• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ USPL CHO HTC HERALD (By Pof) ★

PhamQuang

Manager
HERALD-USPL-Beta3
=== By Pof từ WiKi ===

Từ trước thường khi Up ROM cho HTC Herald chúng ta dùng cách Up OS mà thôi.
Với cách này chúng ta khó có thể thay đổi IPL/SPL hay Radio.
Với Tool mới USPL Beta3 của Pof này các bạn có thể:
- Up ROM bất kỳ *.nbh mà không cần máy phải UnlockCID
- Quá trình thay đổi tất cả các thành phần ROM.

Tuy nhiên xin lưu, đây chỉ là bản Beta, trước khi dùng Tool để Up ROM, các bạn hãy tìm cho máy mình bản ROM Original, tránh trục trặc xảy ra.
Chúng tôi không chịu trách nhiệm với các trục trặc do các bạn gây ra vì không tuân thủ các điều trên.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

1/ Trước hết hãy kết nối máy và Sync tốt với PC, quá trình để biểu tượng Sync hết quay. Nên tắt các chương trình gây tốn RAM, dành RAM cho quá trình Up ROM hoàn thiện tốt.

2/ Chuẩn bị tải 1 ROM có định dạng *.nbh bất kỳ bạn muốn Up (tùy thích) và tải Tool đưa dưới bài về.

3/ Giải nén Tool bạn sẽ thấy gồm 3 Folder: LOADER, RAPI và RUU cùng file: herald-uspl.exe

4/ Hãy Copy ROM *.nbh vào Folder RUU và cho herald-uspl.exe chạy.
Tool sẽ chạy và trải qua các bước cần thiết.

- Bước 1 nhanh chóng sẽ chuyển bước 2.
- Bước 2 chạy khoảng 75% thì màn hình máy sẽ trắng xóa >>> LÀ ĐÚNG !!!

5/ Sau khi màn hình máy trắng xóa, bạn nhấn ENTER sẽ thấy quá trình Up ROM bắt đầu.

Nếu bước nào sai, hãy khởi động lại máy và tiến hành lại từ đầu.

Quá trình Up ROM sẽ hoàn thiện.

Các ROM mới giới thiệu cho HTC Herald từ nay sẽ đưa về *.nbh, các bạn áp dụng phương pháp này Up sẽ hoàn thiện và hài lòng.

canonyang

help with this.

I used pof's beta tool,I change wm6 to wm5,now....it brick.

last it unbrick since I only change the os.nb to ruu file.but this I change all to wm5 vision,

it only can go into bootloader.and ipl is 4.17.0002 spl is 1.09.0001!!!!!

it bricked.

I try offical ruu wm6,it doesn't work and displayed "This update utility cannot be used for your pda phone. please get newer update utility."

what can I do now?

dentist

Cảm ơn bác, sẽ thử và report sớm, mà không biết bao giờ mới có tool unlock CID cho herald nhỉ? :(

Microlab071966

Hard_Spl_WM6 v4.70​

***** by OLIPRO and POF *****​

Cảm ơn Man PhamQuang đã giới thiệu Tool này!

Tool của OLIPRO Và POF dành cho HTC-Herald
Tool hhoox trợ Up Rom cho dòng và có thể gọi là 1 Unlock CID.

Các bạn tải 2 bộ Tool kèm dưới bài về và làm dúng các bước sau:

1.Hard Reset PPC.

2.Coppy canonyang.cab vào PPC và chạy nó.Sau đó Soft Reset PPC.

3.Sync PPC với PC đàng hoàng.

4.Extract HardSpl_WM6 và chạy ROMUpdateUtility.exe,sẽ giống như Up ROM.Khi Up màn hình PPC sẽ chuyển sang trắng xóa,các bạn đùng lo và chờ đến khi Up xong.

Vậy là máy của bạn đã có thông số như sau:

IPL............................ 4.17.000x

SPL........................... 4.70.Yang

RADIO........................ 3.07.90 (Radio mới nhất)

OS............................ OS 5.2.1933 18533.0.7.0 PDAVIET.

Từ đây các bạn đã có thể Up các bản ROM mà ko cần phải chạy Tool lần nào nữa(Đây là ưu việt của Tool)

Tải HardSpl_WM6 ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Cách Up ROM khi đã chạy HardSpl_WM6​

Khi đã chạy HardSpl_WM6 xong,các bạn có thể Up bất cứ bản ROM nào mà mình thích.Chỉ có điều tuyệt đối không được dùng bất cứ 1 Tool hỗ trợ Up ROM nào khác.Từ nay các bạn có thể Up ROM một cách bình thường như máy đã được Unlock CID.Có điều nếu Up ngay từ bản ROM sịn *.Ship.exe thì sẽ không được,các bạn hãy làm theo các bước sau:

1.Bung bản ROM mà bạn muốn Up ra sẽ được các thành phần sau:

EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh

2.Dùng NBH_Tool để bung Files RUU_signed.nbh sẽ đươc các thành phần sau:

ATHENA_IPL.nb
G4IPL.nb
ExtendedRom.nb
PrimarySplash.nb
Radio.nb
SPL.nb
Windows.nb

3.Dùng HTC_ROM_Tool để gom các Files *.nb và chuyển lại thành Files *.nbh.Files *.nbh mới vẫn phải có tên là RUU_signed.Một điều cần lưu ý là muốn để Up được bản ROM này các bạn chỉ được gom các Files ExtendedRom.nb,PrimarySplash.nb,Radio.nb,Windows.nb(tùy bạn muốn Up thành phần nào thì chọn thành phần đó) để chuyển sang *.nbh.Còn các Files còn lại thì bỏ qua(!!!).

4.Đưa Files RUU_signed.nbh vào trong bộ Tool của ROM vừa bung ra ở bước (1.) thay thế cho Files RUU_signed.nbh ban đầu của bộ ROM.

5.Đưa PPC về chế độ Bootloader và chạy ROMUpdateUtility.exe để tiến hành Up ROM như bình thường.

Còn riêng đối với các bản ROM PDAVIET thì các bạn chỉ việc Coppy Files RUU_signed.nbh thay thế vào trong bộ ROM nào đó của Herald là có thể Up được luôn.

Chúc các bạn vui vẻ và thành công.

Chỉnh sửa cuối:

canonyang

PhamQuang :
remember to tell people whos IPL under 4.00 don't try U-SPL or J-SPL,and HARDSPL by olipro IS NOT WORKING. delete it.

thanhquang89

huhu.sao em sync với PC rùi mà đợi mấy tiếng nó vẫn ko hết quay.giờ làm thế nào hả bác

slicebro

Bác PhamQuang ơi, help me! HTC P4350

Mình up Rom bằng cái HERALD-USPL-Beta3 này, up xong chạy bình thường. Hôm sau mình reset lại máy thì khởi động lên màn hình xanh có hai dòng IPL và SPL rồi tắt luôn. Bấm khởi động lại thì vẫn chạy tới đó rồi tắt. Máy vẫn vào Bootloader được.

Mong các bác giúp em, máy không có ROM gốc.

NhatToai

Super V.I.P
Bác PhamQuang ơi, help me! HTC P4350

Mình up Rom bằng cái HERALD-USPL-Beta3 này, up xong chạy bình thường. Hôm sau mình reset lại máy thì khởi động lên màn hình xanh có hai dòng IPL và SPL rồi tắt luôn. Bấm khởi động lại thì vẫn chạy tới đó rồi tắt. Máy vẫn vào Bootloader được.

Mong các bác giúp em, máy không có ROM gốc.

Hiện tại thông số trong Bootloader của máy bạn như thế nào?
Máy bạn thuộc hãng SX nào?(T-Wing/P4350...)
Bạn cần trình bày cụ thể tí thì mới có thể hiểu mà có giải pháp giúp bạn.

slicebro

Bootloader màn hình 3 màu có hai dòng IPL 1.0.80 và SPL 1...... gì đó.

Mình mua hàng xách tay, trên máy ghi Vodafone

Mình vào trang chủ HTC nhập IME và down ROM về nhưng vẫn không up được. Nó báo lỗi 300 invate update tool gì đó
Mong bác giúp đỡ.

NhatToai

Super V.I.P
Bootloader màn hình 3 màu có hai dòng IPL 1.0.80 và SPL 1...... gì đó.

Mình mua hàng xách tay, trên máy ghi Vodafone

Mình vào trang chủ HTC nhập IME và down ROM về nhưng vẫn không up được. Nó báo lỗi 300 invate update tool gì đó
Mong bác giúp đỡ.

Máy bạn vào Bootloader được(theo lời bạn đã nói) mà không thể ghi được thông số SPL lên đầy à???
Để cứu máy,bạn phải tìm down đúng bản Ship ROM đầu tiên của máy,không phải cứ thấy ROM Ship từ hãng là được.
Hãy thử tìm tải các bản Ship đã giới thiệu trong box Herald này về thực hiện.

slicebro

Thông số trong Bootloader
IPL 1.08.0001
SPL 1.08.0001

Làm sao tìm được bản ROM đầu tiên đây sau máy khi Made in Taiwan là của nước nào vậy bạn.

Bạn biết link trang HTC để down ROm gốc không cho mình xin đi. Mình vào trang htc.com nó dẫn đến trang tiếng việt không thấy chỗ nào nhập IME xin ROM cả

Thanks bạn nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Thông số trong Bootloader
IPL 1.08.0001
SPL 1.08.0001

Làm sao tìm được bản ROM đầu tiên đây sau máy khi Made in Taiwan là của nước nào vậy bạn.

Bạn biết link trang HTC để down ROm gốc không cho mình xin đi. Mình vào trang htc.com nó dẫn đến trang tiếng việt không thấy chỗ nào nhập IME xin ROM cả

Thanks bạn nhiều

Máy bạn chưa HardSPL mà úp ROM thì tèo là cái chắc,tuy nhiên còn Bootloader là còn cơ hội.
ROM từ HTC thì bạn quên đi,vì chả còn hỗ trợ đâu mà tìm.
Các bản Ship thì đều được tôi upload và post link đầy đủ trong khu vực Herald này rồi,việc còn lại là bạn phải tự tìm down về thôi.
Bạn không đọc bài trên của tôi à,cái gì cũng vậy,phải tìm hiểu trước rồi hãy làm.
Chúc may mắn.

slicebro

Hĩ mình làm theo đúng hướng dẫn của bác PhamQuang mà, mình dùngl TOOLS USPL CHO HTC HERALD (By Pof), mình đã thử hầu hết các ROM ship trên PDA nhưng vẫn chưa được, nó cứ báo lỗi sai tool upload.

Bạn biết ở HCM chỗ nào chuyên xử PPC die không, chỉ mình với.

Mình không có acc của rapidshare nên down file của bạn chậm quá.

Lỗi này sửa được bằng phần mềm bạn ạ. Tôi tham khảo trên mạng thấy làm goldcard nhưng tôi làm không thành công có lẽ do ko biết cách format thẻ. Trong HCM thì không rõ còn ngoài HN toàn đòi trên 500 nhưng tôi mới sửa trước tết 350k bạn ạ. bạn tham khảo giá để khỏi bị chặt chém (mình nhắc lại là bác thợ sửa cho mình nói nếu vào được bootloader thì 99% sửa được bằng phần mềm nhé nên bạn cứ tham khảo đừng nghe mấy ông phán bừa thay flash hoặc sửa 50/50 ko chắc chắn)

PhamQuang

Manager
Chính xác là có thể sử dụng GoldCard để cứu máy, với đ/k phải tạo GoldCard trên máy tương tự như máy của bạn rồi Up ROM Ship.

slicebro

Bạn PhamQuang ơi, cho mình hỏi "tương tự" ở đây là đến mức nào ạ?
- Cùng dòng HTC Herald ?
- Cùng dòng HTC P4350 ?
- Cùng dòng HTC P4350 và cùng nhà phân phối, cùng ngôn ngữ,... ?

Ming bác giải thích cụ thể hơn dùm em với.
Ai có goldcard của HTC P4350 không ? giúp đỡ dùm mình xin cảm ơn và hậu tạ.

Namnet

Cần gấp bộ tool để bung rom gốc và nén lại gấp! Ai có share cho mình với. thanks/