• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VẤN ĐỀ UP ROM CHO ATOM LIFE

Status
Không mở trả lời sau này.

1107

EM VÀO ĐỌC DIỄN ĐÀN MẤY NGÀY NAY NHƯNG DÁM UP ROM CHO ATOM LIFE VÌ CÓ KHÁ NHIỀU ĐIỀU CHƯA THÔNG SUỐT NHỜ MẤY PRO CHỈ DẪN DÙM EM. EM ĐANG DÙNG BẢN WIN 5.0
1> SỰ KHÁC NHAU GIỬA UP ROM BẰNG USB VÀ BẰNG THẺ NHỚ. CÁCH NÀO CƠ HỘI DIE ÍT HƠN. NỀU ĐƯỢC THÌ HƯỚNG DẪN CỤ THỀ CÁCH UP ROM DÙM EM, EM ĐỌC NHIỀU MÀ KHÔNG THẤY HƯỚNG DẪN UP BẰNG USB CHO ATOM LIFE ( HƯỚNG DẪN CHI TIẾT DÙM EM NHA, EM GÀ LẮM).
2> CÓ QUÁ NHIỀU ROM NÊN KHÔNG BIẾT UP ROM NÀO, AI CÓ KINH NGHIÊM NHIỀU THÌ CHO EM 1 QUYẾT ĐỊNH ( KÈM ĐƯỜNG DẪN ).
3> CÁC LỖI CÓ THỂ GẶP TRONG QUÁ TRÌNH UP VÀ CÁCH KHẮC PHỤC.
4> KHI UP LÊN ROM 6.1 THÌ CÓ THỂ TRỞ VỀ 5.0 ĐƯỢC KHÔNG.
THANKS ANH EM NHIỀU NHIỀU LẮM.;;);;)

Tuan1412

EM VÀO ĐỌC DIỄN ĐÀN MẤY NGÀY NAY NHƯNG DÁM UP ROM CHO ATOM LIFE VÌ CÓ KHÁ NHIỀU ĐIỀU CHƯA THÔNG SUỐT NHỜ MẤY PRO CHỈ DẪN DÙM EM. EM ĐANG DÙNG BẢN WIN 5.0
1> SỰ KHÁC NHAU GIỬA UP ROM BẰNG USB VÀ BẰNG THẺ NHỚ. CÁCH NÀO CƠ HỘI DIE ÍT HƠN. NỀU ĐƯỢC THÌ HƯỚNG DẪN CỤ THỀ CÁCH UP ROM DÙM EM, EM ĐỌC NHIỀU MÀ KHÔNG THẤY HƯỚNG DẪN UP BẰNG USB CHO ATOM LIFE ( HƯỚNG DẪN CHI TIẾT DÙM EM NHA, EM GÀ LẮM).
2> CÓ QUÁ NHIỀU ROM NÊN KHÔNG BIẾT UP ROM NÀO, AI CÓ KINH NGHIÊM NHIỀU THÌ CHO EM 1 QUYẾT ĐỊNH ( KÈM ĐƯỜNG DẪN ).
3> CÁC LỖI CÓ THỂ GẶP TRONG QUÁ TRÌNH UP VÀ CÁCH KHẮC PHỤC.
4> KHI UP LÊN ROM 6.1 THÌ CÓ THỂ TRỞ VỀ 5.0 ĐƯỢC KHÔNG.
THANKS ANH EM NHIỀU NHIỀU LẮM.;;);;)

Up bằng thẻ nhớ an toàn hơn do tránh đc những nguyên nhân khách quan như cáp lỗi,hoặc đang up bằng pc thì mất điện.
_Muốn ổn định tốt nhất nên dùng bản rom gốc 6.0 đó bạn.Cách up rom cho dòng Atom rất đơn giản cứ cắm cáp vào và làm theo hướng dẫn của chương trình up rom hiển thị trên màn hình là ok mà,bạn cứ làm đi 0 die máy đâu mà lo

1107

MÁY MÌNH BỊ TÌNH TRẠNG SÓNG CHẬP CHỜN , KHÔNG BIẾT LÀ DO RADIO HAY DO DÙNG SUPER SIM. MINH NGHE NOI UP BẰNG THẺ NHỚ THÌ RIDIO ĐÂU CÓ ĐỔI ĐÂU PHẢI KHÔNG PRO, VẪN GIỮ NGUYÊN RADIO CỦ CỦA MÌNH HAY LÀ UP LÊN RADIO MỚI LUÔN.
BẠN CÓ THẺ HƯỚNG DẪN MÌNH UP BẰBNG THẺ NHỚ CHI TIẾT ĐƯỢC KHÔNG. THANKS.

Chú ý font chữ nha bạn, lần sau không post bài toàn chữ in hoa nhé!

Last edited by a moderator:

1107

em nghe nói up rom phải chú ý đến g3,, g4 gì nửa phải không mấy pro.

Update Rom cho O2 Atom Life

Chào bạn! Bạn up rom lên để cải thiện radio mới cho sóng ồn định thì nên up bản rom 6.0 chính hảng của O2 thì tốt hơn. Bàn nay sóng rất ổn định cho cả 3 dịch vu mạng: Mibifone, Vinaphone và Viettel. Đầu năm 2007 mình co xài O2 Atom Life. Mới mua về mà sóng rất chập chờn. Đi ra ngoài thành phố là mất sóng. Mình đã up rom lên wm6.0 và xài đến bây giờ. Up rom chính hảng được cái là clean rom không như rom cook kèm tùm lum chương trình vào rom. Có những chương trình không cần thiết. Up rom chìnng hảng sau này cần cài soft nào thêm thì mình cài thêm theo ý của mình. Nếu cần hổ trợ thêm thi liên lạc với mình 0909844226.

Medkid

Chào bạn! Bạn up rom lên để cải thiện radio mới cho sóng ồn định thì nên up bản rom 6.0 chính hảng của O2 thì tốt hơn. Bàn nay sóng rất ổn định cho cả 3 dịch vu mạng: Mibifone, Vinaphone và Viettel. Đầu năm 2007 mình co xài O2 Atom Life. Mới mua về mà sóng rất chập chờn. Đi ra ngoài thành phố là mất sóng. Mình đã up rom lên wm6.0 và xài đến bây giờ. Up rom chính hảng được cái là clean rom không như rom cook kèm tùm lum chương trình vào rom. Có những chương trình không cần thiết. Up rom chìnng hảng sau này cần cài soft nào thêm thì mình cài thêm theo ý của mình. Nếu cần hổ trợ thêm thi liên lạc với mình 0909844226.

Rom cook có dư hay ko là do tùy người đánh giá, đối với mình thì Rom ship có quá nhiều phần mềm ko cần thiết hoặc là đã out dated. Với mình thì Rom cook đẹp (theo ý mình, tất nhiên :p). Sóng chập chờn thì thường chỉ xảy ra với các Sim của Mobi, mình cũng chưa hiểu tại sao, nhưng Viettel thì lúc nào cũng good.

Topic locked

Status
Không mở trả lời sau này.