• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Wifi của HTC BlueAngel

Satan

sao ko có ai trả lời em hết vậy? hix, có wifi đã connected ma không vào net được, thế có ức ko chứ, bác nào biết chỉ dùm em với! em thank nhìu

espanola

Chắc là do dùng security mode khác thôi. Bình thường là WEP, có thể cty bạn dùng WPA. Để dùng được bạn phải cài 1 cái update.
Chỉ biết vậy thôi nhưng chưa dùng nên ko nhớ chỗ download/

xfile2208

Em bị vấn đề còn nặng hơn các pác nhiều mong pác nào giúp đỡ, em dùng bản rom 6.1 V14 của dvha79 lỗi wifi của em như thế này:

espanola

Em bị vấn đề còn nặng hơn các pác nhiều mong pác nào giúp đỡ, em dùng bản rom 6.1 V14 của dvha79 lỗi wifi của em như thế này:

Cái này mình cũng gặp rồi. Bạn dùng con SX66 phải ko?

Lúc trước dùng WM5.0 thì khó connect.

Sau này up xplode 6.1 thì cũng rất khó connect. Rồi gần đây bị thông báo y như bạn. Ko connect đựoc luôn. (hồi WM5 thì ko hề có cái thông báo đó)

Sau đó mình up qua bản của sun_dream thì cũng tuơng tự. Vài ngày đầu là ko thấy gì (ko mở wifi đựoc là đương nhiên, cũng ko có bản thông báo như bạn). Vài ngày sau thì có bản thông báo, vẫn chưa turn on được.
Tự nhiên hôm nay turn on được, và đương nhiên cũng hết thông báo. Có điều nhiều khi turn on được rồi thì máy chạy rất chậm, như treo luôn vậy. Cũng có khi vào tốt nhưng ít lắm. Có cảm giác là cái driver wifi ko đúng nên làm chậm máy, hoặc khó vào...

Cảm giác vậy, nhưng ko biết sửa sao. Thôi cứ hên xui vậy.
Và k/n cho thấy là chịu khó turnon, soft reset vài chục lần thì sẹ turn on được.

xfile2208

chính xác là như vậy, mình up đi up lại hàng chục bản rom vẫn vậy, chán wa, mình dùng con MDA T-mobile

hochanhlachinh

Bật tắt wifi trên Blue Angel theo mình thì làm thế này: Bước thứ 1 là turn on wifi ở trong setting - connection - Wireless LAN.Ở bước này có 2 trường hợp ^^: vào đc và ko vào đc. Nếu vào đc thì thôi, còn ko vào đc thì vào comm manager để bật lên.
Còn Khi máy đã báo connect wifi rồi mà bạn vẫn không vào được mạng thì xem lại xem máy đã được cấp IP hay chưa. Vẫn trong setting- connection- wireless LAN chọn thẻ Advanced. Nếu thấy chưa đã được cấp phát (ô IP trống) thì nghĩa là máy bạn chưa được router cấp IP, thử renew IP vài lần xem sao. Cái này còn phải tuỳ xem admin của mạng họ để chế độ Wifi như thế nào (tự động hay ko tự động), nếu là ko tự động thì mình phải...hỏi họ thôi :D.
Còn nếu đã được cấp phát IP rồi (ô IP có số, chẳng hạn 192.168.1.xx) mà bạn vẫn không vào được mạng, thì có thể xảy ra 1 vài trường hợp. Mạng có vấn đề hoặc máy có vấn đề. Mạng có vấn đề nếu như các máy khác cũng không kết nối được với internet. Điều này có thể gợi ý cho mình biết router chưa kết nối được với modem. Hoặc nói cách khác, đây chỉ là 1 mạng wifi nội bộ (WLAN), chưa được nối với internet.
Nếu các máy khác vẫn vào bình thường mà máy bạn vẫn không vào được, thì có thể xảy ra trường hợp sóng wifi ở chỗ bạn quá chập chờn, hoặc quá yếu nên máy bạn chưa bắt được (thử lại gần mấy đứa dùng đc xem sao?)
Trường hợp nghi ngờ em BA của mình có vấn đề thì có thể xảy ra 2 kiểu: Máy chậm quá nên mở IE chậm, thử đổi sang sử dụng 1 trình duyệt web trên PPC khác xem nào (nhớ test lại các ứng dụng khác coi tốc độ có nhanh bt hay ko). 1 Kiểu khác là bé wifi của bạn bắt sóng quá yếu đuối. Test = cách kiếm chỗ nào chắc chắn mạng ngon, sóng excellent, ngồi vào xem có vào đc ko.( vẫn phải check IP các thứ trc cho nó chắc nhé! ^^). Tốt nhất là kiếm nhà ai có dùng wifi mà test, ngồi cạnh luôn cái Access Point của nó là chắc ăn nhất. Vẫn không được thì....tính cách đem đi ra thợ nó sửa thôi :D
Một điều cần lưu ý là đừng so bì sức mạnh của PPC với Laptop nhé! Laptop bắt được sóng wifi mà con BA của mình không bắt được cũng là chuyện thường tình thôi. Đừng lấy thế mà kết tội em BA thân yêu.
Mình là mem không mới nhưng chưa bao giờ gửi bài. Tại kiến thức hạn hẹp quá mà lại không thích spam. ^^! Mọi người cho mình làm quen nhé

delatdecatsini

Em cũng dùng 1 con o2 xda iis và cũng đã test nhiều với nhiều mạng wifi khác nhau và xin thưa với các bác là việc bắt wifi kém do :
1/ Ko phải chất lượng mạng kém hay các vấn đề về mạng hay phần cứng mạng ( em quản trị mạng ạ, loại trừ tất cả nguyên nhân này )
2/ Do wifi của BA nó chỉ là chuẩn B, chuẩn này đời đầu, và card mạng wifi chuẩn B thường bắt kém hơn G,N cự ly bắt ngắn, hãy so với 1 con pda chuẩn G đặt cùng 1 chỗ thì biết( mà để chắc chắn đặt gần access point hoặc wifi router 1 m biết ngay).
3/ Do bản rom up vào máy, bản room đầu tiên win 2003 chưa up gì cả đi kèm máy là bắt tốt nhất do tối ưu driver, phần mềm... sau đó up rom khác mà muốn quay lại bản room ship (mà cũng thường dow trên mạng) thì cũng kém đi vì rom ko phải của nhà sx hay đúng nhà sx nhưng ko phù hợp với seri máy sx ra. Các bản Rom win5, win6.1, win6.5 đều là rom cooked từ các máy khác nên đương nhiên driver cho card wifi của BA chỉ tương thích( tức là chỉ chạy đc nhưng ko tối ưu hóa, thế nên có trường hợp máy chạy ngon, máy ko). Con của em cũng vào trường hợp chập chờn khi up các bản rom khác( lúc đầu win2003 origin là chạy ngon nhé giống nhau mọi điều kiện mạng), theo cá nhân thì các bản V12,V13,V14 của DVH đều có vấn đề về wifi, chỉ có các bản 19213,19214 của bác ấy là wifi tạm đc ( tức là tắt rồi nhận lại mạng wifi đc), các bản khác chỉ có search hoặc scan mãi( và có đặc điểm giống nhau là luôn connected đc lần đầu tiên, những lần sau là mãi scan thôi ạ, nhiều bản search đc mạng available rồi nhưng cũng ko connected sau một hồi connecting...).:|
Kết luận : do phần cứng BA và do các bản rom cook. Bâyh có bác nào cook mà ổn định mọi chức năng phần cứng đi đã rồi hãy đến giao diện, tính năng thêm thắt... thì hay quá. Em thì thích bản nào ok mọi chức năng phần cứng, giao diện xấu cũng đc mà vẫn chưa tìm đc, hiện vẫn dùng 19214 của DVH ah.:)