• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về vấn đề Video cho HTC imagio ?

hoangtumodel

Cho em hỏi con htc imagio coi được độ phân giải HD không nhỉ, mình thấy độ phân giải màn hình của nó thuộc loại WVGA ( 480x800 ) và convert video cho con này thông số nào chuẩn nhất...
giới thiệu em phần mềm xem video với nhé, coreplayer ko hổ trợ file chấm .dat và không hổ trợ độ phân giải hơn 1008 :D.
Mình lập topic mong các cao thủ giúp đỡ và giúp chút ít cho các bạn chưa biết :D
thanks các bạn

leonarderman

Mình thấy chơi video độ phân giải DVD trên Imagio rất mượt, mấy file mình thử toàn từ 500MB trở lên. Nhưng chưa thử mấy dạng file như MKV, bạn thử copy mấy file film vào rùi chạy thử coi, độ phân giải nào coi chả d.c :D Ăn thua là nó decode HD 720P nổi hay kô thui =))

son_hui

hịc hịc ! Bác Nay cũng thật hay ! chất lượng phải đi cùng dung lượng chứ ! tý nữ mình sẽ đưa cho các bạn cả 1 bộ tools cần thiết để các Bác Covetr nhé............ hi

hoangtumodel

Cám ơn các bạn nhiều lắm,
Nhưng sao mình play phần mềm nguyên bản của htc imagio thì nó hiện cái thanh công cụ lên hoài, còn core player chơi độ phân giải HD thì không full màn hình được, còn bị giật giật
Bác nào biết hong ta :)

kenu97

e đang bị bệnh này hơi bực mình, copy mấy phim .mp4 dung lượng độ 400-500Mb vào máy nếu xem bằng Coreplayer thì bị giật, còn xem bằng media mặc định của Imagio thì rất mượt, khung hình đẹp nhg thi thoảng cứ nhảy lên mấy nút "play, stop, pause" như kiểu khi đang xem mình chạm vào màn hình ý,
xem 1 bộ phim mà cứ bị nhảy cái đấy lên bực cả mình

hoangtumodel

mình cũng bị giống bạn nè, xem bằng Core player thì giật đùng đùng...
bạn xem bằng Window Media Player của máy sẽ không bịt nhảy lên nút " play, stop " nữa ...mà chất lượng HD vẫn ngon lành đấy, chỉ tiếc là WMP không xem được nhiều định dạng ...

thejoker1984

các bác cứ nói giật giật ... các bác cho thông số của cái phim đấy lên biết ngay ... frame rate ??? bitrate ???

hoangtumodel

Em covert bằng Encoder HD của bạn kia send ấy ...
Độ phân giải là 480x800
dạng HD 720p/1080p.
xem Core player thì giật giật, còn xem WMP và của touch flo thì không giật.
Không biết phải do phần mềm core player có vấn đề không, nhiều người bảo sài rất good :(

vinken

các bạn cứ cầu kỳ quá, mình là mình cứ convert sang độ phân giải 480x288 (cùng tỉ lệ với 800x480 nhá bác nào ko tin cứ dùng máy tính), xem chả giật tẹo nào mà vẫn nét căng, màn hình bé xíu thế thì cũng chả khác nhau nhiều đâu :D

thejoker1984

thực ra khi bác dùng cùng ratio như thế ko ảnh hưởng lắm ... vì màn bé mà ... nhưng mà tốt nhất nên convert 800x480 để rate khoang 768kbps là đẹp nhất vì bác ko phải lưu lại file gốc vì với độ phân giải đấy ko quá khó tính thì vẫn xem trên pc đẹp mà :D ...

luuchidung1987

mình giới thiệu cho cac bạn kho phim khổng lồ của hệ máy PSP (đã có phụ đè đính kèm) do các bác bên gameVN làm.. các bạn dow về xem thỏa mái trên imagio ( cực nét luôn ) mình đang là fan trung thành bên này ;)).. mình nghĩ cũng chả cần converter lên định dạng 720p đâu vì xem trên điện thaọi không thể hiện hết dc.....phim HD nên xem ở màn tv 40 > +âm 5.1>
link
http://forum.gamevn.com/showthread.php?719835-PSP-s-Movies-Version-12 ...

haidaicayk

Kho phim này rất phong phú, phim chất lượng rất tốt. Tuyệt vời!!:D=D>>:)
Thanks.

vovantan007

mình giới thiệu cho cac bạn kho phim khổng lồ của hệ máy PSP (đã có phụ đè đính kèm) do các bác bên gameVN làm.. các bạn dow về xem thỏa mái trên imagio ( cực nét luôn ) mình đang là fan trung thành bên này ;)).. mình nghĩ cũng chả cần converter lên định dạng 720p đâu vì xem trên điện thaọi không thể hiện hết dc.....phim HD nên xem ở màn tv 40 > +âm 5.1>
link
http://forum.gamevn.com/showthread.php?719835-PSP-s-Movies-Version-12 ...

Mình cũng chép phim cho psp vào nhưng chả xem đc, toàn nghe tiếng, phim đấy do mình tự convert như mí bác hướng dẫn trên mạng

luuchidung1987

các bạn xem = phần mềm coreplay i full màn luôn ...xem không phân biệt dc giữa HD và phim thường luôn ;))

các bạn xem = phần mềm coreplay i full màn luôn ...xem không phân biệt dc giữa HD và phim thường luôn ;))
Đúng là CorePlayer xem phim rất chuẩn và hỗ trợ nhiều định dạng... Ngoài ra các bạn có thể dùng TCPMP cũng khá là tốt...