• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về Contact của iPhone

khanhhung1

minh đang dung 3g nhưng sao giơ lưu số gọi đến vào trong danh bạ không đc ai biết bệnh này không chỉ minh với ! mình save đàng hoang mà thoat ra tim tên thị lại không thấy:(:)(:)(:)(:)((

longgiang81

Super V.I.P
Rất có thể bạn đã dùng chương trình hỗ trợ kết nối với iPhone như WinSCP hoặc PCSuite để chép danh bạ chứ ko Sync trực tiếp qua iPhone bằng iTunes đúng ko, nếu đúng như thế thì bạn chỉ thiếu bước Set Permission cho các file contact nữa là xong thôi, bở vì nếu ko Set Permission cho nó thì bạn sẽ ko thể Edit hoặc xóa đc đâu. Dùng WinSCP vào iPhone theo đường dẫn private/var/mobile/Library/AddressBook/ sẽ thấy 2 file *.sqlitedb, Set Permission cho nó thành 0777 rồi khởi động lại iPhone hoặc RestartSpringBoard là OK đó bạn !

khanhhung1

Rất có thể bạn đã dùng chương trình hỗ trợ kết nối với iPhone như WinSCP hoặc PCSuite để chép danh bạ chứ ko Sync trực tiếp qua iPhone bằng iTunes đúng ko, nếu đúng như thế thì bạn chỉ thiếu bước Set Permission cho các file contact nữa là xong thôi, bở vì nếu ko Set Permission cho nó thì bạn sẽ ko thể Edit hoặc xóa đc đâu. Dùng WinSCP vào iPhone theo đường dẫn private/var/mobile/Library/AddressBook/ sẽ thấy 2 file *.sqlitedb, Set Permission cho nó thành 0777 rồi khởi động lại iPhone hoặc RestartSpringBoard là OK đó bạn !
cám ơn bạn nhiều mình làm đc rồi tại bữa backup dùng cách đó!hihi!rất cám ơn bạn

vn1663146

e dang xài ip2g 3.0 danh bạ o lưu hình dc,co lưu rồi thì cũng mất khi họ gọi lại,làm sao dây các a.lần dầu xài ip ,chỉ e nha thank

tien113

e có contact trong sim nhưng k bít làm cách nào để moi nó ra cho ip được, dùng chức năng import nó cũng k làm được, bác nào giúp e moi contact ra với , oải wá.. huhuhu

Zenki

Super V.I.P
e có contact trong sim nhưng k bít làm cách nào để moi nó ra cho ip được, dùng chức năng import nó cũng k làm được, bác nào giúp e moi contact ra với , oải wá.. huhuhu
Lưu ý Contacts của bạn có những ký tự đặc biệt như là "!@#$%^&*()" không vì iPhone không cho phép Import Contacts có kèm các ký tự dạng đặc biệt đó. Nếu có thì bạn tìm một cái điện thoại khác cho Sim vào rồi xóa các ký tự như thế đi rồi bỏ vào iPhone import lại là được

tien113

Lưu ý Contacts của bạn có những ký tự đặc biệt như là "!@#$%^&*()" không vì iPhone không cho phép Import Contacts có kèm các ký tự dạng đặc biệt đó. Nếu có thì bạn tìm một cái điện thoại khác cho Sim vào rồi xóa các ký tự như thế đi rồi bỏ vào iPhone import lại là được

cái ip này có kỵ contact với sim hay sao á, tên của contact đâu có dấu hiệu lạ, toàn là chữ...

anyway, e đã làm được là sync với google rùi, ip dở hơi vụ contact thiệt...:))

hihihahabinh

Cho mình hỏi là các contact mình import từ SIM thì trong danh sách contact không sắp xếp theo ABC cho mình, ý mình là không hiện các ký tự HOA trước các nhóm chữ đó.
Ví dụ: N cho Nguyen hay Nga gì đó, B cho Binh hay ... gì đó
Trong khi đó, các contact mình input từ iphone thì lại có.

Mọi contac mình chỉ lưu vào ô First Name hết, các ô khác để trống

Thank all.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi là các contact mình import từ SIM thì trong danh sách contact không sắp xếp theo ABC cho mình, ý mình là không hiện các ký tự HOA trước các nhóm chữ đó.
Ví dụ: N cho Nguyen hay Nga gì đó, B cho Binh hay ... gì đó
Trong khi đó, các contact mình input từ iphone thì lại có.

Mọi contac mình chỉ lưu vào ô First Name hết, các ô khác để trống

Thank all.
Vào Settings - Mail, Contacts, Calendar - Mục Sort / Display Order chuyển sang First, Last là được :D

hihihahabinh

Vào Settings - Mail, Contacts, Calendar - Mục Sort / Display Order chuyển sang First, Last là được :D

Không được bạn ơi 8-|.
Tình hình là các contact này nằm ở mục #.
Mình vào xoá name đi, nhập vào lại thì nó sẽ cập nhật lại đúng. Nằm trong đúng đoạn ký tự đó.
Hồi trước mình mở ip pc suite để nhập lại tên cho nhanh.
Giờ mà cả đống contact đó nhập trên iphone cũng hơi oải à :(

trucdemo

mới dùng ip nên ko biết, mình muốn ip đọc trực tiếp danh bạ từ sim, và mỗi lần muốn thêm danh bạ thì nó thêm vào sim luôn được hung (nói chung là mọi thứ đề dùng trên sim)

AnhTu

Super V.I.P
mới dùng ip nên ko biết, mình muốn ip đọc trực tiếp danh bạ từ sim, và mỗi lần muốn thêm danh bạ thì nó thêm vào sim luôn được hung (nói chung là mọi thứ đề dùng trên sim)
Chỉ import đc từ sim, còn lại đều ko đc.