• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

buitruc

Sao anh Tú lại khuyên hạn chế uprom bằng tool MaUpgrade vậy anh Tú. có thể cho mình xin tí kinh nghiệm với. Trong Bản rom Helmi có mục VJBigPhone không biết để làm gì các Pro chỉ giáo dùm em nhe.
Tối nay rãnh về nhà up lên bản Rom Helmi 1.2 chạy thử xem sao, thấy các Pro up trước khen quá chịu không nổi

longnhi88

em dùng bản này từ trưa tới giơ thấy cũng ngon.Ram ít sụt,đảm bảo tốc độ

Baoduyat

Ngon sớm ROM gốc của bạn chưa vậy ?. :D:D

Đang Up bản ROM của mình tự build lên host nhưng thấy Helmi 1.2 sao hết muốn Up tiếp !.

AnhTu

Super V.I.P
Sao anh Tú lại khuyên hạn chế uprom bằng tool MaUpgrade vậy anh Tú. có thể cho mình xin tí kinh nghiệm với. Trong Bản rom Helmi có mục VJBigPhone không biết để làm gì các Pro chỉ giáo dùm em nhe.
Tối nay rãnh về nhà up lên bản Rom Helmi 1.2 chạy thử xem sao, thấy các Pro up trước khen quá chịu không nổi

Vì 60% máy bị Stuck at SplashScreen đều có thể đã up từ tool MaUpgradeUT đó bạn :D còn cái ROMUpgradeUT thì nó kiểm tra bản ROM trước khi up.
Đối với ROM Helmi 1.2 thì vẫn còn tồn tại vài lỗi nhỏ do các soft dư nhiều, chẳng hiểu Helmi có thấy điều đó hay không :D, đến 3 soft chỉ dùng để thay đổi L-R SoftKey.

Chỉnh sửa cuối:

Baoduyat

Đúng đó bạn !. Cho đến lúc này hầu như chỉ có bản của IVAN là hỗ trợ bàn phím Tiếng Việt tốt nhất !. Không biết bản 1.2 này thế nào vì chưa Up thử :D. Chắc tối về Up thử xem có gì mới không ?. Theo một số Review thì hình như chỉ fix các lỗi cũ và thêm vào một vài Soft nữa ( Đã dư không xóa mà còn thêm vào :D) !.

nnquynh

HELMI 1.2 và bàn phím tiếng Việt

Tôi đã up HELMI 1.2, thấy bàn phím cứng tiếng Việt (VnTyping 1.1) dùng được

Baoduyat

Đang nói đến bàn phím ảo đó bạn !. Mình đang dùng VnTyping 1.0 tốt trên tất cả các bản ROM !.

Baoduyat

Với bàn phím ảo thì hiện tại chỉ có các bàn phím Tiếng Việt là không hoạt động thôi !. Còn các bàn phím của Resco... thì dùng tốt !. Tuy nhiên ở hai bản 1.0 và 1.1 của Helmi, nếu mình cài bàn phím Resco bằng file cab thì bị lỗi không mở được, còn cài bằng file exe thì Ok ( vấn đề này thì lúc bị lỗi lúc không, không hiểu sao nữa !.) !. Không biết có bạn nào bị lỗi giống mình không ?.

longnhi88

em cài = file cab vẫn chạy tốt,resco keyboard 4.36 đó anh,hoạt động bình thường.Còn về phím cứng thì VnTyping cài vào lúc chạy lúc ko.Còn 1.0 vẫn xài ngon lành.Nói chung bản Helmi này ngoài bị dư thừa nhiều soft thì nhìn chung là hơn các bản 1.0&1.1 trước,hơn cả Indra.Nhưng vẫn thua Ivan Beta 14&15 về độ tương thích các soft

Baoduyat

Đúng như bạn nhận xét !. Nhưng mình cài có lúc bị lỗi có lúc không bị bạn à !. Vần đề Soft thì có thể build để remove bớt. Mình đã build một bản ROM từ bản của Helmi 1.0. Nhưng đang Up lên host thì thấy bản 1.2 xuất hiện nên không biết có đưa link cho anh em test không nữa ???!!!. Bản ROM của mình đã tối ưu Registry nên tốc độ cải thiện cũng được chút ít, mình remove vài Soft dư thừa nên trông gọn gàn hơn, và mình cũng đã đã thay đổi hoàn chỉnh sang bộ giao diện của WM06 và cả một số âm thanh của WM06 !.

Baoduyat

Thanks !. Mình đang Up lên Host !. Một lúc nữa xong mình sẽ đưa link để anh em load về Test và cho ý kiến !.

AnhTu

Super V.I.P
Bootloader Update v1.2

Công cụ giúp nâng version cho Bootloader từ 0.6x... lên v1.2, giúp cho việc die chip D.O.C khó hơn. Công cụ được lấy từ Brightpoint (www.MyQtek.com), ở đây khuyến cáo nên update Bootloader trước khi up các ROM AKU 2 trở lên.
Chú ý: Việc này có thể gây hại đến máy của bạn nếu thao tác sai hoặc có bất cứ lỗi gì, PDAViet không chịu bất cứ trách nhiệm gì đối với sự hư hỏng thiết bị của các bạn. Đây chỉ là link để cập nhật những cái mới mà thôi.

This is the bootloader update from Brightpoint (MyQtek.com). They recommend updating the bootloader before installing AKU2 ROM. I am not sure it is necessary but here is the file anway.

Please keep in mind that you make all changes at your own risk. Neither I nor anyone from this site can be held responsible for damages to your device.

Trước đây thì đã có tool nâng cấp bootloader của chính hãng i-mate đưa ra, giờ thì đến Qtek mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Mình từ hôm "ngày up 8 Rom" (trích lời nói của anh Zhou) thì bây giờ tạm ổn với Rom Indra. Cứ để các anh em thong thả Up hết Rom rồi ình thong thả xem nên Up cái gì tiếp. Chứ mình để ý cứ hể up Rom là y như rằng mất 1 ngày làm việc vì lúc nào cũng háo hức với Rom mới :) thế mới chết!

Mình chen ngang cho hỏi 1 chút

Làm sao để hiện cái Icon Phone (đánh dấu màu đỏ như hình) này trên taskbar như hình nhỉ? Các Icon như Pin, Xoay màn hình đều là giả 3D, có cách nào để cái Icon của Phone cũng hao hao 3D không ta? Mà thôi, cái đó tính sau đi, trước mắt thì làm sao để hiện cái Icon Phone đó lên vậy? Chỉ cho mình với!

longnhi88

Thanks !. Mình đang Up lên Host !. Một lúc nữa xong mình sẽ đưa link để anh em load về Test và cho ý kiến !.

Cụ thể trong bản ROM của anh đã đc build lại những gì?Đang mong chờ bản ROM của anh từng phút

Mình từ hôm "ngày up 8 Rom" (trích lời nói của anh Zhou) thì bây giờ tạm ổn với Rom Indra. Cứ để các anh em thong thả Up hết Rom rồi ình thong thả xem nên Up cái gì tiếp. Chứ mình để ý cứ hể up Rom là y như rằng mất 1 ngày làm việc vì lúc nào cũng háo hức với Rom mới :) thế mới chết!

Mình chen ngang cho hỏi 1 chút

Làm sao để hiện cái Icon Phone (đánh dấu màu đỏ như hình) này trên taskbar như hình nhỉ? Các Icon như Pin, Xoay màn hình đều là giả 3D, có cách nào để cái Icon của Phone cũng hao hao 3D không ta? Mà thôi, cái đó tính sau đi, trước mắt thì làm sao để hiện cái Icon Phone đó lên vậy? Chỉ cho mình với!

Trong các bản ROM của Helmi đã tích hợp sẵn soft này rồi mà bạnn up ROM xong tự nó hiện lên :D:D:D

Last edited by a moderator:

ztung

Bác baoduyat có thể giúp mình extract cái default theme của bản rom indra RC3 không ? Cám ơn bác .

AnhTu

Super V.I.P
Bác baoduyat có thể giúp mình extract cái default theme của bản rom indra RC3 không ? Cám ơn bác
Bạn có thể lấy theme ở đây nhé bạn

Tạm thời đóng topic & các bạn sẽ tiếp tục thảo luận tại đây.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.