• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

V2 CFW C6V40(belle) for 5530 by daugiang1987. Edit by dangquy197

dangquy197

Nói thẳng thừng ra luôn đây là bản V2 của anh Bảo rồi :p Mình chỉ làm lại và thay đổi 1 số thứ để cho nó ngầu ngầu tí thôi.

Đây là nguồn từ bài của anh Bảo

http://www.pdaviet.net/showthread.php?160392-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-V2-CFW-C6V40(belle)-k%E1%BA%BFt-h%E1%BB%A3p-icon-N9-amp-Anna-pro-nh%E1%BA%A5t-cho-5530-by-daugiang1987

Các bác cứ qua đấy tham quan no nê, xong về đây đọc bài của em sau :D

Vẫn thừa hưởng các ưu nhược các bản trên. Bản này là BẢN CHỈNH SỬA CHÚT ÍT CHO HỢP VỚI 1 VÀI ANH EM. Bản này đáng lẽ ko ra đời nhưng nhiều anh em buzz tôi và mong chờ bản chỉnh sửa này nên đáp ứng ý nguyện anh em. :D

Change Log

+ Thay thế hoàn toàn OVI Map bằng Google Maps ---> Mục đích là để lấy chỗ trống cho anh em Cook thêm, chứ bản của a Bảo chỉ trống 0.83 Mb, ko làm dc gì cả. Theo tôi thấy thì Google Maps lại nhanh hơn OVI maps. Anh em nào yêu OVI Maps hơn thì cứ cài vào sau vậy. \-/

+ Thay thế đồng hồ kĩ điện tử thành đồng hồ số cho nó lịch sự (Theo cảm nhận của tôi :p)

+ Mod lại cột sóng, lúc bình thường là 3G, lúc có kết nối là 3.5G. Cái này lừa tình chuẩn nhất rồi nhé >:)

+ Mod thay lại thanh Swipe to Unlock thành màu xanh, thay chữ Kéo em sang trái thành Mở Khóa để phù hợp cho 1 số người đứng tuổi \-/

+ Nhồi thẳng Qt và Qtmobi vào trong CFW, từ này dân sử dụng Qt ko lo máy tốn tài nguyên ổ C để cài Qt nữa nhé >:)>:)

+ Xóa chức năng Lệnh thoại ---> Ko bao giờ đụng đến, bởi vì nó chỉ chuẩn đối với người biết tiếng Anh ~x(

+ Xóa chức năng Chỉnh sửa Hình ảnh ---> Ko phổ biến, ko mạnh, đề nghị dùng Photoshop :p

+ Xóa chức năng Help trong các phần mềm cho máy nhẹ :p

+ Xóa chức năng Message Reader (Đọc tin nhắn bằng âm thanh) ---> Cái này chỉ có tác dụng cho văn bản bằng Tiếng Anh chứ tiếng Việt nó ko đọc dc---> Để nặng máy

+ Gỡ bỏ OVI Store. Nói thật cái OVI Store rất vô dụng, toàn đi copy phần mềm khác về rồi bắt mua bản quyền đắt bỏ bố ra, lên mạng tải cho nó nhanh. Bản Full mới phê \-/

+ Xóa luôn Video Sharing, Internet Phone, video Call ---> lí do: máy 5530 ko hỗ trợ.

+ Thay Effect khác nhẹ, nhanh, đỡ hao pin và nhìn thoải mái hơn hẳn :D

+ Xóa luôn Kill Me, ai cần thì Cook vào.

+ Trong bản của a Bảo, nhạc chỉ đọc ở E:\Music, Video đọc ở E:\My Video, tôi thấy như thế là quá bất tiện, nên đã xóa 2 cái đó đi, sửa lại như sau. Nhạc chỉ đọc ở E:\Sounds\Digital, Video đọc ở E:\Video Clips. Như vậy là đỡ rác thẻ mà nhìn gọn gàng, mĩ quan hơn :p

Nói chung là máy chỉ tạo thêm 2 thư mục trên thẻ là Receive và HideFolder. 1 thư mục là để nhận file Bluetooth, 1 thư mục là để ẩn tài liệu nhạy cảm :p

+ Mod thêm 2 chức năng Tự đồng Cài Đặt phần mềm hàng loạt và Đèn Pin. Cái này rất hữu dụng mà bản anh Bảo ko thấy có :p

+ Đổi lại tên Bluetooth là Nokia 5530 Xpress Music. Mình để tên gốc cho nó đậm chất máy gốc :D

+ Đổi tên icon Phim --> Video & TV, Icon Công cụ thành Hệ thống :p

+ Mở lại 2 chức năng là Real Player (Cái này anh Bảo đã ẩn đi mà quên rằng 1 số người xem TV qua chức năng Real Player lại rất cần) và Photo Browser :p

+ Xóa 2 ứng dụng Shutdown và Restart trong Ứng Dụng, thứ nhất là đỡ thừa ra, thứ 2 đỡ ấn nhầm :p

+ Bản này ko có MOD cảm biến khoảng cách khóa máy đâu nhé :D

+ Widget đã dc tắt sạch để phục vụ cho mục đích cuối, để sau em nói. >:)>:)>:)

Mời các bác xem qua ảnh của em nó:

Mời các chiến sĩ xem qua Video máy sau khi Flash (Clip đầu em quên mất, nói giọng gốc Hà Tĩnh nên ko ai nghe ra gì cả, Clip 2 em phải nói tiếng bắc cho các chiến sĩ dễ nghe hơn =)))

Video 1

[video=youtube;CYa4kwSj8Io]http://www.youtube.com/watch?v=CYa4kwSj8Io[/video]

Video 2 ( Hướng dẫn kéo icon Full màn hình )

[video=youtube;Ya6gU3L3VNg]http://www.youtube.com/watch?v=Ya6gU3L3VNg[/video]

Giờ thì các đồng chí hiểu vì sao mà em tắt sạch Widget đi chưa ạ? Vì chúng ta sẽ cài Home Screent của Iphone thay cho HS của C6. Nên tắt sạch Widget đi để khi khởi động máy lên máy sẽ ko bị hao RAM cho nó ấy mà :p

Trong Clip thứ 2 em đã nói rõ cách sử dụng rồi, các bác cố gắng nghe nhé :p

Link Download

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0qff1t6ia07v6m4[/DOWNLOAD]

(Trên đấy là chỉ có file Rofs2 nhé, ai chưa có bộ Core thì lấy bộ Core ở Link bản 6.9 này về, xóa cái File Rofs2 đi rồi cho file rofs2 ở bản 7.1 vào)

http://www.mediafire.com/?m5apwghq089m9lr

Còn đây là phần mềm Vhome các bác tải về rồi cài vào, rất tiếc là cái này ko cook dc vào FW, Cook vào sẽ gây lỗi nên các bác đành cài sau khi Flash vậy

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?by3iph1a761ewdf[/DOWNLOAD]

Rất nhẹ nên yên tâm là ko ăn RAM, ăn PIN đâu nhé :D

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

Do CFW này đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa,

ANH EM LƯU Ý: TRƯỚC KHI FLASH, NHỚ XÓA HẾT CÁC FILE: Sys, system, Private, data trên Thẻ nhớ. Khi Flash trong JAF thì chọn chế độ Factory Set nhé, sau khi Flash, để máy ổn định 1 phút rồi hãy dùng nhé.

Rất cảm ơn anh Bảo, Sangbenh, hoanglongbf đã giúp đỡ tôi hoàn thành bản CFW này, dủ chỉ là bản Edit :p

P/s: Có 1 nhược điểm ở bản trên như sau. Do CFW vẫn là Belle nên nó vẫn bị ảnh hưởng từ lỗi dấu ~ chuyển thành dấu = khi các bác vào phần mềm Vhome, hoặc khi vào Facebook sẽ thấy, mình đã nghiên cứu rất kĩ rồi mà chưa có thuốc giải, mong chờ bản vá lỗi của sangbenh cho MOD Belle thì mới sửa dc, rất mong các bạn thông cảm cho sự cố này :)

Bản này để công bằng sẽ ko nhận hối lộ bóc tem đâu nhé, bác nào nhanh chân thì dc phước, bác nào trễ bước thì mất phần :))

Last edited by a moderator:

minhthang772

sao ông ko xài mod của hoangfkc cho đẹp với font đẹp nữa

cái này V32 ah sao ko lên 40 luôn đi ông

obxrose

Mình đã lên v40 rồi thì đổi file rofts2 thành 40 luôn rồi sử dụng chung bộ core 40 đc ko bạn :)

MinhThang

Manager
Chủ thớt nên xem lại Nội qui gửi bài CFW nhé, nhắc lần đầu cũng như lần cuối, nếu tái phạm mình Del bài luôn đấy.
Nhìn cái Tiêu đề không biết đâu mà đỡ. :|

dangquy197

sao ông ko xài mod của hoangfkc cho đẹp với font đẹp nữa

cái này V32 ah sao ko lên 40 luôn đi ông

Mod của hoàngkc cũng vẫn đang lỗi nên đành chờ bản Mod Belle mới nhất từ Sangbenh bạn à, vẫn V32, lên V40 cũng chưa thấy dc sự khác biệt rõ ràng mấy :p

Mình đã lên v40 rồi thì đổi file rofts2 thành 40 luôn rồi sử dụng chung bộ core 40 đc ko bạn :)

Hình như là ko dc đâu bạn ạ :D

Chủ thớt nên xem lại Nội qui gửi bài CFW nhé, nhắc lần đầu cũng như lần cuối, nếu tái phạm mình Del bài luôn đấy.
Nhìn cái Tiêu đề không biết đâu mà đỡ. :|

Em...em...phấn chấn quá nên quên, sorry anh. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm :D

Bản này thích nhất cái Vhome

Ấn tượng nhất là ở chỗ đó mà :D
Thread title fixed @@ QT sắp có khả năng có bản cập nhật tiếp theo nên cho vào Z cũng ko phải ý hay lắm @@ Theo mình thếy vậy thôi :p
Tóm lại là tốt hết rồi ... chả chê đc gì cả :p

QT v4.7.3 + mobility 1.1.3 cho cho Rom (Z)

Đến khi có bản cập nhật Qt thì lúc đó chắc tôi mới có bản mới nên đồng chí yên tâm là nó ko lỗi mùa đâu :))

bên 5530 sôi động ghê hề hề hề. chẳng biết x6 bao giờ mới có

X6 ban đầu giá đắt mà chức năng lại ko hơn gì 5530 và 523x là bao nên ko phải anh em nào cũng đầu tư bạn à :D

Htt098

Đc bạn mình vừa flash xong, đổi tên file rofs2 thành RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05 là ok.