• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề *101# của Rom 6.1

anhducc12

Member
không hiểu tại sao tất cả các Rom 6.1 của Bác PhamQuang làm đều không sử dụng *101# được nhỉ,toàn phải nhấn 900,rất bất tiện,Bác nào chỉ cách để dùng *101# với..thanks..

cinim

không hiểu tại sao tất cả các Rom 6.1 của Bác PhamQuang làm đều không sử dụng *101# được nhỉ,toàn phải nhấn 900,rất bất tiện,Bác nào chỉ cách để dùng *101# với..thanks..

bạn vào: hkey_local_machine/control panel/phone/suppressUSSD,sau đó chỉnh lại giá trị là 0. Đảm bảo là kiểm tra được ngay! :D

anhducc12

Member
hix...nhưng hkey_local_machine/control panel/phone/suppressUSSD nó nằm ở đâu ạ...

cinim

hix...nhưng hkey_local_machine/control panel/phone/suppressUSSD nó nằm ở đâu ạ...

Nếu bạn đang dùng rom v12 của bác PhamQuang thì có thể vào programs/applications/PHM Registry/hkey_local_machine/control panel/phone/suppressUSSD

anhducc12

Member
Đã có phiên bản V14 cho ETEN X500, bạn Up thử xem có dùng *101# được không nhé. :D

cháu chưa muốn up V14 vì cháu cảm thấy V11 là quá hoàn hảo rùi,cả về tốc độ và kết nối,vụ *101# đã giải quyết xong nhờ bác Cinim..thanks..

anhducc12

Member
Nếu bạn đang dùng rom v12 của bác PhamQuang thì có thể vào programs/applications/PHM Registry/hkey_local_machine/control panel/phone/suppressUSSD

Thanks Cinim nhiều nha..mình đã làm ok rùi=D>=D>=D>