• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề bàn phím của KS20?

WonKjm

hiện mình dủ dụng ks20 được hơn 1 tháng rồi , mọi thứ đều ok hết ,vấn để là bàn phím ảo có vẻ hơi bé - có bác nào chỉ mình làm thế nào cho nó to ra được hok vậy, thank !

No_Spider

hiện mình dủ dụng ks20 được hơn 1 tháng rồi , mọi thứ đều ok hết ,vấn để là bàn phím ảo có vẻ hơi bé - có bác nào chỉ mình làm thế nào cho nó to ra được hok vậy, thank !
Cài Vnkeyb vào rồi chọn cái skin bàn phím to là được!

thailan

Cài Vnkeyb vào rồi chọn cái skin bàn phím to là được!

Mình cài Vnkeyb rồi khi soạn tin nhắn thì trên máy hiển thị đúng là tiếng Việt nhưng khi gửi cho máy NOKIA thì nó ra nhiều kí tự dấu (?). Nhưng lấy máy NOKIA soạn tin nhắn tiếng Việt có dấu thì qua bên máy LG KS20 vẫn hiển thị đầy đủ, rõ ràng. Vậy phải làm sao???

No_Spider

Mình cài Vnkeyb rồi khi soạn tin nhắn thì trên máy hiển thị đúng là tiếng Việt nhưng khi gửi cho máy NOKIA thì nó ra nhiều kí tự dấu (?). Nhưng lấy máy NOKIA soạn tin nhắn tiếng Việt có dấu thì qua bên máy LG KS20 vẫn hiển thị đầy đủ, rõ ràng. Vậy phải làm sao???
Cái này là do máy NOKIA kia chưa có Font tiếng Việt nên không hiển thị được tiếng Việt chứ không phải do KS20 hay do bàn phím nhé bạn!
Bạn cài Font tiếng Việt cho NOKIA là sẽ được! có điều nếu nhắn tin SMS thì cứ nhắn không dấu được rồi, chứ lỡ nhắn cho ai mà máy không có Font tiếng Việt thì đố mà đọc được, bàn phím tiếng Việt mình chỉ dùng khi Post bài trên các Forum thôi à!

hotfile

Nếu mà cảm thấy bàn phím ảo nhỏ quá thì có 2 loại hợp với bạn:
- Bàn phím M8(bạn lên mạng tìm: J.and.M.Soft.M8.v1.00.XScale.WM5.WM6.Cr4cked-SyMPDA)
-Bàn phím Zoom Board

Bin21

Máy Nokia nhắn tin có dâu KS20 nhận được mà cũng chính máy Nokia đó không nhận được tin có dấu từ KS20 gửi hay sao bạn? Nếu vậy thì hơi vô lý! Chỉ trừ trường hợp bạn soạn tin bằng chương trình điều khiển PPC từ máy tính (như dùng Pocket Controller) thì trên màn hình vẫn hiện tiếng Việt nhưng khi gửi tin sẽ bị lỗi là do Actve Sync hoặc WM Device Center chuyển tin nhắn tiếng Việt bị lỗi.