• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Văn hóa Thanks trên diễn đàn PDAVIET!

buonVN

Banned
Việc này đựoc nói đi , nói lại rất nhiều lần rồi .Nhưng mình cũng phải nói lại .Thực trạng 1 bài viết nhận đựoc " Thanks " là rất hiếm diễn ra trên toàn forum chúng ta .
Các bạn khi đồng ý với quan điểm một người , thấy vui mừng khi đọc đựoc một bài viêt hay, .. tại sao chúng ta lại không Thanks ? Đó là cử chỉ hay giúp người viết có thêm khích lệ và thể hiện chúng ta là những người văn hóa.

Mình muốn nhân ngày này 20/12 sắp tới để khơi dậy trong 4rum văn hóa " thanks ".Việc cảm ơn một người đơn giản hơn chúng ta tưởng rất nhiều

Mong các bạn ủng hộ !

Đừng ngại ngần , hãy " Thanks " đi !=D>=D>=D>

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cũng nên hiểu rằng nhấn một cái
ý nghĩa hơn gấp trăm lần khi các bạn Post các bài viết dưới những dạng tương tự như sau
Thanks bạn
Cảm ơn nhiều
Cái này hay đấy
Thanks đã chia sẽ
v...v....

JongZiZi

Mình chẳng giúp đc ae trên 4rum nhìu nên chẳng wan tâm vấn đề đó.
Nhưng khi hết mình giúp đỡ thì ...

PhamQuang

Manager
Nếu nói văn hóa diễn đàn thì khía cạnh dùng từ "THANK" hay CÁM ƠN là điều chúng ta ai cũng nên làm và đơn giản nó đi.

- Người hỏi mà có người trả lời >>> Nên THANK
- Đọc bài hay hoặc soft cần tìm >>> Nên THANK
- Những bài kinh nghiệm kỹ thuật cao >>> Nên THANK
- Những bài sưu tâm bổ ich >>> Nên THANK
....v...v...

Một số người quá hà tiện với danh từ "Thank" hay cám ơn quá. Tuy không có nhiều ý nghĩa nhưng cũng là động lực để chúng ta tự hoàn thiện và gần gũi với nhau hơn cũng nhờ cách biết dùng "Thank" đấy.

Nynk_102

Thanks 2 all ! Đây là một nết văn hóa mà thỉnh thoảng lướt qua các 4rum khác e thấy rất nhiều . Hãy Thanks khi chúng ta dược giúp đỡ, khi thấy 1 bài viết hay , khi tải 1 pm của 1 ai đó up lên. Tôi và bạn hãy cùng nhấn Thanks ! nhé .
@ : Đi qua cá 4rum khác thấy họ có 1 điểm hơn PV chúng ta ,đó là họ có thể Thanks ngay khi họ lên 4rum qua mobile (ngày nào e cũng lên PV nhưng toàn bằng mobile nên lắm lúc muốn nhấn mà chẳng biết nhấn vào đâu cả ) . Tạs sao PV mình lại không thể nhấn Thanks khi dùng mobile ???

Whinny

Hãy cảm ơn​
Hãy cảm ơn vì bạn chưa có tất cả những thứ bạn muốn. Vì nếu bạn có rồi thì bạn còn có gì để trông chờ và hy vọng nữa đâu.
Hãy cảm ơn vì còn nhiều điều bạn chưa biết. Vì nếu bạn biết hết rồi thì bạn chẳng còn gì để học hỏi nữa sao?
Hãy cảm ơn những lúc khó khăn. Vì nếu không có một lúc khó khăn thì liệu bạn có trưởng thành được không?
Hãy cảm ơn vì bạn còn có những nhược điểm. Vì nếu không còn nhược điểm gì thì bạn sẽ chẳng còn cơ hội để tiến bộ, để cải thiện bản thân.
Hãy cảm ơn những thử thách. Vì nếu không có thử thách nào thì liệu cái gì có thể xây dựng nên sức mạnh và cá tính của bạn?
Hãy cảm ơn những lỗi lầm bạn đã có. Vì nếu bạn không có lỗi lầm gì thì cái gì sẽ dạy cho bạn những bài học đáng giá như thế đây?
Hãy cảm ơn những khi bạn mệt mỏi. Vì nếu bạn không khi nào mệt mỏi tức là bạn không làm việc gì hay sao?
Thật là dễ nếu cảm ơn những thứ tốt đẹp, nhưng cuộc sống bao giờ cũng tạo cơ hội mới cho mọi người cảm ơn cả những thứ chưa hoàn hảo nữa. Suy nghĩ luôn có thể chuyển tiêu cực thành tích cực. Nếu bạn biết cách biết ơn những thứ rắc rối của bạn thì chúng có thể giúp ích nhiều cho bạn đấy!
Thanks All !!!
Thân !

Posted via Mobile Device

THCN

Well-Known Member
Mình là người hay di chuyển nên thường xuyên dùng điện thoại để lên diễn đàn, tải phần mềm cũng bằng điện thoại nhưng không thể thanks được. Còn lên bằng PC thì chỉ có thời gian để post bài kỹ thuật và phần mềm thôi vì rất ít thời gian ở nhà. Nút thanks trên Mobile là 1 hy vọng của nhiều người dùng mobile như mình.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Có những lúc KJR tải PM, theme trên PV luôn nhưng quên Thanks khi qua chủ đề khác, thế là phải quay lại Thanks cho các bạn. Điều đó ko chỉ mang hàm ý cảm ơn mà còn là 1 thái độ ghi nhận, với những bạn mới tiếp xúc PV nó lại là 1 lời động viên cổ vũ để có những bài hay hơn nữa.

Ko biết Thanks có giá trị như thế nào nhưng với những bài được "anh xanh", "anh đỏ" thanks thì đúng là 1 nguồn động viên to lớn và cũng là niềm tự hào của người được Thanks.

Với những ý nghĩa đó, vậy tại sao ta ko chịu thay vì gõ 2 chữ cảm ơn bằng 1 hàng động nhấn vào

Vài lời cho topic ý nghĩa này!

tauyen

Khi ấn nút Thanks......Ta chẳng mất gì
Khi ấn nút Thanks......Ta cũng chẵng được lợi gì
Nhưng khi ta ấn nút Thanks cho người ấy,ta biết người ấy sẽ rất vui,sẽ thêm niềm hăng say mà chia sẻ.

Và lúc này ta đã biết: Ta là người được lợi!

Nynk_102

Nút thanks trên Mobile là 1 hy vọng của nhiều người dùng mobile như mình.
Posted via Mobile Device
Mong 1 ngày gần đay nhất trên PV nhà ta sẽ xuất hiện nút Thanks! khi online bằng điện thọai. Thanks 2 all !

Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Mong 1 ngày gần đay nhất trên PV nhà ta sẽ xuất hiện nút Thanks! khi online bằng điện thọai. Thanks 2 all !

Posted via Mobile Device
Dùng iPhone hoặc PPC thì khi vào PDAVIET vẫn thấy nút Thanks :D

Dùng các dòng Nokia duyệt Web đơn giản thì ko thể thấy nút Thanks được :D

Nynk_102

Dùng iPhone hoặc PPC thì khi vào PDAVIET vẫn thấy nút Thanks :D

Dùng các dòng Nokia duyệt Web đơn giản thì ko thể thấy nút Thanks được :D
Bọn e bên Sym , dùng Nokia là chính và đi theo đó là UCweb nên không thể thấy đc anh àh.

Posted via Mobile Device

Trungls

Symbian muốn thank cũng được thôi. Opera Mobile và Skyfire lướt full web thì nút gì chả có. Vấn đề là Gprs mà vào mấy cái loại đó thì chỉ còn nước đi cướp lấy tiền nạp điện thoại :D.
Posted via Mobile Device