• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Settings theme trong các bản ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongmbk

Tôi là thành viên của pdaviet lâu rồi, nhưng chẳng mấy khi viết bài, vì từ lúc dùng xda atom đến giờ, tất cả các bản của bác SonBlack, bản nào cũng chạy rất mượt mà, không lỗi gì cả. Nhưng bản mới 20755 có cái này không biết có phải lỗi ko, đó là khi tôi down các theme *.tsk về vài setup, nó sẽ tự chuyển sang màn hình config today, nhưng không hiển thị gì cả, cũng không list ra để chọn lựa. Đây là lần đầu tiên tôi thử thay theme, không biết có cài đúng không. Tôi chỉ copy vào thẻ nhớ rồi nhấn đúp vào, không làm thêm gì khác.

Cám ơn các thành viên pda rất nhiều, đặc biệt là bác Sơn, các bản cook của bác nên để thành cool, tôi chẳng biết gì nhưng rất hay nâng cấp, và bản nào chạy cũng rất mượt, hầu như chưa gặp lỗi gì cả. Chỉ có vấn đề pin, tôi vẫn dùng pin cũ 1530 hơn 1 năm, nếu ko wifi thì dùng được hơn 1.5 ngày một chút (bản wm6.1), nhiều khi đi công tác quên mang sạc là rất bất tiện, vậy có nên thay sang pin 3200 ko, và nếu mua nên mua ở đâu cho tốt? Tôi ở Hà Nội!

Cám ơn các thành viên diễn đàn, cám ơn bác Sơn.

Sonblack

Super V.I.P
Xin chân thành cảm ơn bạn đã có những nhận xét khích lệ Sonblack trong công việc build rom tại diễn đàn. Đây là diễn đàn duy nhất Sonblack giới thiệu ROM.
Về theme, bạn thao tác như vậy là không chuẩn. Bạn nên làm như sau:
- Có thể chép theme bạn thích vào thư mục gốc của thẻ nhé. Không tap từ trình duyệt file. Vào Start - Settings - Today, bạn sẽ thấy tên theme này, tap chọn nó và nhấn OK. Hiệu quả tức thì.
- Hoặc cũng có thể chép thẳng vào \Windows\ của máy và làm theo cách trên.
Chắc chắn thành công.
Chúc vui.

AnhPheCT

Các bản Rom khác chỉ chép file themes *.tsk vào thư mục My Documents của thẻ là vào Start/Settings/Today là nhìn thấy Themes còn Bản này Phải Coppy các file *.tsk vào My Documents của máy mới Start/Settings/Today nhìn thấy!! Bác nào có cách chỉnh sữa Regedit chỉ mình với!! Xin cảm ơn!!!

thienly12333

ủa mình tải themes về chỉ cần chép thẳng vào ngoài cùng của thẻ nhớ là được ngay mà!!!!

thanhlongmbk

Cám ơn các bạn, tôi đã copy vào máy và được rồi. Không thử copy ra thư mục gốc của thẻ mà tôi copy thẳng vào my documents của máy, sau đấy nó tự hiện luôn trong today list mà không phải làm thêm bất kỳ động tác nào khác.
Các bản của bác Sơn luôn có tool xử lý registry (programs\system\registry editor), anhphe076 có thể vào đấy để xử lý registry nếu cần.
Vấn đề về pin tôi cũng thấy bàn cãi rất nhiều, nhưng sau khi đọc hết tôi lại chẳng biết rút ra cái gì. Người thì khen, người thì khuyên không nên dùng, mà theo như mọi người tranh luận thì pin được ngày rưỡi ok rồi nên tôi cũng không thay nữa, dùng pin chuẩn có nó cảm giác an toàn hơn.

À tôi quên không nói, tôi có duyên với các bản Rom của bác Sơn đấy nhé, thành ra được sử dụng cả 2 bản rom của bác, 1 cho xda atom và một cho xda II. Số hên dùng đúng 2 loại này nên chỉ cần để ý nâng cấp chứ không phải đi tìm hết bản này bản kia, rất tiện.

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Các bản Rom khác chỉ chép file themes *.tsk vào thư mục My Documents của thẻ là vào Start/Settings/Today là nhìn thấy Themes còn Bản này Phải Coppy các file *.tsk vào My Documents của máy mới Start/Settings/Today nhìn thấy!! Bác nào có cách chỉnh sữa Regedit chỉ mình với!! Xin cảm ơn!!!

Muốn cho vào đâu cũng được, quan trọng là biết chỉnh Registry theo ý mình mà thôi!

Tóm lại, mọi thứ là bình thường không nhất thiết phải mở chủ đề để bàn cãi. Hãy là người sử dụng đích thực. Chủ đề này đóng.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.