• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề nan giải liên quan tới IPL/SPL của Prophet

cachep2006

Mình gặp sự cố như sau !

Khi up trã về rom temp step 1 --> màn hình khởi động lên màu xanh và hiện IPL/SPL 2.20.0001, sau đó up tiếp rom khác ( cùng dòng ) WM05 thì vẫn vậy ( báo đèn sạc và có màn hình màu xanh " mặc dù ko cắm usb và sạc nguồn " ---> nhưng vẫn vào đc Align Screen và vẫn còn sạc đc ( khó hiểu quá )

Mình mượn được JAF tool của HUY THUẬN để chạy 1 số ROM ko up đc bằng cáp ---> những rom up như sau:

ftp://80.227.146.197/JAMin_WWE_1000925_10009114_11420_ship.exe

ftp://82.94.251.233/Uploads/HTC_Prophet/Dopod818pro_WWE_1001321_10013102_11320_Ship.exe

http://www.live-share.com/files/185877/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.rar.html

lúc này chỉ thay đổi đc SPL và OS mà thôi ( Còn IPL cứ trơ ra 2.20.0001 ). hiện tại vẫn tình trạng cũ ---> vào Align Screen rất rất chậm và ko kết nối đc với Active Sync nữa

Mong các bác chỉ giáo cho cá ! làm hết cách theo khả năng của cá rồi ! Pls help me !

phải công nhận up bằng J A F thì up rom WM05 cho dòng này cái nào cũng up đc ( úp sướng tay nhưng ko kết quả gì :(:)(:)(:)(( )

Anh Hữu Tiến ơi ! Có khi nào lấy chip DOC ra ngoài rồi đóng nó vào lại thì nó sẽ xả hết chương trình và sống lại ko anh ?

Cám ơn các bác đã quan tâm !

Chỉnh sửa cuối:

parrot

Bác Cá bị tình trạng giống y như em,đã đóng lại mấy con DOC G4 khác cho nó vẫn không được,hic...(con của em la Neo G4),tìm trên mọi forum vẫn chưa có câu trả lời :(

parrot

Nhưng vào Win thì chậm rì,ko sạc nhưng vẫn báo đèn sạc và không conect được máy tính thì làm sao up được WM06(vẫn Boot được nhưng chỉ up được WM05),liệu Hard SPL có cần thiết ko bạn.Thanks;;)

Pretty

HardSPL là bỏ qua Step 1, Bạn chỉ cần Up Step 2 thôi. Mình nghĩ bạn sẽ UP được WM6.

parrot

Nhưng Up WM06 thi` máy phải connect với Active Sync chứ bác,đằng này máy của em với Cá có connect được đâu :D