• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Upgrade N72 ME

mtv9x

E đang định nâng cấp con N72 của em lên ME mà không bít code của N72 ME là j vậy

habaolinh

Super V.I.P
Bạn thử vào mục theme xem nếu theme1 và theme2 của máy là màu đỏ hoặc xanh lá thì máy của bạn là ME rồi. Đồng thời bạn post cái code của máy bạn lên đây mình kiểm tra cho.

mtv9x

Thêm màu xanh lá, tên là Smoke, mà thêm này N72 thường cũng có mà, còn code là 0534977

mtv9x

Hình như không phải hay sao ý, sao đổi rồi mà cái giao diện với chức năng nghe nhạc chả có j khác cũ cả

habaolinh

Super V.I.P
Bạn đổi xong update lại nhé. Xong rồi thử kiếm cái AD-41 cắm vào xem nếu tua bài đc thì là đã đổi sang ME rồi.

phamletuy_bin

mấy bác cho em hỏi phiên bản mới nhất của N72 là gi vậy
của em là: V5.0741.4.0.1
08-10-07
RM-180

daicaphuong

N72 từ trước đến giờ đâu có loại thường toàn là me không mà up lên me nữa làm gì choi ver mới là xong

daicaphuong

Em chẳng thấy ME đâu cả,Me thì phải có theme chính là màu xanh như N7o Me chứ.

me là chữ viết tắt của Music Edition chứ đâu phải căn cứ vào cái theme màu xanh, theme màu xanh ấy chép vào mấy hồi, âm thanh phát ra chất lương mới là chuyện đáng nói

poison071089

me là chữ viết tắt của Music Edition chứ đâu phải căn cứ vào cái theme màu xanh, theme màu xanh ấy chép vào mấy hồi, âm thanh phát ra chất lương mới là chuyện đáng nói

em bäo theme chính là ME chu ko fäi theme chép nhé.Mà ai dùng n70ME và n72 chua up ME so sánh xem ntn?

Posted via Mobile Device

phamletuy_bin

V 5.0819.4.0.1
07-05-08
RM-180

bác có thể chỉ dùm em link Download Ver này được không. em vào trang nokia việt nam down bản up về mà sao no cú báo là phiên bản của máy em la mới nhất rồi nên không dơn được

tunglinh88

Trc mình dùng N72 có thấy theme xanh lá như N70ME đâu mà vẫn xài tốt jack AD41 đấy thôi:-??

duclinh84bk

Cái N72 nghe nhạc chán quá! Nghe âm thanh bé tẹo, ko có bộ chỉnh EQ, cài thêm mấy cái EQ vào chạy thì nó rè. Con 6270 no nghe nhạc chuẩn thế cơ mà, có cả bộ EQ để chỉnh, nghe tai nghe to hơn nhiều,FM có cả stereo. Liệu up N72 lên ME có khá hơn ko?

poison071089

Bạn dùng tai nghe gì?Mình dùng AD-41 nghe nhạc hay và rất to,FM cũng ra stereo!
Nên dùng tai đi kèm hoặc AD-41 nha!

Posted via Mobile Device

mr_bomtan90

Cái N72 nghe nhạc chán quá! Nghe âm thanh bé tẹo, ko có bộ chỉnh EQ, cài thêm mấy cái EQ vào chạy thì nó rè. Con 6270 no nghe nhạc chuẩn thế cơ mà, có cả bộ EQ để chỉnh, nghe tai nghe to hơn nhiều,FM có cả stereo. Liệu up N72 lên ME có khá hơn ko?
Từ N72 -> N72ME ko có gì khác nhu về mặt giao diện hết
khác nhau o chổ nao :
----- chất lượng am thanh phát ra
----- nghe thêm được đuôi wma mà không cần cài thêm ode
----- có chương trình Muisc Player để chơi nhạc ko phải là realplayer như bình thường nhoa

mua cái tai nghe Philip 110k hoac của creative cũng 110k + cái AD49 nghe mới đã

poison071089

Có bác nào đã up N72 -> N72ME chưa? Mình hỏi tí,vì thấy quá nhiều thông tin trái ngược! Sau khi up nó có:
- Hỗ trợ mặc định thêm file WMA ko?
- Trình Music player có thêm Equalizer ko?
- Theme gốc có chuyển sang màu xanh của ME ko? Vì PC ở nhà cùi quá,ko đủ ram cài trình up firm nên chưa up thử!
Hỏi trc cảc bác để nếu ko có gì thay đổi thì khỏi up. Thấy em N72pink của em dùng bg cũng vẫn ngon!
Posted via Mobile Device

tmt1242

Mình thử dùng Nokia Software Updater thì thấy thông báo không có bản mới để cập nhật.

Máy của mình :

V5.0734.4.0.1
22-08-07
RM-180

code:0531541

Mình muốn up lên ME, bạn nào giúp mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình thử dùng Nokia Software Updater thì thấy thông báo không có bản mới để cập nhật.

Máy của mình : R 180
Firm ware version : 5.0734.4.0.1

Không biết xem code ở đâu.

Mình muốn up lên ME, bạn nào giúp mình nhé.

Tiện nhất là tắt máy, mở pin, nhìn trên miếng bạc có dòng code á bạn.