• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Nhờ sự trợ giúp có Man PhamQuang mình vừa thử được Rom WM6 WWE của dòng Wizard (mấy hôm nay toàn dùng CHS - tiếng Tàu không), cảm giác thật đã, quá đẹp luôn, chạy cũng khá nhanh dù chưa OC, hỗ trợ tốt bộ gõ tiếng Việt. Rom còn rất nguyên sơ, chưa có soft gì tích hợp trong đó nhiều. Hy vọng trong 1 ngày gần đây PV sẽ build lại, khi đó sẽ có tích hợp những thứ cần thiết vào Rom.

Xem vài hình minh hoạ nhé

Link down các bạn phải đợi PhamQuang up lên :D

Link down ở ở đây

Chỉnh sửa cuối:

Hometiger

Ui, đã quá đã quá......
Hy vọng bác QUang sớm cho anh em link để download WM6
Thanks

AnhTu

Super V.I.P
Đây thực sự là 1 tin gây sốt đối với cư dân sử dụng Wizard, chắc chắn 1 điều khi Wizard có WM6 thì đương nhiên Blue Angel cũng sẽ được ăn ké. :D Hy vọng bản ROM WM6 dòng Wizard sẽ mang lại 1 không khí náo nhiệt cho tất cả các bạn. Đây là bản WM6 đầu tiên dành cho màn hình QVGA rồi :-?

Tom_codon

Super V.I.P
Chắc không lâu nữa dân cư sử dụng " Thiên Thần Xanh" cũng sẽ được hưởng lợi ích từ WM6.0
Vì OS làm ra cho QVGA thì cái nào cũng giống nhau thôi,các Cooker thế giới sẽ nhanh chóng chuyển cho các dòng khác nhau.
Wizad là một đại diện QVGA khá may mắn khi được lựa chọn để cho ra mắt OS croossbow QVGA.

sony17

Wow...Thật sự là 1 Rom đang chờ đợi nhất của HTC Wizard đó nha.Mong up lên nhanh nhanh để mọi thưởng thức.

sony17

Cuối cùng đã download Rom Wizard WM6.0 rồi và up lên đúng là hình ảnh dẹp lắm.Sẽ test thêm

PhamQuang

Manager
Phiên bản WM6.0 cho HTC Wizard này không những có giao diện mà nhiều người mong đợi mà ngoài ra:

- Tốc độ máy nhanh đáng kể.
- Độ ỳ mà chúng ta thường gặp trên WM5.0 hầu như không còn.
- Quan trọng nhất là ROM này có thể Up cho cả các máy dòng G3G4 mà không cần phải trải qua bước UnlockCID như đối với các bản WM5.0 trước đây.

Từ hôm nay các bạn có trong tay chú G4 có thể yên tâm mà Up ROM này để sử dụng mà không cần quan tâm tới vấn đề CID.

Hy vọng trên cơ sở ROM mới này, các Mod. sẽ có kế hoạch Build một bản ROM hoàn thiện hơn nữa trong thời gian không xa.

buitruc

Mình vừa mới up xong bản WM05 AKU3.3 thấy giới thiệu bản WM06 thèm quá chắc tối nay về up để thưởng thức luôn

Aivanhoknight

Bản rom này up xong có dùng được các phần mềm dành cho Wm5 không hả các bác? Nếu xài được tối về up luôn, chứ nếu chỉ có phần mềm nguyên bản của nó thì buồn lắm:-/

Utxd

Bản rom này up xong có dùng được các phần mềm dành cho Wm5 không hả các bác? Nếu xài được tối về up luôn, chứ nếu chỉ có phần mềm nguyên bản của nó thì buồn lắm:-/

Đã cài những phần mềm mình hay dùng chưa có phần mềm nào không chạy cả. Bản này khởi động hơi lâu 1 tý (bản AKU 3.3 cũng vậy) nhưng khi khởi động xong thì tốc độ tuyệt vời.

Utxd

Minh up bản rom nay không được,báo lỗi ERROR[300] invalid update tool .Các mod chi với.

sonnga nói rõ hơn xem nào, dùng tool gì để up vậy ? Chứ ROMUpdateUtility_Wizard_NoID kèm theo Rom mình up tốt mà :-??

malanh

máy em G4 CID-LOCKED, đang download về và chuẩn bị up thử, nghe bác PhamQuang nói là kô cần quan tâm đến CID nữa nhẹ cả người, nếu up được sẽ báo cho các bác biết, G4 ơi là G4.

chanchukk

Tks

Cảm ơn bạn Khôi. UHm hôm truoc mình có up thử Rom Exec cho con Atom của mình thì thấy màn hình cứ rung rung. Nên bây giờ mình tháy các bạn nói có Rom mới thì mình cũng muốn thử nhung muon biet xem có ai up thử Rom mới này cho Atom chưa, chứ mình sợ lại nhòe nhòe nữa thì mệt lắm.

Utxd

Cảm ơn bạn Khôi. UHm hôm truoc mình có up thử Rom Exec cho con Atom của mình thì thấy màn hình cứ rung rung. Nên bây giờ mình tháy các bạn nói có Rom mới thì mình cũng muốn thử nhung muon biet xem có ai up thử Rom mới này cho Atom chưa, chứ mình sợ lại nhòe nhòe nữa thì mệt lắm.

chanchukk xme kỹ các dòng máy trước khi up nhé, Atom chưa có Rom WM6 đâu, hiện chỉ có Uni và Wizard có thôi, up nhầm không được mà có khi ảnh hưởng đến máy đấy :D

Phát hiện được lỗi đầu tiên: Rom không có camera :p

malanh

G4 kô up được ngay từ bước đầu tiên, Rom Update Utility báo là Invail Update tool, kô up được, rom này có cần chế biến lại gì kô các bác, mong có sự trả lời nhanh nhanh...

vutungcmg

WM for Alpine

Thấy các bạn up từ WM05 cho các máy thuộc các dòng khác mà ham, giờ lại thêm WM06 nữa trong khi con XDA IIi của mình thì cứ WM03. không up đc lên WM05 thì đã buồn rùi, giờ thấy WM06 đã có nhưng không biết dòng Alpine này sẽ đc hỗ trợ hay không, nếu đc thì còn thấy thích, không được thì chắc lại khóc tiếp tập 2 nữa wa.:( :( :( :(

Status
Không mở trả lời sau này.