉ để hạ 4.x vs nhau thôi đúng ko a, mà e nghe nói bb 6.15 đã unlock được bằng ultrasn0w 1.2 rồi phải ko? E muốn up bản gốc được ko?

HTC_VUTHANH

Moderator
Vậy là shsh chỉ để hạ 4.x vs nhau thôi đúng ko a, mà e nghe nói bb 6.15 đã unlock được bằng ultrasn0w 1.2 rồi phải ko? E muốn up bản gốc được ko?
BB 6.15 chỉ có thể restone fw custom thui không restone đc fw gốc;;)

Son_Nguyen

BB 6.15 chỉ có thể restone fw custom thui không restone đc fw gốc;;)
3G mà BB 06.15 vẫn RS được FW gốc đó bác. Tuy nhiên khi gần hoàn thành sẽ báo lỗi 1015, lúc đó chỉ cần dùng TU hoặc iREB thoát recovery là được. Mình đã từng RS FW 3.1.3 cho 3G & thoát recovery = iREB thành công.

Đúng vậy bạn. BB 06.15 thì dùng Ultrasn0w 1.2 để unlock nhé.

thanhdh

ishshit :)) cái tên nghe ngộ quá :))Mình làm thành công, nhưng vào cydia nó bắt openssh thêm thì nó mới save shsh lại cho mình trên cydia...:))