• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Setup email cho Touch Diamond

ntt2006

Mình mới chuyển sang xài Touch Diamond cũng không lâu,hôm qua rảnh thời gian nên set up email cho nó.
Khi mình set up cho account hotmail thì rất nhanh chóng và nó download hộp thư hotmail về máy tức thì.Tuy nhiên,khi mình set up tiếp cho email cua yahoo (mình đang dùng ymail) thì nó lại báo lổi không nhận ra ID hoặc password và cứ như vậy mình nhập vào đúng mà nó cứ hỏi mãi,mình nghĩ là mình nhập sai thì mình cùng check trên PC thì OK nhưng trên ppc lại báo lổi.Mình nghĩ ymail chắc chưa hổ trợ nên mình set up thử cho yahoo và yahoovn thì lại bị tình trạng không hỏi xác nhận ID hay password nhưng lại không thể down hộp thư về và nó lại báo lổi Don't Send ==> nó hỏi mình có muốn gởi lổi về cho Microsoft hay không.
Bạn nào có kinh nghiệm về set up yahoo xin hổ trợ cho mình nhé.Thanks.

archvuong

Vì yahoo kg hổ trợ pop3 nên bạn kg trực tiếp setup đc. Mà setup hơi cực nên cũng lười... Hehehe :)):p

ntt2006

Vì yahoo kg hổ trợ pop3 nên bạn kg trực tiếp setup đc. Mà setup hơi cực nên cũng lười... Hehehe :)):p

Nhưng cũng với vấn đề này mà mình set cho E63 (symbian) thì check rất dễ dàng lắm bạn.

especen

Em dùng gmail với PPC (cả Touch Diamon & Artemis) đều bị tình trạng mỗi e-mail mình gửi đi từ PPC đều bị gửi 2 lần (khách nhận được 2 cái e-mail giống hệt nhau).
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp với.

bingbong

Em dùng gmail với PPC (cả Touch Diamon & Artemis) đều bị tình trạng mỗi e-mail mình gửi đi từ PPC đều bị gửi 2 lần (khách nhận được 2 cái e-mail giống hệt nhau).
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp với.

Mình cài gmail trong Touch Diamond cũng bị y như vậy, có bạn nào biết tại sao không nhỉ?

thanhtungqng

Thấy các bác nói về mail nhiều quá, mình có mấy thông số cơ bản dùng cài trên máy Nokia S60, hi vọng có thể giúp ích cho máy HTC Diamond:

All IMAP/POP3 Mail Setting For S60

Yahoo Mail Setting :

Incoming Setting

User Name:User@yahoo.com
Password: Password of your yahoo mail
Incoming mail server: imap.n.mail.yahoo.com
Mailbox Name: Yahoo
Mailbox type: IMAP4
Security(Ports): Off
Port: Default

Outgoing Setting

Email Address:User@yahoo.com
User Name:User@yahoo.com
Password: Password of your yahoo mail
Outgoing mail server:smtp.mobile.mail.yahoo.com
Security(Ports): Off
Port:587

Hotmail (Live) Mail Setting :

Incoming Setting

User Name :user@hotmail.com
Password : Password of your Hotmaill
Incoming mail server : pop3.live.com
Mailbox Type : pop3
Security :ssl/tls
Port :default

Outgoing Settings

User Name :user@hotmail.com
Password : Password of your Hotmaill
Outgoing mail server : smtp.live.com
Mailbox type : pop3
Security :start tls

Gmail Mail Setting :

Enable IMAP in your Gmail account settings.

Incoming Setting

User Name :user@gmail.com
Password assword of your Gmail
Incoming mail server :imap.gmail.com
Mailbox Type :IMAP4
Security :ssl/tls

Outgoing Settings

User Name :user@gmail.com
Password assword of your Gmail
Outgoing mail server :smtp.gmail.com
Security :start tls