• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về mã PIN

angelpooh

tự dưng bữa nay em lại muốn chỉnh cho máy đòi hỏi mã PIN vào mỗi lần mở máy,mà không hiểu sao em nhập mã mặc định 12345 của Nokia (em xài N73),vậy mà nhập tới 3 lần,nó đều báo sai,bây giờ nó hỏi mã PUK,và lock máy của em luôn rồi,bây giờ em không biết phải làm sao luôn,có ai biết chỉ giúp em với :((

spiderman_anhvu

tự dưng bữa nay em lại muốn chỉnh cho máy đòi hỏi mã PIN vào mỗi lần mở máy,mà không hiểu sao em nhập mã mặc định 12345 của Nokia (em xài N73),vậy mà nhập tới 3 lần,nó đều báo sai,bây giờ nó hỏi mã PUK,và lock máy của em luôn rồi,bây giờ em không biết phải làm sao luôn,có ai biết chỉ giúp em với :((

Có cách đấy bạn à:
Gọi lên tổng đài mạng điện thoại bạn đang dùng cái mã PUK rồi nhập vào máy. Đừng nhập bừa nhé, vì nhập sai mã PUK 10 lần là hủy SIM luôn đấy :)

Có gì báo lại nhé!

angelpooh

trời ơi,sao bác nói trễ wá,nãy giờ em cứ mò đại mã PUK,không biết mấy lần rồi,chết rồi,lo wá,khuya rồi,không biết gọi lên tổng đài được ko nhỉ,em sợ mất hết số trong SIM là tiêu :(

àh,em gọi lên tổng đài và xong rồi,hic,mém chết,hên là có bác reply kịp thời,nãy giờ trong khi em đợi ngươì reply,em cứ nhập đại hoài luôn,sợ run ,1 lần nữa xin cảm ơn bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Vấn đề mã pin là hơi bị nguy hiểm đấy,có lần mình mất tiền ngu vì nghịch dại trò này hiii,chắc mã của bạn bị ai đó change rồi? Bạn mua lại điện thoại à?

ANHTUAN9791

Mã Pin mặc định là 1234.Mã này là mã của sim chứ không phải của máy đâu!Bạn lắp sim này vào máy nào thì mã pin cũng vẫn vậy không thay đổi!

angelpooh

vâng,mã mặc định là 1234,thế mà em cứ tưởng 12345 mới chết chứ,nhập sai 3 lần nó lock máy luôn,thế là em ngồi mò mã PUK 1 vài lần,điện lên tổng đài nó bảo,nhập sai PUK 10 lần là hủy SIM,hết hồn :|

pphuc96

mã pin là trên sim bạn ơi mặc định trên mỗi mạng (vd: mobifone là 1111, vitteo là......., vina là ....... sorry mình chỉ xài mobi nên chỉ biết cái này thôi còn cái khác mình kg rành) còn mã unlock máy thì theo mỗi nhà sản xuất nhé bạn (vd: nokia là 12345, siemens 1234, samsung là 8 số 0 hay 6 số 0 còn TQ thì 1212,1111,1122 đấy) mình chỉ nêu như vậy thôi còn về phàn bạn thì lấy sim khác gắn vô gọi cho tổng đài mà hỏi thôi còn kg thì bạn xài mạng nào ra trung cho nhân viên làm lại nhé, chúc vui