• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video hướng dẫn Flash bằng JAF 5800 (Nokia)

alibabahara

Topic này nhằm giúp cho những bạn nào còn khó khăn về việc Flash bằng JAF cho 5800.
Đầu tiên bạn phải có đủ những phần mềm cần thiết để thực hiện

Thứ nhất: bạn setup Nokia_PC_Suite_7_1_18_0_vie_web >>> (DowLoad)

Thứ hai: bạn setup NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi >>>(DownLoad)

Thứ ba: bạn setup RM-356_APAC_20.0.012_v4.0_5800XM >>> DownLoad

THứ tư: 2 file bổ xung không cần. bỏ qua khúc này

Thứ năm: bạn setup JAFSetup_1.98.62 OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 ( 2 in 1 ) >>> Download 2 in 1

Và Cuối cùng bạn chạy file OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 ngoài màng hình desktop

Lưu ý: khi setup xong hết nhớ gắng Cáp vào PC để kết nối với DT ( chọn PC SuiTe)

Bắt đầu Xem Video >>>
Click Here
wWw.TieuWi.Co.Cc
Nhớ đọc kỹ rồi hãy xem video hướng dẫn

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

Topic này nhằm giúp cho những bạn nào còn khó khăn về việc hack 5800.
Đầu tiên bạn phải có đủ những phần mềm cần thiết để thực hiện

Thứ nhất: bạn setup Nokia_PC_Suite_7_1_18_0_vie_web >>> (DowLoad)

Thứ hai: bạn setup NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi >>>(DownLoad)

Thứ ba: bạn setup RM-356_APAC_20.0.012_v4.0_5800XM >>> DownLoad

THứ tư: bãn setup File bổ sung 20.0.012 v4.0 (1) và (2) >>>Download

Thứ năm: bạn setup JAFSetup_1.98.62 OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 ( 2 in 1 ) >>> Download 2 in 1

Và Cuối cùng bạn chạy file OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 ngoài màng hình desktop

Lưu ý: khi setup xong hết nhớ gắng Cáp vào PC để kết nối với DT ( chọn PC SuiTe)

Bắt đầu Xem Video >>>
Click Here
Nhớ đọc kỹ rồi hãy xem video hướng dẫn

Cái này hướng dẫn Flash bằng JAF mà ta? Chứ có hack gì đâu? :-?

m0nk3y86

có những mem mới, ko fân biệt đc hack & flash là j, các sư huynh thông cảm. Nếu đc, mình nghĩ nên nhờ Mod chuyển topic này cào chung bài hướng dẫn up FW bằng JAF của thanhdhl2003

alibabahara

chĩ giúp cho những ai chưa làm được. còn những cao thủ thì đừng vào đây.X-(

m0nk3y86

chĩ giúp cho những ai chưa làm được. còn những cao thủ thì đừng vào đây.X-(
Thui mà, đừng giận mà, iu nhắm ế :D Cao thủ hay thấp thủ j thì vào PDA cũng là AE, chia sẻ thui :p Cái chính bạn nên sửa lại tiêu đề là "Video hướng dẫn up FW bằng JAF", chứ đây ko fải là hackphone. ;;)

alibabahara

mình thì không đổi được thanh tiêu đề cho bài viết.
Nhưng mình củng nói rõ cho các bạn hiểu, khi mình nhúng tay cang thiệp vào máy và thay đổi được nó ( nó mạnh hơn nó khác hẵng hơn) thường người ta gọi là hack. các bạn phải am hiểu 1 chút về CNTT.
Cũng như ta can thiệp vào regedit của win và biến đổi được win cho dù 1 chút xíu cũng gọi là hack. mong các bạn hiểu. và theo ngữ cảnh của bài viết này. hack như nào. chứ đừng vội hiễu nôm na hack là 1 cái gì đó to lớn.

Cái này hướng dẫn Flash bằng JAF mà ta? Chứ có hack gì đâu? :-?

Nó khác chứ tại bạn hiểu về cái đề tài này rồi nên thấy không khác.
Khác ở chổ nó là đoạn video cho những member mới vào xem dễ hiểu hơn, và khác thêm ở chổ nó rút gọn không có dài giòng tùm lum và khó hiểu.;)

Kojiro

Super V.I.P
Ai cũng có lí của mình, rất cảm ơn tinh thần chia sẻ của bạn, có video thì quá tuyệt rồi.

Nhưng cũng mong bạn hiểu, "hack" đã được mọi thành viên PV mặc nhiên là cách can thiệp vào hệ thống để cài các PM ko bị lỗi chứ ko mang nghĩ như bạn nói, nghĩa như bài của bạn sẽ phải là như a thanhdhl2003 phát biểu.

Mình xin phép sửa lại tiêu đề cho dễ hiểu.

alibabahara

Lưu ý: sẽ giúp đỡ online. cho những bạn không làm được.
yêu cầu download hết tất cả chương trình mình nêu trên và quan trọng download thêm TeamView, để mình vào máy của bạn và giúp đỡ bạn từ xa. TeamView

LeMyChinh

hehe có tinh thần track nhiệm ghê.chứ cái tiêu đề là ji` đâu.sửa lạ chút là được ấy mà.nhưng lần sau bạn cũng nên hiểu rõ đối với bạn thế gọi là hack nhưng đối với anh em PV thì đó là flast bạn ạ.phép vua thua lệ làng mà(PV) là làng=))

rollback

hiz sao làm tới bước bấm Go Launch của cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 là nó cứ kiu " Cannot create file C:\Program Files\ODEON\JAF\winscard.dll ":| giúp dùm em với .

Chỉnh sửa cuối:

alibabahara

hiz sao làm tới bước bấm Go Launch của cái OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 là nó cứ kiu " Cannot create file C:\Program Files\ODEON\JAF\winscard.dll ":| giúp dùm em với .
bạn cho mình hỏi?? bạn có install file OGM_JAF-2 in 1 của mình không??? nếu không thì remove cái cũ trong máy ra, rồi chạy cái của mình thử.

Và mình giải thích cho bạn hiểu trong folder jaf bạn thiếu file winscard.dll hoặc bị lổi .>>> Dowload <<< tải về chạy nó, xem có fix được lỗi này của bạn không

rollback

đã remove hết mấy cái liên wan tới JaF và Install lại cái OGM_JAF-2 in 1 của ông rồy download cai fix về chạy nó mah vẫn bị vậy .... :( sao người ta ko bị mà tui bị chán quá .:(:)((

alibabahara

đã remove hết mấy cái liên wan tới JaF và Install lại cái OGM_JAF-2 in 1 của ông rồy download cai fix về chạy nó mah vẫn bị vậy .... :( sao người ta ko bị mà tui bị chán quá .:(:)((

Ok mình hiểu vấn đề của bạn rồi. máy của bạn thiếu Net FrameWork 2.0 Download

gentleman_xt

Mình thấy bạn Alibabahara nhiệt tình thế này còn gì.Mod nên chèn thêm bài này ở cuối bài của bạn Thanhdhl để cho những mem chưa thực hiện được theo các bước trên có thể xem thêm từ video.Nên gộp các bài lại để tránh mọi người chưa đọc kĩ hỏi lặp những câu trước.

rollback

link có vấn đề rôy kìa ông Alibabahara màh tui lên Internet kím cái đó về cài vào thi nó kiu Already Install và tui sẵn cài lun cái 3.5 mah vẫn bị y cũ ...

alibabahara

link có vấn đề rôy kìa ông Alibabahara màh tui lên Internet kím cái đó về cài vào thi nó kiu Already Install và tui sẵn cài lun cái 3.5 mah vẫn bị y cũ ...
Bạn DL TeamView đi mình sẽ vào máy bạn, làm giùm.

Inuyasha1987

Alibaba cho mình hỏi 2 cái file bổ sung là cái gì vậy ? Mình thấy trong bài của thanhdhl đâu cần 2 file bổ sung, vậy 2 file đó để làm gì bạn ? Mình định up nhưng nghe chừng version 2.0 có nhiều lỗi nên chờ 2.1 để up vậy nhưng muốn hỏi để biết rõ hơn trước khi up. Thanks bạn trước :)