• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về tai nghe có mic cho Milestone và xt720

dungdinh

Mình đang gặp phải vấn đề về tai nghe + mic cho con xt720 của mình và kg biết có bác nào gặp phải tình trạng như thế này . Vấn đề là tai nghe zin theo xt720 to quá và nghe kg đã nên mình quyết định đầu tư em khác , mình chọn Creative EP-630i ( loại có thêm mic ) và cũng đã thử với tai nghe MP21 của Soundmagic ( cũng gặp tình trạng tư tượng ) khi cắm tai nghe vào xt720 vẫn bình thường nhưng khi mở nhac thì xuất hiện tình trạng màn hình tự tắt ( chỉ tắt màn hình ) nhạc vẫn nghe nhưng ở chế độ MONO ( nhạc bị méo tiếng rất khó chịu ) , dùng tay nhấn nút mic thì nghe nhạc ở chế độ STEREO , buông tay trở lại tình trạng đầu . Lúc đầu tưởng lỗi tai nghe nhưng thử với các tai khác ( MP21 ) vẫn xảy ra tương tự . Mình tự hỏi không lẽ các tai nghe của hãng khác kg tương thích với Motorola xt720 ?
Có bác nào bị tình trạng như vậy giúp mình giải quyết vấn đề .
Cần nói thêm là nếu sử dụng tai nghe không mic thì mọi thứ đều bình thường ( tức là nghe tốt )
Thanks các bác đã đọc tin !!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

kebaotu

THeo mình biết thì do tai nghe trên các máy android đã đảo 2 dây GND và dây mic với nhau. Hiện tượng này cũng xảy ra với một số máy android khác. Chấu cắm cũng như vậy, bạn có thể mua jack chuyển 3,5mm-3,5mm ( 3,5mm có mic sang 3,5mm không mic)
Chúc vui