• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về vấn đề nâng cấp Firmwera

supergiao

Các bạn làm ơn cho mình hỏi khi nâng cấp Firmware đã hướng dẫn trong diễn đàn thì khi nâng cấp xong máy được cải thiện gì mới máy của mình là 6680. Cám ơn rất nhiều.

tohoai90

bạn cứ tượng tượng như windown ấy: tốc độ,đọc đc thẻ dung lượng lớn hơn....:D tui kô biết

ngocthanhdhgtvt

bạn cứ tượng tượng như windown ấy: tốc độ,đọc đc thẻ dung lượng lớn hơn....:D tui kô biết
Posted via Mobile Device anh xin lỗi tohoài 90 nha vì anh ko QUOTE bài viết của chủ topjc nên anh muợn tạm bài of em. Về việc nâng cấp firmware sẽ làm cho máy chạy tốt các ứng dụng mới ra, như mình nè, con 7610 của mình v 7.064.2.0sh fw chjne nhưng chạy tốt gấp bội so với con 7610 của thằng bạn v 6.064.2.0 , mình đã thử chạy với các loại game có dung luong lớn, tình hình là máy nó instalation và chơi cũng chậm hơn máy mình, chủ topjc nên ra cữa hàng bảo họ chạy fw cao nhất cho 6800,chạy xog rùi thì bạn sẽ biết kết quả so với fw cũ ljền..

onlylove80

Đúng như bạn nói :) bổ sung thêm là khi nâng cấp FW mới và cao hơn máy của bạn sẽ có cấu hình mạnh hơn rất nhjều.. NOKIA cho ra những bản firmware mới nhằm khắc phục 1 số lỗi và bổ sung thêm 1 số tính năng mới...Vì thế chúng ta rất nên nâng cấp FW..

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

poison071089

Nói thật là cũng tuỳ từng loại máy thôi !
Ko phải cứ up firmware là ngon hơn đâu , đa số là sẽ ko cảm nhận được sự khác biệt !

Posted via Mobile Device

ngocthanhdhgtvt

Nói thật là cũng tuỳ từng loại máy thôi !
Ko phải cứ up firmware là ngon hơn đâu , đa số là sẽ ko cảm nhận được sự khác biệt !

Posted via Mobile Device

Thì các bạn cứ hjểu nâng cấp fw gjống như là update phần mềm hay update data của các phần mềm để nâng cấp đời là đc rồi, tốt nhất là cứ nâng cấp lên version cao nhất of máy là ok liền, còn aj vẫn ko hjểu thì cứ để im nguyên trạng khj mua là đ -> thjệt thân ráng chịu. Topjc này nói tới đây là đc rồi, zây zưa là các newmember spam bài viết gây loãn topjc. UWh .. . No spam

Posted via Mobile Device