• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về Boocks

langtude

Các pro cho em hỏi, em cài qua wifi ứng dụng Boocks và truyện ở trong eboocks ra, nhưng không đọc được, khi mở Boocks ra thì chỉ thấy trắng xóa và cái logo setting hình bánh xe ở trên cùng bên tay phải thôi mà không thấy truyện đâu cả, em đã gỡ ra và cài lại nhiều lần cái Boocks của nhiều sources khác nhau nhưng vẫn thế, hay là phải cài thêm ứng dụng nào khác để nó hỗ trợ không. Mà em tìm trên mấy forum thấy họ toàn bảo cài ứng dụng eboock ra thì mới đọc được, nhưng em tìm hoài có thấy eboocks đâu, chỉ thấy Boocks thôi à, em toàn thấy hướng dẫn cài qua PC sute thôi chứ không thấy ai nói cài qua wifi cả, pro nào biết chỉ dùm em nhé, thanks<máy em là 114>

dimanguyen

em cài ebook trc rồi mới cài dữ liệu sách vào sau nên cũng ko đọc đc. Gỡ sách ra rồi cài lại sau khi đã có ebook thì trong ebook có hiện các sách đã cài ra. Chúc tcông!

langtude

em cài ebook trc rồi mới cài dữ liệu sách vào sau nên cũng ko đọc đc. Gỡ sách ra rồi cài lại sau khi đã có ebook thì trong ebook có hiện các sách đã cài ra. Chúc tcông!

thanks bác! em đã làm theo cách của bác và ngược lại vẫn không được ạ, hay phải làm thủ công trích theo đường dẫn nào vào eboocks, thế thì wifi không có tác dụng ạ?

bdgroup

Màn hình trắng xóa hay xám xám? Mình cũng bị như bạn, để 1 lát sẽ được. Theo mình nguyên nhân do tệp được load quá nặng. Bạn thử để khoảng 30s cho nó load xem sao

minhkhoa2007

Bạn hãy thử cài Ebook trước, sau đó kết nối bằng PC suit vào var/root/media/EBooks, và chép truyện vào đây. Nếu vào đến media mà ko có EBooks thì bạn hãy tạo 1 thư mục tên là EBooks và chép truyện vào. thoát ra vào Ebook và hưởng thị,chúc bạn thành công

loteo

Đầu tiên bạn vào HHVN-Iphone-->cài Ct Books sau đó RT máy lại.tiếp theo vào HHVN-eBoook cài các eBook bạn thích là ok ah.Minh củng vừa làm xong đây.(làm trên wifi và sources của iphone.handheld.com.vn).Bạn làm lại đi.Chúc thành Công..

syberia

các bạn cho mình hỏi làm sao có thể đọc đc file *.prc trên IP vậy ?

simon1994

Ko đc đâu bạn, mình thử nhiều lần lắm rồi, hjx hjx
Xóa đi cài lại rồi lai reset! Nãn gớm
Thui, bạn chuyện qua xài rubooks đi cho dễ hơn, cùng lắm ngồi hết các mục trong đó
:D :D :D

tuancao85

mình không cài soft ebooks được thì phải làm sao đây mấy bác . trong khi đó e cài các soft khác vãn bình thường .

langtude

Đây nè, làm theo cách của em mới làm xong nè: Bác thử làm thế này nhé! bác unistall ứng dụng Books và truyện mà bác đã cài ra đi rồi restart lại, bác vào fileBrowser (nếu chưa cài fileBrowser thì bác nên cài đi cái này có sẵn trong install hay lắm) xong vào Media, bác sẽ nhìn thấy EBooks ở hàng thứ 2 dưới cái DCIM ý, rồi vào edit ở thanh công cụ nằm ngang dưới cùng, rồi bác click vào EBooks, rồi bác click vào Delete dưới cùng bên tay phải, thế là xóa xong cái EBooks cũ, 95% là do cái này nên mới bị lỗi, bác bắt đầu tạo EBooks mới nhé, cũng trên fileBrowser bác vào Media, lúc này sẽ không còn EBoocks nữa,bác click vào Create ở dưới cùng hàng thứ 2 từ trái vào, nó hiện lên bảng để tạo Folder mới, bác click vào Create new Folder rồi bác đánh vào EBooks và ok, vậy ta có cái EBooks mới, quay trở lại install bác vào cài ứng dụng Books ở trong @HHVN-iphone ra và bác cũng cài luôn truyện của HHVN ra, rồi restart lại thử xem, chắc là được vì em cũng làm theo cách này..... he....he.....:p:p
em trình bầy hơi dài dòng tí, nhưng khi làm thì nhanh lắm:)):))