• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với X-SIM và sóng của T-01A

letuankhung

:(:( mình đang dùng 1 con T-01A mình dùng Mr sim V2.1 mình đã thử tất cả các mạng nhưng không thấy mạng nào ổn
=D>=D>=D>=D>
mình mạnh dạng mở topic này để anh em ai có kinh nghiệm sài qua dòng máy này thì hướng dẫn anh em cách dùng xsim nào và màng nào thì ổn định
Anh em ai cò kinh nghiệm chia sẻ nha thanks all:D:D:D:D

nhattuong

Active Member
không ổn là thực tế thế nào hả bạn ? bạn có thể nói rõ hơn không ? nếu dùng X Sim vậy pin hao hay không ?

letuankhung

:( pin thì vẫn vậy không hao hơn bao nhiêu mình dùng 2 ngày mói hết pin mình dùng tương đốn nhiều
còn sóng thì mình thấy lâu lâu nó out trung bình 1 ngày out 1 lần mổi lần như vậy phải kích sóng cho xim nó mới nhận lại bạn ah

thì sóng sánh con của em cũng thế
em nhà ở hà nội. nhưng học bên hưng yên. mỗi lần chạy từ nhà sang bên trường và ngược lại là y rằng phải tháo ra kích sóng lên mới được

nói chung dùng ổn định viettel. up lên sp03 chả mấy khi out sóng như ở sp01

kinh nghiệm:
1.mình cài được GPRS rồi. anh em nào chưa cài được thì pm nhé ...
2. biết chỗ bật tắt cái rung khi chọt chọt cho đỡ tốn pin
....
1 số kinh nghiệm nhỏ nữa

EMcó 1 số câu hỏi như sau, xin các bro giải đáp giúp:

1. Anh em nào biết cách thay sim các mạng khác nhau khi dùng X-sim như thế nào không ?
cụ thể là cái x.sim của mình nó chỉ nhận được viettel.
lắp vina để test 3g hay mobifone đều không thấy có sóng ?

2. vào vietmap hoặc Google.Maps : để nó định vị qua GPS thì phải làm ntn.

3. ở đâu bán miếng dán màn hình full + pin + vỏ silicon + bao da cho em này nhỉ

xin các pro có kinh nghiệm chỉ giáo

anh em nào ở hn thì cho mình địa chỉ giao lưu nhé
0122.234.1990

Chỉnh sửa cuối:

letuankhung

cach de up' len sp03 la sao vay ban kiem tra xem may minh sp01 hay sp03 thi kiểm tra ở đâu
+ vỏ silicon thì theo máy nó có mà pro
+ con dán MH thi mình đi ra tiệm dán đt nó cắt miếng dán của laptop ra nó dán vô rui dùng dao lam cắt cho full mh nhìn củng đẹp phết
+ mình sài cái Mr sim V2.1 thấy mobile hay vina đều lên nhưng mổi tội là hay mất sóng

nhattuong

Active Member
bạn có thể chỉ dẫn cách up lên sp-03 để anh em cùng test không ? thanks bạn

letuankhung

may bác vào trang nay tải về nè
nó có 3 file
http://translate.googleusercontent....com.vn&usg=ALkJrhgCJduj6B6sT_gon8INj_DxJeHKAw
http://translate.googleusercontent....com.vn&usg=ALkJrhiHGLlMp0xWQCSYEcaKJa_UOjUqdA
http://translate.googleusercontent....com.vn&usg=ALkJrhgWvGSwGpsyagfw1SRCayN-vRvnvw
từ sp00 lên sp03 file 1
từ sp01 lên sp03 file 2
từ sp02 lên sp03 file 3
trong 3 cái link đó lần lượt 3 file tải về chép vào the nhớ chay file mình vùa chép vào va đợi khi kết thúc la xong
++ luu ý nạp pin cho dầy vào nha các bác
click vào cái ô xanh phía bên phải là tải về nha mấy bác chúc mấy bác thanh công

letuankhung

sau khi nâng cấp lên sp03 mình sài thử 2 ngay nay mình nhận thấy tình trạng out sóng ít khi sảy ra cụ thể là mình sài mobi 2 ngày nay chua bi out sóng

nhattuong

Active Member
sau khi nâng cấp lên sp03 mình sài thử 2 ngay nay mình nhận thấy tình trạng out sóng ít khi sảy ra cụ thể là mình sài mobi 2 ngày nay chua bi out sóng

bạn có thể chỉ cho mình cách ghép X-Sim không ? mình mua về tự cắt sim và ghép vào nó không nhận được sim. Cám ơn bạn nhiều.

thanh_linh

bạn hãy xem lại miếng ghép, trục trặc rồi.
Nếu ở thành phố lớn thì bạn nên dùng sim Mobil hoặc viiettel. nhớ bỏ sim vào máy nào đó gọi kich hoạt rồi lắp vào sim ghép là nhận ngay thôi.
Mình dùng sim ghép với sim viettel phải nói là ổn định.
Chúc bạn thành công

luocga

bạn hãy xem lại miếng ghép, trục trặc rồi.
Nếu ở thành phố lớn thì bạn nên dùng sim Mobil hoặc viiettel. nhớ bỏ sim vào máy nào đó gọi kich hoạt rồi lắp vào sim ghép là nhận ngay thôi.
Mình dùng sim ghép với sim viettel phải nói là ổn định.
Chúc bạn thành công

Chào bạn thanh linh.
Bạn có thể nói rõ hơn về cách ghép sim được không?, mình đã thử làm nhưng mà không đựoc.
Mình ở Hà Nội nếu muốn mua sim ghép thì mua ỏ đâu?
Thank bạn nhiều

luocga

Mình cũng đang dùng X sim nhưng cứ mỗi lần di chuyển nó lại bị out sóng ( lại phải tháo sim ra kích sóng, làm đi làm lại nhiều lần sót lắm các bác a.)
Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này post lên cho ae nhé
thanks

letuankhung

sai sim unlock hầu như cái nào củng bị như vậy hic không co phuong pháp nào khắc phục được bạn ơi

thanh_linh

To: Luocga
bạn dùng sim nhà mạng nào vậy ? mình dùng sim viettel di chuyển từ Đồng Nai - TP HCM vẫn ok luôn

luocga

Mình đang dùng sim của Viettel ( Dùng sim vina không có sóng).
Cứ mỗi lần di chuyển từ Hanội về Vĩnh Phúc ( Chính xác là qua cầu thăng long ) thì lại bị out sóng.
Còn nữa thỉnh thoảng cứ đi loanh quanh Hà Nội ( Từ Cổ Nhuế ra Cầu Giấy,....) Cũng bị out sóng luôn
Ghi chú: Mình dùng WM6.5( Không biết có phải do up WM nên mới bị như vậy không?