• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về phần mềm cài trên Thẻ nhớ

dung_sawaco

Mình đang xài máy P990, trên thẻ nhớ cài rất nhiều phần mềm, hôm trước táy ấy nghịch ngơm thế nào mà máy ko khởi động được, mình chạy lại fimware cho máy. Sau đó máy đã hoạt d89ộng bình thường trở lại nhưng ko hiểu sao trên máy vẫn hiển thị những chương trình mình cài trên thẻ nhớ, mình đã thử vào D:\Private để xóa nhưng các icon của mấy chương trình đó vẫn hiển thị , vào mục uninstall thì ko thấy.
ko bít làm cách nào để xóa máy cái đó nhỉ

Son_Do

Well-Known Member
Mình đang xài máy P990, trên thẻ nhớ cài rất nhiều phần mềm, hôm trước táy ấy nghịch ngơm thế nào mà máy ko khởi động được, mình chạy lại fimware cho máy. Sau đó máy đã hoạt d89ộng bình thường trở lại nhưng ko hiểu sao trên máy vẫn hiển thị những chương trình mình cài trên thẻ nhớ, mình đã thử vào D:\Private để xóa nhưng các icon của mấy chương trình đó vẫn hiển thị , vào mục uninstall thì ko thấy.
ko bít làm cách nào để xóa máy cái đó nhỉ

Nếu trên thẻ của bạn không cần phải lưu trữ gì thì cứ format thẻ là xong. Còn không thì bạn giữ lại những thư mục lưu trữ phần mềm dùng để cài đặt và thư mục cá nhân như : Other, Document, Music, Picture, Resource\Fonts.... còn lại thì xóa hết là ổn.

NQH_PCV

Tốt nhất chỉ để DATA trên thẻ thôi, tớ cài ít phần mềm nên toàn cài vào ổ C:\