• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM ROM CHO ATOM LIFE (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

bui_theanh

Vào đây lâu rồi mà chưa đóng góp gì hết ... hông nay làm cái tut hướng dẫn up rom 6.0 cho Atom Life

UP ROM Windows Mobile 6.0 cho Atom Life

Atom Life là dòng PocketPC mới, có hổ trợ Windows Mobile 6.0 từ chính hảng, quy trình Up ROM WM 6.0 cho chúng cũng không có gì quá khác biệt, miễn là chúng ta tuân thủ các bước tiến hành mà thôi.

Đầu tiên, cần tải ROM về. ROM cho Atom Life có định dạng EXE.

Tiếp theo, kết nối Atom Life với PC qua USB. Nên sử dụng MS ActiveSync v4.0 trở lên. Sau khi đã kết nối, chạy file EXE, sẽ xuất hiện các hình ảnh sau đây:

Sau khi chấp nhận, quá trình Up ROM mới sẽ bắt đầu:
Trên phone sẽ như thế này

Sau khoảng thời gian 20-30 phút, quá trình Up ROM sẽ hoàn thành:

SR lại, theo các bước, vào ta sẽ có phần thông tin như sau:

Quá trình Up ROM như vậy đã hoàn thành.

Dưới đây là Link để tải các loại ROM cho dòng này

Nếu các bạn nào cần ROM 5.0 của dòng này thì lên tiêng mình sẽ up lên cho :D

phecvit

bạn ah.Mình cài Win 06 cho life xong.Nhưng sao cái của mình vẫn bị lỗi về sóng đó.Mình sài Mobile gọi đi không đc,nhắn tin thì được.Sóng vẫn đấy.Tại sao vậy bạn.Giúp mình với

bui_theanh

Hôm trước cũng có support cho 1 cái Atom Life ở Sóc Trăng xài sim Vina bị mất sóng không gọi được, sim mobi bình thường. Đó là chỉ ở Sóc Trăng thôi, nhưng đem lên chổ mình (Cần Thơ) thì bình thường.

Cũng chã biết tại sao cả :-?? , hay là tại dòng Atom Life này có trục trặc với mạng ;;), thử đổi Sim mạng khác xài xem sao bạn :D

noname25

Hôm trước cũng có support cho 1 cái Atom Life ở Sóc Trăng xài sim Vina bị mất sóng không gọi được, sim mobi bình thường. Đó là chỉ ở Sóc Trăng thôi, nhưng đem lên chổ mình (Cần Thơ) thì bình thường.

Cũng chã biết tại sao cả :-?? , hay là tại dòng Atom Life này có trục trặc với mạng ;;), thử đổi Sim mạng khác xài xem sao bạn :D

Mình cũng đã 2 lần bị hiện tượng giống như bạn, mình xài MobiFone. Rút SIM qua máy khác sử dụng bình thường. Hai lần mình bị đều cùng 1 địa điểm, không biết có phải mình ở quá gần anten của EVN không nữa. Mình định UPROM WM6 xong sẽ thử lại.

bodby_b5

Vào đây lâu rồi mà chưa đóng góp gì hết ... hông nay làm cái tut hướng dẫn up rom 6.0 cho Atom Life

Atom Life là dòng PocketPC mới, có hổ trợ Windows Mobile 6.0 từ chính hảng, quy trình Up ROM WM 6.0 cho chúng cũng không có gì quá khác biệt, miễn là chúng ta tuân thủ các bước tiến hành mà thôi.

Tiếp theo, kết nối Atom Life với PC qua USB. Nên sử dụng MS ActiveSync v4.0 trở lên. Sau khi đã kết nối, chạy file EXE, sẽ xuất hiện các hình ảnh sau đây:

bạn ui mình đang cần Rom 2005 cho con Atom Life của mình, bạn có thể cho mình xin dc hok

vhquangduc

Link trên megaupload download khó quá. Bạn có thể up lên link khác được không. Thân

maiyeu85

Thế Anh cũng có trong này cơ à vãi quá ha ,đề nghị bui_theanh update lên host tuoitreblue.com cho mọi người download cho đơn giản

nguyentrong

Bui_theanh oi! bạn có các nào chữ bệnh này của Atomlife ko?
"Khi xạc bin trên 50% là nó bị sáng đèn flash " bác có cách nào trị bệnh đó không?

dachi81

Không hiểu sao mình Up Win06 cho Atom Life bị đứng hình ngay Bước 6: Update MOT-1 Please...Mình đã chờ cả tiếng đồng hồ!..Đành rút ra..
Bi giờ khởi động chỉ vào được Bootloader!
Up lại 05 - 06 tình trạng đều như vậy :(

Ai heo mình với!

Huycl2507

Link trên megaupload download khó quá. Bạn có thể up lên link khác được không. Thân

Thế Anh cũng có trong này cơ à vãi quá ha ,đề nghị bui_theanh update lên host tuoitreblue.com cho mọi người download cho đơn giản

megaupload không dùng được ở VN , bác nào có O2 thì vào http://www.seeo2.com/user/XdaAtomLife/template/XdaAtomLife_WM6_May2007_WWE.vm để download bản rom mới nhất (nhớ đăng ký trước nhé)
địa chỉ này:
http://www.seeo2.com/support/XdaAtomLife/template/ServiceMenu.vm#software

Mình đang down đây,nếu down thành công sẽ Re-up lên host của PV cho các bạn

Chúc vui

@ all : các bạn không post bài nói link khó down nữa nhé,tránh làm loãng Topic đó mà:D

bestofstrongman

bên ROM có mục thảo luận về up rom cho dòng ATOM ùi mà? mà thui, post ngoài này cho nó gọn.

anh em xem bài có reply thì làm ơn đừng quote nguyên sy bài đầu tiên rồi reply có 1 dòng cụt ngủn. làm khổ thân đọc mà fải roll liên tục. bó tay :-|

nguyentrong

Không hiểu sao mình Up Win06 cho Atom Life bị đứng hình ngay Bước 6: Update MOT-1 Please...Mình đã chờ cả tiếng đồng hồ!..Đành rút ra..
Bi giờ khởi động chỉ vào được Bootloader!
Up lại 05 - 06 tình trạng đều như vậy :(

Ai heo mình với!
Bây giờ bạn vào http://www.seeo2.com/support dùng IME của máy bạn để dowload bản Rom gốc của nó về up vào là OK thôi mà . Cứ yên tâm đi không sao đâu . Nếu mà vẫn không được thì Đt cho mình nhé ! Vì mình đã gặp trường hợp này rồi mà .OK
0905788300
yahoo: nguyentrong822003

bodby_b5

muốn download được ở megaupload các bạn cần phải dùng chương trình INTERNET EXPLORE , chứ mấy chương trình duyệt web khác ko download được ở mega đâu , và trước tiên cần setup chương trình megauploadd tollbar ( vô trang mega sẽ có phần download này ) sau đó các bạn có thể download được
chúc các bạn thành công

dachi81

Tình hình là hôm nay bị 1 Em Atom Lìe hiện tượng "no GSM" òi!!huhu

lionkingvn

Rom Atom life trên seeo2 vẫn bị lỗi sóng đấy các bác ạ. Muốn hết tình trạng này các bác đến Công ty Rồng Thái Bình Dương, số 202 Lý Chính Thắng, đây là nhà phân phối chính thức của O2. Ở đây đã có bản Rom WM6 sửa lỗi. Atom li fe của tôi trước đây cũng bị lỗi sóng mobile, sau khi up ban WM6 sửa lỗi ok rổi. Chúc vui.

bodby_b5

huuuuu tiêu 1 con Atom life , mình chuyển ngôn ngữ tiếng Hoa sang tiếng Anh , up bằng thẻ, úp xong ngủm luôn, ko còn dấu hiêụ sự sống

Status
Không mở trả lời sau này.