• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề quay phim của N70ME

kenzonsl

Tình hình là em có con N70ME.Mới mua.các chức năng của máy hoàn toàn ok.Thế nhưng vấn đề quay phim của N70ME của em lại không được như ý muốn.Quay phim bị giật hình.mặc dù em đã chuyển từ bộ nhớ của thẻ sang bộ nhớ máy.Nhưng rốt cuộc là vẫn bị giật hình.Các bác có nhiều kinh nghiệm giúp em với.Các bác xem có cách nào khắc phục được dùm em không.Em xin cảm ơn các bác lắm lắm.:D
Khai giảng sắp đến rùi.Em lại không có máy quay.Chỉ có con N70ME này.huhu.:(
Các bác cố gắng giúp em.Em sẽ thank thật nhiều cho các bác.
1 lần nữa em xin chân thành cảm ơn.!!!!!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là em có con N70ME.Mới mua.các chức năng của máy hoàn toàn ok.Thế nhưng vấn đề quay phim của N70ME của em lại không được như ý muốn.Quay phim bị giật hình.mặc dù em đã chuyển từ bộ nhớ của thẻ sang bộ nhớ máy.Nhưng rốt cuộc là vẫn bị giật hình.Các bác có nhiều kinh nghiệm giúp em với.Các bác xem có cách nào khắc phục được dùm em không.Em xin cảm ơn các bác lắm lắm.:D

Theo mình biết thì đó là do ống kính của mình hình như chỉ 1.3Mp, độ phân giải hình khá kém như 7610 thôi, cái đó không phải do bộ nhớ không đủ, chỉ là phần cứng của máy nó thế. nếu muốn rõ hơn bạn có thể tìm 1 con N73 quay rồi so sánh, N73 quay film 3.2Mp

Anhtoitb

N70ME thì chỉ nghe nhạc thui chứ quay phim chụp hình thì nên mua máy khác! Độ phân giải kém, chất lượng hình ảnh xấu... >:)>:)

Thuannt8x

Trước đây mình dùng N70 thường cũng bị tình trạng này. Mới đầu quay rất ok, hình ảnh ko phải phàn nàn mấy nhưng sau khi thay thẻ 1Gb vào và update phần mềm vài lần thì cũng bị giật hình ko biết có phải do thẻ không.

tpo

Cái này lúc quay nhìn hình bị jựt, nhưng lúc xem Clip thì ổn, kô sao đâu, của mình cũng bị vậy.Fw/V5.0737.3.0.1.
Mí lại giờ mấy khi lôi ra quay mới chụp=N7.:p

thanhtungsx

Tại tốc độ quay phim của máy hơi kém thôi , mấy pác mà đem so sánh vớicon N73 thì N70 quay phim sao lại , ở đây tính khung hình/ 1 giây !

vnpt1706

Theo mình biết thì đó là do ống kính của mình hình như chỉ 1.3Mp, độ phân giải hình khá kém như 7610 thôi, cái đó không phải do bộ nhớ không đủ, chỉ là phần cứng của máy nó thế. nếu muốn rõ hơn bạn có thể tìm 1 con N73 quay rồi so sánh, N73 quay film 3.2Mp

n73 QUAY PHIM KHÔNG BẰNG 1 GÓC CỦA N70 ĐÂU ,CHỤP HÌNH THÌ HƠN CHỨ QUAY PHIM THÌ THẤT VỌNG LẮM

vnpt1706

thủe chọn chế độ quay MP4 xem sau (có thể đang ở chế độ 3 gp)

tunglinh88

N70 nghe nhạc cũng bình thường thôi chả hơn đc N72 là mấy còn chụp hình với quay phim thì chả có gì đáng nói cả:(