• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về nút power của Touch Diamond

tmhung

CHo mình hỏi , mình co mua lại 1 em TOuch DIamond , nhưng nút power có vẻ hơi lép đúng ko ........... bấm ko có cảm giác lắm ( hơi lún ^^ ) . phải ko anh em

À , với lại cái chữ E trên Taskbar .......... làm sao để dấu nó đi vậy anh em ^^

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
CHo mình hỏi , mình co mua lại 1 em TOuch DIamond , nhưng nút power có vẻ hơi lép đúng ko ........... bấm ko có cảm giác lắm ( hơi lún ^^ ) . phải ko anh em

À , với lại cái chữ E trên Taskbar .......... làm sao để dấu nó đi vậy anh em ^^

To @tmhung
1-Đúng là "nút power có vẻ hơi lép"
2-Tại vị trí "chữ E trên Taskbar" có thể hiện chữ:
G cho GPRS,E cho EDGE,H cho HSDPA hoặc mờ đi khi mất tín hiệu.Rất cần nên đừng dấu nó đi

mduc

Ngoài ra, thỉnh thoảng nút này không có tác dụng tắt màn hình. Mình nhấn vào nhưng màn hình chỉ tắt rồi bật lên ngay. Chỉ khi Soft reset thì đâu lại vào đấy. Có Bác nào biết vì sao không?
Thanks

hanoiwap

Super V.I.P
Ngoài ra, thỉnh thoảng nút này không có tác dụng tắt màn hình. Mình nhấn vào nhưng màn hình chỉ tắt rồi bật lên ngay. Chỉ khi Soft reset thì đâu lại vào đấy. Có Bác nào biết vì sao không?
Thanks

Khi mới mua,máy của tôi cũng bị hiện tương như vậy.Nay sử dụng tốt bình thường

namvu1686

Mình cũng bị tình trạng như vậy,không chỉ nút power mà cả bàn phím cứng đôi khi bấm không tác dụng,phải reset mới được. :(

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Mình cũng bị tình trạng như vậy,không chỉ nút power mà cả bàn phím cứng đôi khi bấm không tác dụng,phải reset mới được. :(

Touch Diamond đâu có " bàn phím cứng" hả bạn?

D

dvdkny

Guest
Thanks
Hiện tượng này thỉnh thoảng em cũng gặp. Em nghĩ do mình xài Touch-Flo 3D nó nặng nên mới bị. Kho đó chỉ cần tắt hết các ứng dụng đang chạy back-ground là hết. Hoặc tắt luôn màn hình Touch Flo 3D, xài như PPC 6.1 bình thường thì ko bị.

big_boy6688

Up rom thử coi có hết không. Nếu không được vệ sinh nút power là hết ngay .

hanoiwap

Super V.I.P
Up rom thử coi có hết không. Nếu không được vệ sinh nút power là hết ngay .

Do thiết kế của phần cứng: Phím thấp để tạo vẻ đẹp cho viên kim cương.
Vì vậy up rom và vệ sinh không thể giải quyết được việc gì.

AnhPheCT

Mình cũng bị đây!!! Nút Power ko nói làm gì! Nhỏ lép có cái duyên của nó!! Đang ở tab khác đôi khi vào Start/Today nó ko chịu về màn hình Today. Bấm phím cứng mới được!! Mình chán ngắt việc sử dụng Phím cứng!! Reset lại mới hết!!! Chịu 1 cái là ít hao Pin!!!

big_boy6688

Do thiết kế của phần cứng: Phím thấp để tạo vẻ đẹp cho viên kim cương.
Vì vậy up rom và vệ sinh không thể giải quyết được việc gì.

Mọi người nói phím cứng reset mới bấm được sao bác nói là do thiết kế. Không lẽ thiết kế ra Diamon mỗi lần bấm không được lại reset hả bác?

JustEvan

các bác cho em hỏi.
Đôi khi máy em tự rung 1 hồi rồi ngắt ngay. Em không hiểu vì sao nữa.
Em có thể tìm ROM bản mới nhất ở đâu ạ. Cảm ơn các bác đã giúp đỡ!