• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về iPhone 3G

nhatminh305

- Chào các bác, vấn đề là như thế này: em đc ông ngoại gữi về 1 con IP 3G(8Gb) phiên bản AT&T nhưng trong hộp ko có kèm theo sim AT&T mà kèm theo 1 cái sim mõng tanh. Em làm theo hướng dẫn trong hộp mà ông em kèm theo. Kẹp sim trong hộp với bất kì sim nào ở VN hay ở đâu cũng đc. Em làm y như vậy và kết quả là ko cần unclock cũng như ghép sim/bun máy - máy chạy tốt các mạng ở VN (Vina, Mobi, Viettel). Nên em ko biết đây có phải là sản phẩm/giải pháp xài IP 3G ở nhưng nơi ko có AT&T không.
- Em lên các web cửa hàng hỏi thì hình như chưa có thông tin về con sim đem về này (có thể em lạc hậu quá :))
- Em post con ý cho các bác xem đây.

- Vấn đề kế là em kết nối con 3G với máy tính thì ko sync các application của 2G vào đc ngoại trừ game. Nhưng em muốn sync ibeer hay soniclife vào thì có cách nào ko các bác. Em nghĩ etertainment thì con nào xài cũng đc chứ các bác. - Giải thích cho em với - Cho em xin cách sync chúng vào nữa nha.Thanks các bác.

nguyenhai2310

bây giờ bạn muốn sync những cái app đã thuốc thì việc trước tiên bạn phải cài open ssh trong iphone để cho nó kết nối dc với chương trình Winscp rồi sau đó bạn chép file mobileinstallation patch vào trong iphone và set 775 cho nó rồi restart lại máy cái okie! bây giờ bạn có thễ sync ibeer,...

bạn có thể tham khảo thêm tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253

NguyenHuuTrong

Cách dùng trên là Ghép SIM đó bạn ! ;;) hiện tại iPhone 3G ko phải quốc tế (AT&T) chỉ có cách Unlock duy nhất là ghép SIM !:D

tranleminh

Chào các bạn.
cho mình hỏi chút về Iphone 3G. Liệu máy mua ở châu âu về việt nam có dùng được hay không?. Ở việt nam có thể ghép sim như bài viết trên không?
Cám ơn các bạn.

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bạn.
cho mình hỏi chút về Iphone 3G. Liệu máy mua ở châu âu về việt nam có dùng được hay không?. Ở việt nam có thể ghép sim như bài viết trên không?
Cám ơn các bạn.

Mang về VN là chơi được tuốt! Không cách này thì bằng cách khác!:))

tranhai

Cách dùng trên là Ghép SIM đó bạn ! ;;) hiện tại iPhone 3G ko phải quốc tế (AT&T) chỉ có cách Unlock duy nhất là ghép SIM !:D
chỉ có một cách là ghép sim thôi hả bạn,sao nghe đồn là có thể unlock đc bằng phần mềm rồi mà,có ông anh sắp đi mỹ,tính gửi mua mà chưa biết sao đây,thấy ghép sim nó gà gà thế nào ấy

vtp9x

chỉ có một cách là ghép sim thôi hả bạn,sao nghe đồn là có thể unlock đc bằng phần mềm rồi mà,có ông anh sắp đi mỹ,tính gửi mua mà chưa biết sao đây,thấy ghép sim nó gà gà thế nào ấy

Hiện tại muốn xài thì phải chấp nhận thôi tình hình chung mà :) ... gà vịt gì đây bạn ? Nếu vậy bạn nên mua Iphone 3G bản quốc tế :)

shart

:O:O có người sắp đi Đức đem về cho ko biết chọn m nào đây :-??:-??:-??
Lựa chọn của bạn digital camera.
8 GB digital camera
8 GB 1 8 GB 1
1.750 Songs 1750 bài hát
10 Std. Videos 10 giờ video

Versandfertig in: 24 Std. Sẵn sàng để ship: 24 giờ
Kostenfreie Lieferung Vận chuyển miễn phí

219,00 € € 219,00
Auswählen Chọn
16 GB digital camera
16 GB 1 16 GB 1
3.500 Songs 3500 bài hát
20 Std. Videos 20 giờ video

279,00 € 279,00 €
Auswählen Chọn
32 GB digital camera
32 GB 1 32 GB 1
7.000 Songs 7000 bài hát
40 Std. Videos 40 giờ video

379,00 € € 379,00
Auswählen Chọn

ng4nvoi

Bác nào cho em hỏi là ở đâu bán cái Xsim như của bạn nhatminh305 chủ Topic này ko ??
Em đang dùng Xsim có con Chip lồi to phải mài sim mà sóng thì mất liên tọi, ai biết ở HN đâu có bán chỉ giúp em với nha :H