• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về mạng của máy HTC

boybuiHN

Sáng nay khi nghe điện xong máy HTC cảu em tự nhiên ko nhận mạng Gphone. E thử tắt máy và khởi động lại cũng ko nhận mạng. Chỉ thấy có dòng searching ở ngoài. Thử thay sim mạng vina vào cũng không được. Thay sim viettel và mobi thì lại nhận dễ dàng. Máy em đang xài bản rom WM61_Kavana_Rickys_v24_Vanilla. Em thử HR cũng không được. Up thử qua 1 số bản rom khác và bây giờ xài bản WM61_Kavana_080308 thì nhận được mạng của vina và 2 mạng kia nhưng không nhận mạng của Gphone. Bác nào đã bị trường hợp này chưa giúp em với. Thx các bác.

Rongcon

trời, Gphone là sim xài cho cố định ko dây của vnpt mà, sim của bác bị cháy rồi, e chắc chắn thế, hwa cũng vừa tìm hiểu về vụ này xong, tưởng sim Gphone dễ xài hóa ra là do đời đầu mới ra bị lỗi nên mới xài đc, đời thứ 2 ra thì fải xài wa cái kênh đôi 2 sim, còn đời 3 của e này thì chưa thấy cách gì xài đc. E đoán chắc đến 90% sim của bác là sim đời đầu. Bjờ cháy rồi thì chỉ có cách là mua sim dd lắp vào thôi chứ khôi fục lại sim cũng ko lắp vào đc đâu

boybuiHN

Không phải cháy. Mình khẳng định như vậy. Lắp sang máy nokia gọi ầm ầm. Sim này do mẹ mình làm cho nên ko rõ. Mạng nó xài chung với mạng Vina. Cái mình đang thấy khó hiểu là tại sao khi mình đang mở máy, tháo pin ra luôn rồi khởi động lại, nó lại nhận mạng. Nhưng chưa đến 15s. Gọi ngay thì okie. Nhưng dừng gọi tầm 15s là mất sóng ngay, chỉ hiện searching. Bực quá. Cả máy của bạn gái mình cũng bị vậy. Cũng xài sim Gphone. Dùng cả năm rồi chẳng sao cả. tự nhiên hôm nay bị luôn 2 máy. Đều htc s620 hết. Bác nào rành vụ này giúp em với.
@ bác Rongcon: Vụ sim gphone thì em biết chỗ làm. Với lại làm lại sim này cũng dễ vì mẹ em còn dư 1 vài sim trắng. Nhưng cơ bản em nghĩ ko phải do sim. Chỉ tiếc ko có máy HTC S620 nào nữa để test thử.

boybuiHN

Hic. Sau cả buổi tối nỗ lực. Em up bản rom WM6.5 thì lại nhận mạng Gphone. Chưa up lại bản rom khác vì còn sợ mất mạng. Hic. Chả hiểu nguyên nhân gì nữa.

Rongcon

Hic. Sau cả buổi tối nỗ lực. Em up bản rom WM6.5 thì lại nhận mạng Gphone. Chưa up lại bản rom khác vì còn sợ mất mạng. Hic. Chả hiểu nguyên nhân gì nữa.

mình cũg đã lấy sim của bạn mìh test thử, xài cũng thik, đag định tìm lấy 1 số để xài nhưng ko đc, hỏi 1 chỗ bán nó kêu tận 750k mà khả năng cháy sim là rất cao nên nản ko mua nữa

boybuiHN

Sim loại 3 nên phải ghép chip ah. May mà mình mua sim đời đầu. Giờ máy mới nó đổ keo vào khe cắm sim dính liền với nhau nên khó lấy thì phải.

Rongcon

nói chung là bạn vẫn còn xài đc là may rồi, mình bi giờ mới biết nên khó tìm quá