• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[update]Opera Mini v6.50(27309) S60v3v5^1^3 Anna Belle

duylinh27884

Moderator
[update]Opera Mini v6.50(27309)
S60v3v5^1^3 Anna Belle

;

A web browser for mobile devices offering fast speed.
Opera Mini uses Opera's servers to compress Web pages so they load faster. You also save money on data charges since it uses as little as a tenth of the data of normal browsers. Facebook, Google, Yahoo -- with Opera Mini, all your favorite sites load faster
than you've ever seen on your phone. More Features: -A new interface looks better on your device and gives Opera Mini a sleek, modern browser appearance.
Pinch zoom and smooth panning let you surf in a natural and intuitive way.
-Synchronize bookmarks, Speed Dial and more with your computer or other mobile devices via Opera Link.
Twitter and Facebook support is built in so you can easily share Web content with others.
Games and free apps can be downloaded from the Opera Mobile Store in Opera Mini's Speed Dial. This fast browser is the ultimate for browsing on slow Internet connections or while paying per megabyte of data used. Also check out Opera Mobile, the premium experience when on WiFi or wireless broadband.

Changelog v6.5 :

Cập nhật cho Android và Symbian
· Thêm tính năng xem dữ liệu sử dụng.
· Thêm lưu bookmark đến Home Screen
· Thêm tính năng import bookmark
· Nhập giải mã WebP hình ảnh nhận được từ các máy chủ Opera Mini ·

Thay đổi trong giao thức thiết lập
· Fixed giao diện người dùng trên Honeycomb
· Fixed giao diện người dùng hiển thị Hybrid trên Tablet
· Sửa lỗi,tăng ổn định và hiệu suất

DOWNLOAD

Last edited by a moderator:

JohnyNguyen

A Linh chơi toàn tiếng Ăng lê trên #1 vậy @@ E sửa lại bài viết ,dịch phần cập nhật cho đẹp tý rồi đoá :D

luongngocanh92

không biết bao giờ mới có trình duyệt hỗ trợ flash va html 5 trên s60v5 như skyfire nhỉ.buồn opera ra phiên bản up date mãi vẫn chẳng khác là mấy. opera mobile mặng vãi chưởng vừa tốn ram lại tốn cache.

vutaikt

Chán qúa operamini vẫn bị lỗi. Từ v6.50
,
- vào thưmục chọn file upload nếu có nhiều file thì bị dis. Bản v6.10ko bịlỗi này.
- thỉnh thoảng mất nhữg trang web đã lưu.
- copy paste từ ghi chú sang opera mini bị dấu cách dòng.

JohnyNguyen

Ax sao lại là thêm tính năng import bookmark.
^^sao ko dịch nốt.
:p Tớ chả biết dịch từ Import với bookmark thế nào cho chuẩn cả :p Vài từ để nguyên nghĩa mọi người đọc còn dễ hiểu hơn ấy chứ :))
Chán qúa operamini vẫn bị lỗi. Từ v6.50
,
- vào thưmục chọn file upload nếu có nhiều file thì bị dis. Bản v6.10ko bịlỗi này.
- thỉnh thoảng mất nhữg trang web đã lưu.
- copy paste từ ghi chú sang opera mini bị dấu cách dòng.
bản nào tớ cũng thấy có cái lỗi copy url thì mất dòng @@ Đọc báo 1 lúc y như rằng mất mạng thì ko thể reconnect :| Chả hiểu nhà phát triển Opera làm ăn kiểu gì :| Cập nhật,sửa lỗi mà sao ko sửa các lỗi căn bản này đi :|
ui mấy cái đó quan trọng gì ai dùng trình duyệt nhiều ko hiểu tiếng anh cũng biết công dụng mà
Đúng như bạn nỳ nói nè :D\-/ Hề hề

Chỉnh sửa cuối:

luongngocanh92

ui mấy cái đó quan trọng gì ai dùng trình duyệt nhiều ko hiểu tiếng anh cũng biết công dụng mà

vutaikt

:p Tớ chả biết dịch từ Import với bookmark thế nào cho chuẩn cả :p Vài từ để nguyên nghĩa mọi người đọc còn dễ hiểu hơn ấy chứ :))

bản nào tớ cũng thấy có cái lỗi copy url thì mất dòng @@ Đọc báo 1 lúc y như rằng mất mạng thì ko thể reconnect :| Chả hiểu nhà phát triển Opera làm ăn kiểu gì :| Cập nhật,sửa lỗi mà sao ko sửa các lỗi căn bản này đi :|

ùk cú nhất làđoạn copy mà nó ko cách dòng. Văn bản ngắn thì ko sao nhưg đoạn nào. Dài thì tìm từg chỗ mà enter hơi lâu ^^.

Chỉnh sửa cuối:

luongngocanh92

mình cũng ghét nhất cái lỗi disconect cứ lướt web là lại phải out chán.nhưng mà vẫn phải ngậm ngùi dùng..hì

JohnyNguyen

mình cũng ghét nhất cái lỗi disconect cứ lướt web là lại phải out chán.nhưng mà vẫn phải ngậm ngùi dùng..hì
Àh sao phải out rồi vào lại mất công vậy bạn :p Bạn lúc đó chạy ra menu bật cái ứng dụng khác như kiểu Ola,SH cho mạng kết nối lại rồi dùng tiếp Opera có hơn ko nè :p

luongngocanh92

thank johny để mình thử cách đó xem sao.mà ông opera nay suốt ngày update phiên bản mới vẫn lỗi đầy mình chán nhỉ

viettin76

Member
mới cài xong nè, trượt mượt có nè, thêm jì nữ kô ? Thêm được mấy mũi tên để chọt cho mau nè. Reconnect hỉ, em thường vào history để bấm vào trang web đó là nó kết nối lại bình thường chỉ kết nối lại chậm khi qua ngày mới, còn tải về sao nhỉ em đang thử mà mấy bản trước kô có cho reload lại kô biết bản này có kô nữa

akhoa9955

èo mình đâu có bị disconnect đâu nhỉ? Nhiều khi khuya đọc báo cái ngủ wên lun sáng zậy thấy vẫn còn kết nối 3G & đứt nửa cục pin :D vãi lúa :))

vutaikt

Uc chỉ s60v3v5 ok thui. Chứ mình sài belle uc dùg chán lắm.
Nếu có cài bản update thì ko chạy. Hoăc xóa dj cài đè cũg ko chạy.
Fải format máy thì cài lại mớj chạy.
Ko hiểu sao cái uc chỉ cài 1 lần chạy. Lần 2 trở đi là vào toàn bị bộ nhớ đầy..Hazz.

ngoanrazor

Well-Known Member
Uc chỉ s60v3v5 ok thui. Chứ mình sài belle uc dùg chán lắm.
Nếu có cài bản update thì ko chạy. Hoăc xóa dj cài đè cũg ko chạy.
Fải format máy thì cài lại mớj chạy.
Ko hiểu sao cái uc chỉ cài 1 lần chạy. Lần 2 trở đi là vào toàn bị bộ nhớ đầy..Hazz.

bn xoá cache uc thử koj, nó nằm trog system

vutaikt

Hì mình làm hết rùi mn
xóa hết cache trong private dọn rác rùi.

Thậm chí mình lục từng file 1 (file đã cài ở bản uc đã chạyz trên belle).
Sau đó mình lưu tất cả các file đó lại.
Thử Xóa uc đi cài lại Copy đè các file đã lưu trên vô. Ec ko vào dc luôn.
Cái uc chỉ cài 1 lần thui. Nếu muốn cài bản update thì phải format hoạc xóa hết thư mục hệ thốg đi. Nó mới chạy ;)

dùng opera mini thj thao tác có vẻ nhanh hơn nhưg tốn data hơn 1 tí.