• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

ntnam1972

Anh Tú up rồi thấy sao? có nhanh không? chắc là tốc độ thì cũng giống 14 thôi, vì tớ nghĩ chỉ tới đó là nhanh lắm rồi, còn ăn thua là độ tương thích các soft thôi là ổn rồi!

mdapro

đang up thử,hi vọng sẽ tốt hơn bản beta 14. CHo em hỏi cái thế đã có radio 1.14 chưa hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Độ tương thích các Soft của IvanBeta15 cũng như Beta14,tốc độ cũng không cải tiến mấy.Nhìn chung cung mới Test được mấy tiếng nhưng mà chưa thấy có gì khác biệt so với IvanBeta14.Chưa có cái gì mới bổ sung vào trong Rom.

PhamQuang

Manager
ROM AKU3.2 WWE Ivan Beta-15

Lâu lắm mới lại thấy Ivan cho xuất hiện phiên bản ROM mới. :D
Đã Up và test Beta-15, có vài nhận xét:
- Tốc độ vẫn đảm bảo, so với các Beta khác ko có gì đặc biệt bởi lẽ không thể nhanh hơn.
- Độ ỳ màn hình cũng vậy.
- Hỗ trợ các bàn phím TV khá tốt, khá hơn so với Beta-14.
- Hỗ trợ các soft liên quan tới danh bạ, SMS và Phone cũng khá tốt.
- Ngoài ra không thấy gì đặc biệt hơn cả. Và có lẽ cũng không cần thiết.
- Vấn đề sụt RAM hình như được cải thiện đáng kể.

Thêm một Link tải nữa để các bạn tiện lợi hơn:

http://www.mediafire.com/?6zamtwmrmvv

Pass.: pdaviet.net

buitruc

Mình đang tính up lên bản Beta 15 nhưng không biết là so với bãn beta 14 bản mới 15 có cải thiện gì nhiều không bạn. mình nghe nói là cả thiện thêm phần bluetooth stereo phải không các bạn

LYLAC

cho em hỏi beta15 co đụng phần mềm như 14 không chứ bản 14 em up vào cứ không hiện đựoc bàn phím tiếng hoa

Baoduyat

Mình đã Up và chạy thử bản Beta 15 hai ngày nay !. Nhìn chung so với Beta 14 thì không có gì thay đổi nhiều, chỉ fix một số lỗi nhỏ thôi, lỗi tụt RAM như anh PhamQuang nhận xét đã được fix một cách tương đối ( vì khi mình chạy WMP thì RAM tụt quá đà rồi, còn khi tắt thì RAM kông bị mất nhiều như bản Beta 14),về tốc độ thì vẫn thế. Phần mềm thì mình cài tương thích rất tốt, chưa thấy đụng với phần mềm nào cả !!!. Còn Soft tích hợp thì vẫn như cũ, không thấy thêm gì cả :D.

Baoduyat

Dùng đến chiều hôm nay mới thấy rõ vấn đề về tụt RAM của ROM IVAN Beta 15 vẫn chưa thể khắc phục. Thực tế là trong bộ nhớ của mình chỉ chạy Contacts, và Email thôi. Nhưng khi mở WMP chạy một lúc rồi tắt thì RAM chỉ còn trống 6,5 MB...hic... thấy ghê quá... Như vậy cho đến lúc này, theo mình nhận thấy bản Beta 14 và Beta 15 chẳng có gì để gọi là khác biệt cả.

HBT_Mobile

mình đã down bản 15 và cho thấy khắc phục hiện tượng tuột ram khá tốt .
Ứng dụng phần mềm thì không khác biệt mấy ,tốc độ đã gọi là maxspeed , mà máy mình bị ngặt 1 nỗi là khi vào phần phone thì các phím số nhảy không kịp mà nó giựt giựt thấy bực bội lắm , ko bít đó là do rom hay do máy của mình nữa . Và thêm 1 điều nữa là khi kết nối với tai nghe Bluetooth stereo thì bị tình trạng đứt tiếng và hiện nay theo mình test thì chĩ có bản beta4 khắc phục đc việc này .
Cho mình xin vài ý kiến

Baoduyat

Chẳng có khắc phục được gì đâu bạn à !. Mới Up thì thấy thế thôi, bạn dùng thêm vài ngày nữa là biết thôi. Mình Up ngay khi IVAN đưa ra ROM mới, dùng đến giờ thấy thất vọng hoàn toàn. Mình chạy Contacts và tin nhắn, sau đó mở WMP rồi tắt, ra xem RAM thử còn bao nhiêu, hic... còn 6,5 MB. Một trường hợp nữa, mình cũng vẫn chạy Contacts và tin nhắn, sau đó mở thêm Word và nó đang load một văn bản, mình nhấn Ok để tắt Word đi, sau đó vào Memory để xem thì không còn thấy Word chạy nền nữa, nhưng RAM thì mỗi giây tụt mất 0,1 MB. Cụ thể từ 6,5--6,4--6,3....cho đến khi không còn RAM thì treo máy luôn, mình phải Reset lại.

Vì vậy, nếu bạn nào đang dùng bản Beta 14 thì có thể dùng luôn, Up lên Beta 15 cũng chẳng được thêm gì cả. Chỉ mất thời gian thôi !.

Logout

Member
Dùng đến chiều hôm nay mới thấy rõ vấn đề về tụt RAM của ROM IVAN Beta 15 vẫn chưa thể khắc phục. Thực tế là trong bộ nhớ của mình chỉ chạy Contacts, và Email thôi. Nhưng khi mở WMP chạy một lúc rồi tắt thì RAM chỉ còn trống 6,5 MB...hic... thấy ghê quá... Như vậy cho đến lúc này, theo mình nhận thấy bản Beta 14 và Beta 15 chẳng có gì để gọi là khác biệt cả.

Khóa sau trong registry điều khiển việc bộ nhớ của Uni khi dùng WMP, kiểm tra và thay lại các giá trị của "Priority256" lần lượt từ 0-8 (Hình như hiện tại của rom Ivan là 6a)

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\WaveDev]
  "Priority256"=dword:0

Baoduyat

Lâu quá mới gặp lại anh Logout !. Về vấn đề trên, theo anh thì set cho nó giá trị bao nhiêu là chuẩn vậy anh ?.

Logout

Member
Bạn cứ test trong khoảng từ 0 trở đi, nhớ là phải SR sau mỗi lần thay đổi. Bao giờ được thì dừng lại.

LYLAC

máy bác ơi nếu em chi muốn up radio len 1.13 thôi thì tải cái đó ơ đâu vậy máy bác ,vì thếy máy bác bàn luận bản beta chua khắc phục lổi ,em đang sài rom của thằn organd ổn định rồi nên em chỉ muốn up radio nếu có bác nào biết mong giúp đở đàn em cám ơn máy bác

Nemmatlanh

máy bác ơi nếu em chi muốn up radio len 1.13 thôi thì tải cái đó ơ đâu vậy máy bác ,vì thếy máy bác bàn luận bản beta chua khắc phục lổi ,em đang sài rom của thằn organd ổn định rồi nên em chỉ muốn up radio nếu có bác nào biết mong giúp đở đàn em cám ơn máy bác

Trời!Ổn định hay không thì thử Up lên dùng thì mới biết được chứ?b-).Tuy mấy bản Ivan này vẫn có lỗi tụt Ram,nhưng mà dùng vẫn rất ngon.Hỗ trợ Soft tốt,nhất là KB tiếng Việt.Tốc độ thì cực ổn rồi.Rất đáng để dùng mà bạn?Còn Radio1.13 của bạn đây.Thân!
http://www.4shared.com/file/4677554/5ad8ee37/radio_v11300_uni.html

Baoduyat

Không biết lỗi tụt RAM của ROM IVAN đến khi nào mới có thể khắc phục được ?. Ở bản Beta 15 cũng vậy, lúc bị lúc không, hổng hiểu nổi nữa :D. Ở Wiki từ lâu đã có bản của Indra mình cũng đã Test thử và thấy cũng tương đối, bản này được phát triển từ bản của Imate 1.90.94. Giao diện thì quá tốt, lấy giao diện các thư mục của Vista, và trong Setting các icon đều đã được change theo kiểu của Vista rất đẹp. Theo thông tin thì đó sẽ là giao diện của WM06, nhưng theo mình thấy thì giống giao diện của WM05SE ở tương lai hơn. Nếu bạn nào quan tâm thì có thể xem chi tiết và download ở link sau :

ROM indra AKU3.2 beta5R2 :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=278425

Thân !.

HBT_Mobile

xin cho e hỏi 1 vấn đề con Exec của e đang bị hiện tượng No GSM và ko cách nào up radio cho nó đc . Hiện ok hết nhưng đến khi chạy thì báo 0% rồi báo lỗi , lên đc 1% kể như win mà nó hok có lên dùm .
Nhờ cao thủ giúp đỡ . Nhất là đại Quang Trùm Exec .hehehe

Status
Không mở trả lời sau này.