• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Đã up và test thử.

Giao diện : OK
Tốc độ: FAST (Nhưng có cảm giác không bằng ROM Imate mới)
Ưu điểm: Ít bị tuột RAM

Baoduyat

Bản này em Up lâu rồi !. Nhưng sau khi cài nhiều Soft vào dùng thấy không ổn lắm. Nhất là về vấn đề khi mở Menu trong Resco có hiện tượng bị giật !. Em đã phản hồi ý kiến về vấn đề này cho Indra và Indra đang trưng cầu các ý kiến để fix lỗi trong phiên bản kế tiếp !.

Thực chất thì bản này được build từ bản Imate 1.90.94 chứ không phải là từ bản của IVAN !. Nên được thừa hưởng độ ổn định của ROM Imate. Và Indra đã config lại rất nhiều, thêm vào nhiều Tools nên bản ROM hiện có thể nói là khá tốt !. Có thể sau khi trưng cầu thêm một số ý kiến, Indra sẽ ra bản kế tiếp và cũng chính là bản được mong đợi nhất !.

quannt

Đúng như baoduyat nói (đã từng nói về ROM Indra này ở trang 7). ROM Indra này thực ra là phát triển từ ROM Imate 1.90.94, giao diện đẹp nhưng tốc độ là không bằng Imate 1.90.96. Em đã up và dùng bản ROM Indra này được 2 ngày sau đó lại quay về 1.90.96

AnhTu

Super V.I.P
Bản này em Up lâu rồi !. Nhưng sau khi cài nhiều Soft vào dùng thấy không ổn lắm. Nhất là về vấn đề khi mở Menu trong Resco có hiện tượng bị giật !. Em đã phản hồi ý kiến về vấn đề này cho Indra và Indra đang trưng cầu các ý kiến để fix lỗi trong phiên bản kế tiếp !.

Thực chất thì bản này được build từ bản Imate 1.90.94 chứ không phải là từ bản của IVAN !. Nên được thừa hưởng độ ổn định của ROM Imate. Và Indra đã config lại rất nhiều, thêm vào nhiều Tools nên bản ROM hiện có thể nói là khá tốt !. Có thể sau khi trưng cầu thêm một số ý kiến, Indra sẽ ra bản kế tiếp và cũng chính là bản được mong đợi nhất !.

Đúng như baoduyat nói (đã từng nói về ROM Indra này ở trang 7). ROM Indra này thực ra là phát triển từ ROM Imate 1.90.94, giao diện đẹp nhưng tốc độ là không bằng Imate 1.90.96. Em đã up và dùng bản ROM Indra này được 2 ngày sau đó lại quay về 1.90.96

Thực tế bản ROM được build từ ROM i-mate JASJAR 1.90.94 nhưng đã được xây dựng nền registry từ ROM IVAN :D nên mức độ tương thích các phần mềm Việt đương nhiên rất tốt, chứ nếu chỉ build từ ROM JASJAR thì độ tương thích không cao, chính vì lý do đó mình mới up & đưa review giới thiệu :p test 2 buổi rồi mới dám đưa lên chứ :D

Hungpdahl

Well-Known Member
sao mình cài bàn phím tv vào k được nhỉ.mình đang sài ro v19096.up lại rom khác thì được nhưng mình cảm giác k ngon lành nắm.mà Bluetooth k nhận được.chỉ gửi được đi thôi.

longnhi88

bản ROM này em thấy nhiều soft cài vào chạy ko ổn định lắm.Tuy nhiên tốc độ rất nhanh,giao diện đẹp mắt.Hy vọng các bản tới của nó sẽ hoàn chỉnh hơn

quannt

sao mình cài bàn phím tv vào k được nhỉ.mình đang sài ro v19096.up lại rom khác thì được nhưng mình cảm giác k ngon lành nắm.mà Bluetooth k nhận được.chỉ gửi được đi thôi.
Bạn thử dùng VietFlex xem sao. Mình cũng đang dùng ROM Imate 1.90.96 đây. Chạy cái VietFlex có vẻ ngon lành đấy.

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=165

Last edited by a moderator:

LEDU

Em cũng đú với mấy anh chị. Load về bản từ xda-developers, cho máy về BootLoader xong. Em chạy thẳng cái file MaUpgrade_noID.exe luôn (chưa dám dùng Tool như bác Quang chỉ ở trang 1). Máy up ào ào...Xong rồi còn hỏi em cài GRPS gì đó theo UK hay Ireland gì nữa (em để mặc định luôn).

Thế nhưng cái Icon hiện ra cục battery không còn nữa. Cái Icon xoay màn hình cũng đâu mất tiêu. Mà mấy cái này với em thì nó cũng khá quan trọng lắm, chẳng hiểu tại sao nó mất tiêu???

Bây giờ là cái của em nó thành như cái này

Tại bản Rom em load về lỗi?? hay tại em chưa biết cách cài mấy cái Icon bên dưới???

yingzhou

Đầu tiên thử Xóa Storage theo cách mình chỉ xem sao! Sau đó HR lại!
Mình sẽ nói rõ thêm các vấn đề khác trong bài khác! :D

PhamQuang

Manager
Tại bản Rom em load về lỗi?? hay tại em chưa biết cách cài mấy cái Icon bên dưới???

Các Mod. đã nói đi nói lại với bạn mãi rồi kia mà, vẫn chưa rõ sao?
Bạn thấy nó hỏi cài GPRS gì gì đó, lý do là trong Extended_ROM của bạn vẫn còn nguyên của ROM O2 cũ.
Bây giờ bạn hãy tìm đọc bài "Hướng dẫn Up ROM..." của mình đó.
- Đọc kỹ lại các bước.
- Tham khảo bước Unlock và Hide ExtendedROM nhé.
- Hãy Unlock và Hide đi, xóa sạch những gì trong đó.
- Sau đó HR lại, mọi việc sẽ bình thường.

Xem qua hình thấy bạn đã Up ROM mới thành công rồi đó.

cuong77

thành viên mới,muốn hỏi Rom Ivan beta15 sao không hỗ trợ Vnkeyboard,chạy tốt nhưng vẫn trắng icon trong spbPlus ở màn hình chính,đã có bản Rom AKU3.2BETA5R2 không biết sao,thấy anh em ca ngợi quá,úp thử xem sao.

ztung

ủa,sao kỳ vậy bác LEDU ? đúng là không có icon chuyển từ L sang P nhưng vẫn có icon pin mà,với lại còn 1 diểm nữa là bảng rom này em để today plugin nhiều thì nó không boot dc,phải vào safe mode,disable hết các today plugin thì mới boot bình thường dc.:-??

LEDU

Chính xác như bác Quang nói. Sau khi xóa đi tất cả trong ExtRom thì khi cài lại UpRom Indra, các Icon đều hiện lên đầy đủ.

Trong Rom Indra mới này có cái game Chess xấu đau xấu đớn. Mà vào trong Remove Programes không thấy nó đâu để mà Remove đi. Mình phải làm sao để xóa đi game Chess này, cũng như một số ứng dụng mà mình thấy không cần thiết đây???

PhamQuang

Manager
Chính xác như bác Quang nói. Sau khi xóa đi tất cả trong ExtRom thì khi cài lại UpRom Indra, các Icon đều hiện lên đầy đủ.

Trong Rom Indra mới này có cái game Chess xấu đau xấu đớn. Mà vào trong Remove Programes không thấy nó đâu để mà Remove đi. Mình phải làm sao để xóa đi game Chess này, cũng như một số ứng dụng mà mình thấy không cần thiết đây???

ROM Indra Beta5 R2 làm gì có Game Chess nào nhỉ? Bạn có Up nhầm ROM v1.90.96 i-Mate không vậy?

Còn xóa các ứng dụng khác trong ROM đó là công việc khá phức tạp đấy bạn ạ. Phải mở ROM, xóa nhiều thứ lắm lắm. Đó là công việc không phải nói trong 1,2 bài là xong đâu. :D

Nemmatlanh

Hoặc bạn muốn xóa trò chơi cờ đó đi thì vào Window>>>>>>>>>>>StartManu>>>>>>>>>>>Programa>>>>>>>>>>Game,rồi xóa đi là ok.Se không hiện lên để bạn ngứa mắt nữa đâu.Hì hì!

LEDU

Chết em rồi các bác ơiiii...

Sau khi ngó tới ngó lui, cài Indra xong xuôi, nghe các bác khác nói cái Rop JASJAR_WWE_19096_19503_11100_AKU3.2_Ship chạy ổn hơn nên em cũng thử Up cái Rom này...

Chạy MaUpgrade_noID.exe xong, theo hướng dẫn em Hard Reset lại máy. No hiện lên dòng chữ Press 0 to clear gì đó như bình thường...

Hic...

Sau đó máy em đen thui...tịt luôn. Thư up lại các Rom khác, chẳng có cái nào được hết...

Huhuhuhu...lần này thì em mắc đền các bác rồi!...huhu..Em phải làm sao đây?? tiêu tùng con Exec của em rồi sao???

yingzhou

Sau khi chat cùng Ledu thì nhận thấy lỗi là do bạn quên quy tắc Up ROM căn bản dành cho UNI! :))

Chính xác là phải vào Bootloader thì mới Up ROM được! Nhắc lại cho mọi người cùng nhớ lun! Hãy xem lại bài trước! Mình đã nói rõ ràng các bước Up ROM cho UNI. Man PhamQuang cũng đã có Chủ đề nói rõ vấn đề này!

Ngoài ra, hiện nay UNI có một lỗi nguy hiểm! Rất nhiều người đã mắc phải! Không có cách gì cứu được! Đó là Stuck on Splash Sreen! Tình trạng là không thể vào chương trình được! Chỉ khởi động máy đến màn hình Splash Screen và đứng luôn! Up ROM lại cũng không giải quyết được vấn đề này!

Mọi người chú ý khi Up ROM! Rất dễ bị tình trạng này! Nguyên nhân do đâu vẫn chưa có ai biết! Và đây được coi là một Nan y đối với UNI! Có người Up ROM không sao. Nhưng có người mới Up lần đầu đã bị!

Do vậy diễn đàn đã nêu ra và khuyến cáo các bạn về các lỗi có thể khi Up ROM! Còn Up hay không là quyền của các bạn! Chúng tôi không chịu bất cứ trách nhiệm nào về sự cố do Up ROM! Mong các bạn hãy hợp tác
!

Chúc vui vẻ! :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Không phải là không có cách cứu, hiện tượng trên không phải là Stuck Splash Screen đâu Châu, đó chỉ là bị Stuck at Bootloader thôi, có 2 giải pháp để giải quyết vấn đề này:
- Tìm và download Rom O2 1.30.7x (Rom nguyên bản chính hãng) và tiến hành up lại, sẽ bình thường lại, mình cũng đã sử dụng cách này khi bị hiện tượng trên.
- Sử dụng tool exitbootloader.exe chạy trên Pc để đưa PPC về lại bình thường. Tool sẽ có người đưa lên giúp bạn, vì hiện tại mình đang online bằng PPC :D không thể đưa tool lên.
Yên tâm nhé.
Tool có đây :D ExitBootloader

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.